[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - nhatle92

nhatle92

Thành viên mới
em dc mẹ bảo lãnh sang Mỹ định cư.mẹ bảo lãnhem theo diện F2A, Hồ sơ em đc chấp nhận vào ngày 25/12/2010 tới năm 25/12/2011 ngta gửi giấy kêu đóng tiền visa và me e đã nộp...e k Bit đến bao giờ e sẽ đc kêu phỏng vấn giờ e rất lo vì tháng 8 e sẽ tròn 21t rùi :(((
e coi trên lịch visa thấy ngta xét tới ngày 15/12/2010 vậy hồ sơ của e bao giờ xét và bao giờ nhận đc giấy pv ạ. mẹ e về vn chơi mẹ e nói chờ pv tháng tới xong dẫn e wa lun.....k bít mẹ e nói như zậy đúng k ạ.rất mong lời giải đápncuar a chị.cảm ơn ạ,

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Anh chị giúp em với.....e là F2A

em dc mẹ bảo lãnh sang Mỹ định cư.mẹ bảo lãnhem theo diện F2A, Hồ sơ em đc chấp nhận vào ngày 25/12/2010 tới năm 25/12/2011 ngta gửi giấy kêu đóng tiền visa và me e đã nộp...e k Bit đến bao giờ e sẽ đc kêu phỏng vấn giờ e rất lo vì tháng 8 e sẽ tròn 21t rùi :(((
e coi trên lịch visa thấy ngta xét tới ngày 15/12/2010 vậy hồ sơ của e bao giờ xét và bao giờ nhận đc giấy pv ạ. mẹ e về vn chơi mẹ e nói chờ pv tháng tới xong dẫn e wa lun.....k bít mẹ e nói như zậy đúng k ạ.rất mong lời giải đápncuar a chị.cảm ơn ạ,
Chào bạn,

Với ngày ưu tiên trên, nếu HS đã được NVC hoàn tất rồi, thì bạn chờ vài ngày nữa sẽ nhận được thư mời PV và được PV trong tháng 05 này. Chúc bạn sớm nhận được thư mời PV. Thân chào
Bạn có thể email cho NVC để hỏi ngày PV, tham khảo link dưới
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn

nhatle92

Thành viên mới
E mới nhận giấy kêu pv

E là f2a mới nhận giấy kêu pv vào ngày 9/4....thời gian gấp gáp e lo wa ah.mai ba e dẫn đi chích ngừa :) mong rằng mọi chuyện sẽ tốt đẹp

caroline

Thành viên tích cực
Ðề: E mới nhận giấy kêu pv

chúc mừng bạn nhe....bạn giấy tờ nộp hôi nào mà có PV rồi.... mình nộp 12/4 đang chờ gần được 1 nam rồi

tuxedo9090

Thành viên mới

Đúng lịch rồi.....chúc bạn pv tốt và sớm ngày đoàn tụ cùng gia đình.

fiesta

Thành viên tích cực

E là f2a mới nhận giấy kêu pv vào ngày 9/4....thời gian gấp gáp e lo wa ah.mai ba e dẫn đi chích ngừa :) mong rằng mọi chuyện sẽ tốt đẹp
Ngày ưu tiên của Bạn là ngày nào vậy ?

nhatle92

Thành viên mới

Mih k bit ngày ưu tiên là ngày nào, nhưng mih nge mẹ mih nói thì hồ sơ mih đc chấp nhận vào ngày 25/12/2010
Giờ mih đAg đau đầu vì hs mìh thiếu lý lịch tư pháp. Tại vì giấy kêu pv tới sớm qua k kịp làm lai lltp, k bít có bị sao k đây. Giờ lo wa ah :((

tuxedo9090

Thành viên mới

Người ta báo sớm cả tháng thì đáng lẽ bạn phải làm sớm thì may ra mới kịp,nhưng đừng quá lo lắng .theo mình biết thì có thể là bạn sẽ ko cần giấy lý lịch tư pháp số 2 khi pv nhưng bạn sẽ bị yêu cầu hoàn tất hồ sơ sau.

fiesta

Thành viên tích cực

Mih k bit ngày ưu tiên là ngày nào, nhưng mih nge mẹ mih nói thì hồ sơ mih đc chấp nhận vào ngày 25/12/2010
Giờ mih đAg đau đầu vì hs mìh thiếu lý lịch tư pháp. Tại vì giấy kêu pv tới sớm qua k kịp làm lai lltp, k bít có bị sao k đây. Giờ lo wa ah :((
Bên dự đoán lịch Visa tháng 4 có người có ngày PD là 25/02/11 đã nhận thư PV . không biết là April 1st hay không ? Nếu đó là tin vịt thì tháng này Visa chỉ tăng được 5 tuần là chấm hết. :2:

tuandoan

8 Đoàn !

Chào bạn,

Bạn đừng quá lo lắng, những giấy tờ nào bị thiếu thì chắc chắn khi PV bị nhận giấy xanh, khi có đầy đủ giấy tờ thì từ 13-14h00 vào các ngày thứ 2-3-5-6 đến nộp cho LSQ là có Visa.(Mình không nhớ rỏ là ngày thứ 4 hay thứ 5 trong 2 ngày đó có 1 ngày là không được bổ túc HS ở LSQ).

nhatle92

Thành viên mới

Chào bạn,

Bạn đừng quá lo lắng, những giấy tờ nào bị thiếu thì chắc chắn khi PV bị nhận giấy xanh, khi có đầy đủ giấy tờ thì từ 13-14h00 vào các ngày thứ 2-3-5-6 đến nộp cho LSQ là có Visa.(Mình không nhớ rỏ là ngày thứ 4 hay thứ 5 trong 2 ngày đó có 1 ngày là không được bổ túc HS ở LSQ).
Nhận thẻ xanh là đậu hay rớt zậy a?

vuthangsi

Ban điều hành

Nhận thẻ xanh là đậu hay rớt zậy a?
CHỪNG NÀO BỔ TÚC HỒ SƠ ĐẦY ĐỦ THEO YÊU CẦU CỦA LSQ THÌ MỚI ĐẬU .
Đi bổ túc hồ sơ vào chiều thứ 2 ,3 ,5 6 chiều thữ 4, không có làm việc .
Lo đi làm LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 đi.

banana

Thành viên tích cực

mình cũng giống như trường hợp trên nhưng ngày ưu tiên la 21/5/2011 vậy là khoảng bao lậu vậy bạn

californian guys

Thành viên mới

mình cũng giống như trường hợp trên nhưng ngày ưu tiên la 21/5/2011 vậy là khoảng bao lậu vậy bạn
Lịch visa đang là 15-12-10 nên có thể bạn đi trong năm nay thôi.Nếu sớm nhất thì cũng phải cuối hè bạn ơi. Bạn xem lịch visa khoảng 1 tuần nữa xem có nhanh hơn không.

nhatle92

Thành viên mới

Dạ nếu mih nhận giấy xanh rùi bổ túc hs xog thì trong bao lâu sẽ có visa vậy?

vuthangsi

Ban điều hành

Dạ nếu mih nhận giấy xanh rùi bổ túc hs xog thì trong bao lâu sẽ có visa vậy?
Còn phải xem trên giấy xanh đó yêu cầu bạn bổ túc những giấy tờ nào , ngoài LLTP SỐ 2.
KHI BẠN BỔ TÚC ĐẦY ĐỦ CÁC GIẤY TỜ THEO YÊU CẦU CỦA LSQ , bạn sẽ được yêu cầu đóng phí chuyễn phát nhanh EMS, và bạn sẽ nhận visa tại nhà bạn .
•Nếu giấy từ chối OF-194 không có ngày hẹn nộp bổ túc: Đương đơn có thể nộp các giấy tờ được yêu cầu qua đường bưu điện hay nộp trực tiếp tại Lãnh sự vào lúc 1 đến 2 giờ chiều, các ngày làm việc trong tuần ngoại trừ ngày thứ Tư. Vui lòng đính kèm giấy từ chối OF-194 vào các giấy tờ nộp bổ túc.
•Nếu giấy từ chối OF-194 có ngày hẹn nộp bổ túc: Đương đơn cần nộp các giấy tờ được yêu cầu trực tiếp tại Lãnh sự lúc 1 đến 2 giờ chiều vào ngày được hẹn ghi trên giấy OF-194 hoặc các ngày làm việc trong tuần ngoại trừ ngày thứ Tư. Lưu ý: các giấy tờ nộp bổ túc không đúng hẹn trên giấy OF-194 sẽ được xét duyệt sau. Vui lòng đính kèm giấy từ chối OF-194 vào các giấy tờ nộp bổ túc.
•Trong trường hợp đương đơn nộp bổ túc sớm hơn ngày được hẹn trong OF-194 mà vẫn chưa nhận được kết quả hồ sơ trước ngày hẹn thì đương đơn có thể trở lại văn phòng chúng tôi vào đúng ngày hẹn của mình để yêu cầu xem xét hồ sơ. Chúng tôi không bảo đảm tất cả hồ sơ sẽ được xem xét vào ngày đương đơn được hẹn, tuy nhiên chúng tôi sẽ cố gắng để có thể xem xét những hồ sơ này trong thời gian sớm nhất có thể

banana

Thành viên tích cực

Lịch visa đang là 15-12-10 nên có thể bạn đi trong năm nay thôi.Nếu sớm nhất thì cũng phải cuối hè bạn ơi. Bạn xem lịch visa khoảng 1 tuần nữa xem có nhanh hơn không.
nhưng mà tháng 9 này mình đã 21 tuổi rồi vậy có sao không vậy