[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - ng.manh87

ng.manh87

Thành viên mới
AC cho mình hỏi về vấn đề bảo lãnh qu Mỹ.

Mình và bạn gái đã quen nhau được 5 năm, do cả nhà qua Mỹ định cư nên giờ mỗi người phải ở 1 nơi.
Mình muốn hỏi 1 số vấn đề sau:

@ Mình được biết khi bạn Gái mình qua mỹ một thời gian thì có thẻ xanh ( công nhận là công dân Mỹ có thời hạn) => Vậy khi Bạn gái mình có thẻ xanh có thể bảo lãnh mình qua đó với diện vợ chồng không? nếu được thì trong thời gian là bao lâu mình sẽ qua đó được ạ?

@ Ở Việt Nam mình cần những giấy tờ gì vậy ạ?

AC có biết thêm gì thì hướng dẫn giúp mình luôn nhe, mình cảm ơn tất cả mọi nguời.

Duy Thai

Thành viên tích cực
Ðề: AC cho mình hỏi về vấn đề bảo lãnh qu Mỹ.

Mình và bạn gái đã quen nhau được 5 năm, do cả nhà qua Mỹ định cư nên giờ mỗi người phải ở 1 nơi.

@ Mình được biết khi bạn Gái mình qua mỹ một thời gian thì có thẻ xanh ( công nhận là công dân Mỹ có thời hạn) => Vậy khi Bạn gái mình có thẻ xanh có thể bảo lãnh mình qua đó với diện vợ chồng không? nếu được thì trong thời gian là bao lâu mình sẽ qua đó được ạ?

AC có biết thêm gì thì hướng dẫn giúp mình luôn nhe, mình cảm ơn tất cả mọi nguời.
Xin chào bạn.
Khi bạn gái bạn qua mỹ,sẽ có thẻ xanh.Thẻ xanh chỉ công nhận là thường trú nhân chứ không phải như bạn nói là công dân mỹ.Thời gian để bảo lảnh diện vợ chồng bằng thẻ xanh là khoảng 2.5 năm.Khi vừa có thẻ xanh bạn có thể làm đơn bảo lảnh ,

ng.manh87

Thành viên mới

Xin chào bạn.
Khi bạn gái bạn qua mỹ,sẽ có thẻ xanh.Thẻ xanh chỉ công nhận là thường trú nhân chứ không phải như bạn nói là công dân mỹ.Thời gian để bảo lảnh diện vợ chồng bằng thẻ xanh là khoảng 2.5 năm.Khi vừa có thẻ xanh bạn có thể làm đơn bảo lảnh ,
Cho mình hỏi:
Làm đơn bảo lãnh bên mỹ, khi bạn mình đang đi học thì có được không bạn. Thủ tục có dễ ko bạn?

Có thẻ xanh chỉ là được phép thường trú trong thời hạn cho phép (ghi trên thẻ), không phải là công dân Mỹ.

Bạn con không thể bảo lãnh con qua theo diện vợ chồng vì rõ ràng hai đứa chỉ là bạn và chắc chắn chưa có hôn thú, do đó con không cần giấy tờ gì cả.

Nếu bạn con muốn bảo lãnh cho con, cô ấy phải xin công hàm độc thân bên bển rồi về đây làm hôn thú với con, làm đám cưới .... sau đó mới về mở hồ sơ bảo lãnh cho con theo diện F2A. Con bàn tính với bạn xem thế nào nhé.

ng.manh87

Thành viên mới

Có thẻ xanh chỉ là được phép thường trú trong thời hạn cho phép (ghi trên thẻ), không phải là công dân Mỹ.

Bạn con không thể bảo lãnh con qua theo diện vợ chồng vì rõ ràng hai đứa chỉ là bạn và chắc chắn chưa có hôn thú, do đó con không cần giấy tờ gì cả.

Nếu bạn con muốn bảo lãnh cho con, cô ấy phải xin công hàm độc thân bên bển rồi về đây làm hôn thú với con, làm đám cưới .... sau đó mới về mở hồ sơ bảo lãnh cho con theo diện F2A. Con bàn tính với bạn xem thế nào nhé.
Dạ con cảm ơn ạ. Đang đang tính là đến chuyện khi bạn con về kết hôn với con đó ạ.
Cho con hỏi là nếu về đây kết hôn xong lamg giấy bảo lãnh theo diện vợ chồng thì mất thời gian bao lâu ạ?

Con cảm ơn ạ!

Dạ con cảm ơn ạ. Đang đang tính là đến chuyện khi bạn con về kết hôn với con đó ạ.
Cho con hỏi là nếu về đây kết hôn xong lamg giấy bảo lãnh theo diện vợ chồng thì mất thời gian bao lâu ạ?

Con cảm ơn ạ!
Hiện nay diện F2A có thời gian chờ đợi khoảng (ước tính) hơn hai năm.

ng.manh87

Thành viên mới
EM muốn tìm hiểu về vấn đề đi mỹ nên nhờ mọi người tư vấn giúp EM ạ.

@ Em ko rõ diện F2A là sao ạ?
@ Diện vợ chồng bảo lãnh theo thẻ xanh thì thủ tục và thời gian thế nào ạ?

==> EM vô cùng cảm ơn!

obamasmartest

Thành viên mới
Ðề: Cho EM hỏi Visa diện F2A là sao ạ?

diện F2A và B là vợ/chồng bão lãnh chồng/vợ hoặc là bố/mẹ bảo lãnh con còn độc thân dưới or trên 21t.
thủ tục:hoàn tất I-130 nộp USCIS,riêng vợ/chồng diện này ko cần phải đám cưới.
thời gian thì hiện giờ ko đoán đc,trước đây khoảng 2-3 năm.:1::1::1:
nếu bảo lãnh vợ/chồng có quốc tịch mỷ thuận lợi thì khoảng 9 tháng tới 1 năm là ok.

Duy Thai

Thành viên tích cực
Ðề: Cho EM hỏi Visa diện F2A là sao ạ?

diện F2A và B là vợ/chồng bão lãnh chồng/vợ hoặc là bố/mẹ bảo lãnh con còn độc thân dưới or trên 21t.
thủ tục:hoàn tất I-130 nộp USCIS,riêng vợ/chồng diện này ko cần phải đám cưới.
thời gian thì hiện giờ ko đoán đc,trước đây khoảng 2-3 năm.:1::1::1:
nếu bảo lãnh vợ/chồng có quốc tịch mỷ thuận lợi thì khoảng 9 tháng tới 1 năm là ok.
Gửi bạn Obama

Bạn gái của bạn ấy vừa mới qua,làm gì có quốcc tịch mà bảo lảnh theo dạng citizen được.
Bạn dùng thẻ xanh bảo lảnh theo diện F2A thì cũng phải làm đám cưới để có đầy đủ bằng chứng nha bạn.Khi bạn nộp cho USCIS cũng phải cần gửi hình ảnh nha bạn.
Vui lòng đọc kỹ.Đừng trả lời sai.