[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - nguyenoanh

• Thread starter nguyenoanh
  • Ngày gửi
N

nguyenoanh

Guest
Cách đây vài ngày em có hỏi BQT về việc chồng em muốn bão lãnh 2 mẹ con nhưng có con trước khi chồng e qua Mỹ thì có gì la trục trặc và thời gian sẽ là bao lâu,nhưng vẫn chưa đc trả lời.Mong Forum giải quyết thắc mắc giùm e với ạ.!!!Thanks.

N

nguyenoanh

Guest
Chồng bão lãnh vợ có con trước khi qua Mỹ thì như thế nào ạ?

Gia đình chồng và chồng em được ông bà ngoại bảo lãnh sang Mỹ khi còn độc thân,trong thời gian chờ đợi giấy tờ thì em và chồng em quen nhau và có 1 con.Khi con được gần 1 tuổi thì cả nhà chồng em được gọi phỏng vấn và đã đậu.Trước đó em và chồng đã đăng kí kết hôn và lam giấy khai sinh cho con nhưng chồng em sắp qua Mỹ thì vợ chồng em có huỷ giấy kết hôn cũng như khai sinh cho con để khi qua đó ko bị coi là gian dối ( vì giấy tờ vẫn còn độc thân).Giờ chồng em muốn bão lảnh 2 mẹ con em thì phải làm như thế nào mới hợp lí ? Có con ở đây trước rồi bão lãnh 2 mẹ con sau có được ko ạ?Hoặc là giờ bảo lảnh có gặp vấn đề gì khó khăn ko? Em mong nhận được câu trả lời nhanh nhất của BQT !Thanks

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: Chồng bão lãnh vợ có con trước khi qua Mỹ thì như thế nào ạ?

Gia đình chồng và chồng em được ông bà ngoại bảo lãnh sang Mỹ khi còn độc thân,trong thời gian chờ đợi giấy tờ thì em và chồng em quen nhau và có 1 con.Khi con được gần 1 tuổi thì cả nhà chồng em được gọi phỏng vấn và đã đậu.Trước đó em và chồng đã đăng kí kết hôn và lam giấy khai sinh cho con nhưng chồng em sắp qua Mỹ thì vợ chồng em có huỷ giấy kết hôn cũng như khai sinh cho con để khi qua đó ko bị coi là gian dối ( vì giấy tờ vẫn còn độc thân).Giờ chồng em muốn bão lảnh 2 mẹ con em thì phải làm như thế nào mới hợp lí ? Có con ở đây trước rồi bão lãnh 2 mẹ con sau có được ko ạ?Hoặc là giờ bảo lảnh có gặp vấn đề gì khó khăn ko? Em mong nhận được câu trả lời nhanh nhất của BQT !Thanks
Chào bạn.

Đọc bài của bạn, tôi hiểu bạn và chồng đã kết hôn hợp pháp (có giấy hôn thú và sinh con) trước khi chồng bạn xuất cảnh. Như vậy, giấy chứng nhận độc thân của chồng bạn làm trước đây (để nộp cho LSQ lúc phỏng vấn) là giấy "xi nhan" UBND phường xã nơi chồng bạn cư trú, đúng không?

Và bạn nói vợ chồng bạn đã hủy giấy đăng ký kết hôn, khai sinh đứa con. Hủy ở đây phải hiểu như thế nào? Bạn vui lòng nói rõ ràng, cụ thể hơn, như vậy diễn đàn mới tư vấn giúp bạn được.

Chúc bạn may mắn.
Thân mến.

lonely_me

Thành viên tích cực
Ðề: Chồng bão lãnh vợ có con trước khi qua Mỹ thì như thế nào ạ?

Mình nghĩ bạn có điều gì đó ko muốn nói rõ nên cũng khó cho mọi người giúp bạn,..đó là điều đầu tiên mình muốn nói,
Chuyện thứ 2 , đây là diễn đàn phi lợi nhuận nghĩa là mọi người vào đây chia sẽ kinh nghiệm, học hỏi lẫn nhau ..chuyện bạn muốn hỏi là bạn đã đi nhờ vả người khác thì mình nghĩ một người đônài giản cũng hiểu lựa lời mà nói , huống chi bạn đã là mẹ , thì lại càng biết cách cư xử hơn là cách bạn nói mong câu trả lời sớm nhất ..nghe nó thế nào ấy ..
Well, trường hợp của bạn mình nghĩ cách tốt nhất là bây giờ nói ox bạn làm giấy nhận con ngoài dã thú , ở sờ tư pháp thành phố, sau đó mới mở giấy tờ bảo lãnh cho 2 mẹ con .