[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - nmht

nmht

Thành viên mới
Hi all,

Tôi là thường trú nhân, tôi có làm đơn bảo lãnh cho vợ tôi ỏ Việt Nam. Trong thời gian chờ đợi thì vơ tôi sinh em bé. Vậy nhờ diển đàn giúp tôi làm thế nào để bổ sung con của vợ chồng tôi vào hồ sơ bảo lãnh.

Cám ơn rất nhiều.

Chào trân trọng.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Xin giúp đỡ về có baby,

Hi all,

Tôi là thường trú nhân, tôi có làm đơn bảo lãnh cho vợ tôi ỏ Việt Nam. Trong thời gian chờ đợi thì vơ tôi sinh em bé. Vậy nhờ diển đàn giúp tôi làm thế nào để bổ sung con của vợ chồng tôi vào hồ sơ bảo lãnh.

Cám ơn rất nhiều.

Chào trân trọng.
bạn nộp bổ xung giấy khai sanh của con bạn vào hồ sơ bảo lảnh .
Nộp bản sao giấy khai sanh của con bạn , được dịch sang tiếng anh và công chứng . NOTARY PUBLIC .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1325-Bổ-túc-giấy-khai-sanh-của-con-*

nmht

Thành viên mới

Cám ơn bạn rất nhiều. Hiện nay hồ sơ của bà xã đang nằm o USCIS. Như vậy mình gửi email đến dịa chỉ nào.

Loves

Thành viên tích cực

Bạn nên chờ hồ sơ về NVC rồi hãy bổ sung cho dễ dàng

nmht

Thành viên mới

Cám ơn bạn rất nhiều. Chúc may mắn.

nmht

Thành viên mới

Chào bạn,

Tôi đã nhận được giấy là USCIS đã gửi hồ sơ qua NVC. Nhưng bây giờ tôi thay đổi địa chỉ qua tiểu bang khác. Như vậy tôi phải thông báo cho NVC địa chỉ mới của tôi như thế nào để NVC gửi theo địa chỉ mới. Bây giờ tôi nộp giấy khai sinh của con tôi vào được chưa? Diện F2A như vậy thì bao lâu sẽ kêu đóng tiền 88$. Con tôi là NGuyễn Minh Anh thì ghi theo tiếng Anh là thế nào. Như vậy tôi chỉ có 1 hồ sơ là bé theo mẹ phải không?

Cám ơn và chào trân trọng.

Baotran

Thành viên tích cực

Mình cũng mới bổ sung con mới sinh vào hs nè, họ bắt làm hs riêng cho con do hồi trước bảo lãnh mẹ ko àh, ông Ls của mình làm tờ giấy j đó ko biết xin cho theo hs mẹ khoảng 1 tháng là đóng thêm 230$ cho con mình

nmht

Thành viên mới

Mình cũng mới bổ sung con mới sinh vào hs nè, họ bắt làm hs riêng cho con do hồi trước bảo lãnh mẹ ko àh, ông Ls của mình làm tờ giấy j đó ko biết xin cho theo hs mẹ khoảng 1 tháng là đóng thêm 230$ cho con mình
Vậy là đóng tiền visa riêng cho bé hả bạn.

cotienbongbong

Thành viên mới

dung roi do ban, bay gio bo sung hs thi con 1 bo, me 1 bo, khong giong nhu luc truoc nua (con di theo me). minh cung vua dong tien cho con xong

nmht

Thành viên mới

Nho ban huong dan minh cach bo sung hs cho baby nhu the nao. Vi minh tu tay lam hs chu khong qua dich vu.

Cam on ban.

nmht

Thành viên mới
Có nên nộp hồ sơ cho NVC ngay bây giờ không?

Hi!

Tình hình là mình đến giai đoạn nộp hồ sơ cho NVC. Bởi vì income năm rồi mình ít quá nhưng năm nay mình đi làm fulltime nên đủ income để bảo trợ tài chính. Vậy cho mình hỏi mình có nôp hồ sơ ngay bây giờ hay để khai thuế năm 2015 xong rồi nộp hồ sơ cho NVC. Nếu mình nộp bây giờ thì ngoài I864 ra cần nộp thêm giấy tờ gì để chứng minh rằng income năm nay mình đủ để bảo trợ tài chính.

Cám ơn.

nmht

Thành viên mới
Hi!

Tình hình là mình đến giai đoạn nộp hồ sơ cho NVC. Bởi vì income năm rồi mình ít quá nhưng năm nay mình đi làm fulltime nên đủ income để bảo trợ tài chính. Vậy cho mình hỏi mình có nôp hồ sơ ngay bây giờ hay để khai thuế năm 2015 xong rồi nộp hồ sơ cho NVC. Nếu mình nộp bây giờ thì ngoài I864 ra cần nộp thêm giấy tờ gì để chứng minh rằng income năm nay mình đủ để bảo trợ tài chính.

Cám ơn.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Có nên nộp hồ sơ cho NVC ngay bây giờ không?

Hi!

Cám ơn.

Người mở hồ sơ bảo lãnh cho tôi hiện không có việc làm? Người đó có cần phải nộp đơn Bảo trợ Tài chánh không?

Cần. Người bảo lãnh cần phải nộp đơn Bảo trợ Tài chánh I-864 theo điều khoản 213(A) của Luật Di trú và Nhập tịch. Nếu không có mẫu đơn bảo trợ tài chánh của người bảo lãnh, viên chức Lãnh sự không thể cấp thị thực cho đương đơn.

Qui định này áp dụng cho tất cả các trường hợp, ngay cả khi người bảo lãnh không làm việc hay làm việc nhưng không đủ thu nhập bảo lãnh tài chánh.

Trong trường hợp đó, người bảo lãnh cần có thêm người cùng tài trợ hồ sơ. Người cùng tài trợ sẽ làm mẫu đơn I-864, hoặc nếu ở cùng nhà với người bảo lãnh thì sẽ làm mẫu Form I-864A.

Các mẫu I-864 hay I-864A đều phải được đi kèm với bằng chứng về

1 tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch, thẻ thường trú nhân,

2 giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất,

3 bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương.

Nếu người bảo lãnh không làm việc, điều đó cần được thể hiện trên đơn I-864 của người bảo lãnh.

Nếu chưa khai thuế vì bất kỳ lý do gì, người bảo lãnh cần phải giải thích bằng thư lý do vì sao.

nmht

Thành viên mới

Cám ơn bạn. Tình hình là mình không có ai để cùng bảo trợ nên mình định dùng income của mình trong năm nay để bảo trợ. Mấy năm trước mình làm income rất ít (part time). Năm nay thì mỉnh làm full time nên dư sức để bảo trợ. Như vậy mình làm I864, nộp pay stament lãnh lương chổ làm mới nhất, kèm hồ sơ khai thuế 2014, 2013. Như vậy khi năm sau khai thuế 2015, khi phỏng vấn minh bổ sung I864 mới được không?

Cám ơn.

vuthangsi

Ban điều hành

Cám ơn bạn. Tình hình là mình không có ai để cùng bảo trợ nên mình định dùng income của mình trong năm nay để bảo trợ. Mấy năm trước mình làm income rất ít (part time). Năm nay thì mỉnh làm full time nên dư sức để bảo trợ. Như vậy mình làm I864, nộp pay stament lãnh lương chổ làm mới nhất, kèm hồ sơ khai thuế 2014, 2013. Như vậy khi năm sau khai thuế 2015, khi phỏng vấn minh bổ sung I864 mới được không?

Cám ơn.

FORM I-864 CHỈ NỘP MỘT LẦN MÀ THÔI .
Khi phỏng vấn , nếu thời điểm phỏng vấn sau ngày 15/04/2016 thì mới cần nộp hồ sơ khai thuế 2015 .

CHỈ CẦN NỘP CÁC GIẤY NÀY
nộp pay stament lãnh lương chổ làm mới nhất

khi hồ sơ được mỡ cần nhanh chóng nộp các hồ sơ giấy tờ cho NVC , KHÔNG CHỜ GÌ HẾT , CÁI GÌ CÒN THIẾU SẼ BỔ XUNG SAU .