[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - MSC1390077558

jessehuynh

Thành viên tích cực
Xin chào các anh chị trên diễn đàn. Hồ sơ của e nộp ngày 16/10/2012 và ngày 18/10/2012 được sở di trú chấp thuận và number reivecpt MSC1390077558 mà đến nay hồ sơ của e vẫn chưa được app nữa. Nếu có ace nào giống trương hợp với e xin được chia sẽ ạ.

jessehuynh

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ mở tháng10/2012 chưa được app

Xin chào các ac trên diễn đàn. Cho e hỏi trong from 797C của e có dòng " preference classification: 201B INA SPOUSE OF USC" thì có ý nghĩa gì vậy. Mong các ac giúp e.

vuthangsi

Ban điều hành

xin chào các ac trên diễn đàn. Cho e hỏi trong from 797c của e có dòng " preference classification: 201b ina spouse of usc" thì có ý nghĩa gì vậy. Mong các ac giúp e.
Phân Loại Diện ưu tiên 201 B INA , Người phối ngẩu với công dân mỷ .(Diện Vợ/Chồng của công dân HOA KỲ )

jessehuynh

Thành viên tích cực

Anh vuthangsi cho e hỏi luôn vậy khi nộp hồ sơ thì mình nên nộp timeline luôn hả a? Mà timeline này do e viết hay là chồng e viết vậy? Nếu lở hồ sơ mình nộp mà k có timeline thì khi pv mình nên có những chứng cứ nào để làm cho họ tin mình ?

Anh vuthangsi cho e hỏi luôn vậy khi nộp hồ sơ thì mình nên nộp timeline luôn hả a? Mà timeline này do e viết hay là chồng e viết vậy? Nếu lở hồ sơ mình nộp mà k có timeline thì khi pv mình nên có những chứng cứ nào để làm cho họ tin mình ?
Chào em, chị xin phép thay mặt anh vuthangsi để trả lời câu hỏi của em vì anh vuthangsi bận đi công tác xa. Nếu còn thiếu thì anh sẽ bổ sung thêm.
Timeline có thể nộp lên sở di trú cùng với I-130 hồ sơ bảo lãnh nhưng không có bắt buộc, nhưng chuẩn bị trước thì đi phỏng vấn sẽ tốt cho em hơn. Timeline thường được viết do người bảo lãnh quan trọng là câu trả lời phải khớp với nhau.
Bằng chứng thì nhiều lắm: vé máy bay, visa nhập cảnh và thẻ tạm trú của người bảo lãnh, thư từ, hình ảnh chụp riêng hai người, chụp chung gia đình và bạn bè, thiệp chúc mừng, càng cũ càng lâu thì càng tốt. Nếu có đám cưới thì phải có thiệp cưới và hình cưới đông người là tốt nhất (người làm chứng).
Hai người đứng tên chung: giấy khai sinh con, giấy tờ nhà-xe-ngân hàng, hoá đơn tiền điện-nước-điện thoại.

Last edited by a moderator:

Duy Thai

Thành viên tích cực

Hồ sơ của bạn hiện chưa được chấp thuận. Ngày 18 tháng 10 năm 2012 như bạn nói trên chỉ là ngày nhận hô sơ của bạn.