[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - oanhvu

oanhvu

Thành viên tích cực
ACE cho e hỏi về bảo trợ tài chánh !!

ACE e cho hỏi người đồng bảo trợ tài chánh cho hs của em nếu người đó khai thuế 1 năm chỉ có 10ngan` nhưng người đó đang đứng tên nhà và 1 tiệm nail như vậy thì có đủ điều kiện để đồng bảo trợ tài chánh ko? đồng bảo trợ là ng bảo lãnh và ng co-sign 2 mức thu nhập hàng năm cộng lại fai trên 18ngan hay là phải mỗi ng thu nhập hàng năm trên 18ngan thi mới bảo trợ đc ? mọi nguoi cho e y kiến nha ..e xin cảm ơn !!

ConChuot

Thành viên tích cực
Ðề: ACE cho e hỏi về bảo trợ tài chánh !!

ACE e cho hỏi người đồng bảo trợ tài chánh cho hs của em nếu người đó khai thuế 1 năm chỉ có 10ngan` nhưng người đó đang đứng tên nhà và 1 tiệm nail như vậy thì có đủ điều kiện để đồng bảo trợ tài chánh ko? đồng bảo trợ là ng bảo lãnh và ng co-sign 2 mức thu nhập hàng năm cộng lại fai trên 18ngan hay là phải mỗi ng thu nhập hàng năm trên 18ngan thi mới bảo trợ đc ? mọi nguoi cho e y kiến nha ..e xin cảm ơn !!
Tiệm nail và cái nhà trị giá bao nhiêu?
Nhà trả hết chưa hay vẫn còn nợ bank?
Bảo trợ tài chính không có tính đơn giản như nàng nghĩ vậy đâu.
Còn phụ thuộc vào bảo lãnh bao nhiêu người? Đã từng bảo lãnh ai chưa? Có ai sống phụ thuộc không?...
Phải nói rõ ra mới tính được.

oanhvu

Thành viên tích cực

Tiệm nail và cái nhà trị giá bao nhiêu?
Nhà trả hết chưa hay vẫn còn nợ bank?
Bảo trợ tài chính không có tính đơn giản như nàng nghĩ vậy đâu.
Còn phụ thuộc vào bảo lãnh bao nhiêu người? Đã từng bảo lãnh ai chưa? Có ai sống phụ thuộc không?...
Phải nói rõ ra mới tính được.
Nha` voi tiệm trị giá khoang 300ngàn, bảo lảnh co minh` mình ah ,chưa từng bảo lãnh ai,như vậy theo bạn có đc ko? còn nếu muốn ko cần ng bảo trợ thì ox minh fai khai thuế bao nhiêu thì mới đủ để ko cần người bảo trợ.cho mình ý kiến nha ..

vuthangsi

Ban điều hành

Nha` voi tiệm trị giá khoang 300ngàn, bảo lảnh co minh` mình ah ,chưa từng bảo lãnh ai,như vậy theo bạn có đc ko? còn nếu muốn ko cần ng bảo trợ thì ox minh fai khai thuế bao nhiêu thì mới đủ để ko cần người bảo trợ.cho mình ý kiến nha ..
A Người bảo trợ tài chánh cho một hồ sơ bảo lãnh phải có mức income một năm tối thiểu đạt được là bao nhiêu để bảo trợ tài chánh .
Bạn phải xem bảng I-864P Poverty Guidelines năm 2013 ở đây
xem ở cột 125%
http://www.uscis.gov/files/form/i-864p.pdf

B Số người để tính income bảo trợ tài chính
Bao gồm số người người được bảo lãnh,
+số người trong gia đình người bảo trợ tài chính trong đó bao gồm vợ/chồng của người bảo trợ, tất cả những người đang sống phụ thuộc vào người bảo trợ như cha mẹ hay con cái,
+ và cuối cùng là cả những người đã được người bảo trợ , bảo trợ tài chính trước đó.NẾU CÓ .

C INCOME ĐƯỢC CĂN CỨ TRÊN THU NHẬP HẰNG NĂM CỦA NGƯỜI BẢO TRỢ TÀI CHÍNH .CĂN CỨ VÀO
1 Giấy tờ khai thuế khi làm thủ tục bảo trợ tài chính
Giấy khai thuế (IRS)
BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864 phải đi kèm với giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất. Tốt hơn hết là bản thuế thu nhập từ Sở Thuế Liên Bang (IRS) (trước đây là mẫu 1722).
Tuy nhiên, mẫu W-2 và bản khai thuế liên bang (mẫu 1040), bao gồm các trang thuế liên quan có thể được chấp nhận trong một vài trường hợp.

2 Phiếu lảnh lương và giấy xác nhận việc làm .

3 DÙNG TÀI SẢN NHÀ ĐẤT ĐỂ THAY THẾ CHO INCOME CÒN THIẾU HỤT SẼ KHÔNG ĐƯỢC LSQ CHẤP NHẬN .

4 DÙNG TÀI SẢN HOẶC THUẾ TỪ TIỆM NAIL , CŨNG KHÔNG ĐƯỢC LSQ CHẤP NHẬN .
LÝ DO
NGƯỜI BẢO LẢNH LÀ NGƯỜI ĐỨNG ĐƠN BẢO LẢNH I-130 CHO MỘT HOẶC NHIỀU NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH .
CHỨ KHÔNG PHẢI TIÊM NAIL ĐỨNG ĐƠN BẢO LẢNH .
VÌ VẬY PHẢI DỰA VÀO CHÍNH THU NHẬP CÁ NHÂN CỦA NGƯỜI BẢO LẢNH HOẶC NGƯỜI ĐỒNG BẢO TRỢ , NẾU CÓ , ĐỂ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH .

oanhvu

Thành viên tích cực

A Người bảo trợ tài chánh cho một hồ sơ bảo lãnh phải có mức income một năm tối thiểu đạt được là bao nhiêu để bảo trợ tài chánh .
Bạn phải xem bảng I-864P Poverty Guidelines năm 2013 ở đây

B Số người để tính income bảo trợ tài chính
Bao gồm số người người được bảo lãnh,
+số người trong gia đình người bảo trợ tài chính trong đó bao gồm vợ/chồng của người bảo trợ, tất cả những người đang sống phụ thuộc vào người bảo trợ như cha mẹ hay con cái,
+ và cuối cùng là cả những người đã được người bảo trợ , bảo trợ tài chính trước đó.NẾU CÓ .

C INCOME ĐƯỢC CĂN CỨ TRÊN THU NHẬP HẰNG NĂM CỦA NGƯỜI BẢO TRỢ TÀI CHÍNH .CĂN CỨ VÀO
1 Giấy tờ khai thuế khi làm thủ tục bảo trợ tài chính
Giấy khai thuế (IRS)
BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864 phải đi kèm với giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất. Tốt hơn hết là bản thuế thu nhập từ Sở Thuế Liên Bang (IRS) (trước đây là mẫu 1722).
Tuy nhiên, mẫu W-2 và bản khai thuế liên bang (mẫu 1040), bao gồm các trang thuế liên quan có thể được chấp nhận trong một vài trường hợp.

2 Phiếu lảnh lương và giấy xác nhận việc làm .

3 DÙNG TÀI SẢN NHÀ ĐẤT ĐỂ THAY THẾ CHO INCOME CÒN THIẾU HỤT SẼ KHÔNG ĐƯỢC LSQ CHẤP NHẬN .

4 DÙNG TÀI SẢN HOẶC THUẾ TỪ TIỆM NAIL , CŨNG KHÔNG ĐƯỢC LSQ CHẤP NHẬN .
LÝ DO
NGƯỜI BẢO LẢNH LÀ NGƯỜI ĐỨNG ĐƠN BẢO LẢNH I-130 CHO MỘT HOẶC NHIỀU NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH .
CHỨ KHÔNG PHẢI TIÊM NAIL ĐỨNG ĐƠN BẢO LẢNH .
VÌ VẬY PHẢI DỰA VÀO CHÍNH THU NHẬP CÁ NHÂN CỦA NGƯỜI BẢO LẢNH HOẶC NGƯỜI ĐỒNG BẢO TRỢ , NẾU CÓ , ĐỂ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH .
cảm ơn anh đã trả lời câu hỏi của em , anh cho e hỏi thêm là nếu bây giờ em nhờ 1 người bảo trợ 1 năm nguoi đò chỉ khai thuế trên 10ngan và em nhờ thêm 1 ng nữa là 2 người mỗi ng 1nam khai thuế trên 10ngan ,2 người cộng lại la trên 20 ngàn rồi nhu vậy thi co thể đồng bảo trợ cho em đc ko? em nghe noi la i864 đơn bảo trợ tài chánh co thể nộp sau trong ngày pv ,trường hợp của em hiên tại chưa tìm đc người bao trợ vậy bjo e có thể gừi hs di cho nvc ma ko nộp i864 bây giờ đc ko? e đợi sang năm ox khai thuế lại cho đủ rồi lam i864 nộp trong ngay phỏng vấn? ACE cho e hỏi lam như vậy thì có đc ko hay nhất đinh phải co người bảo trợ lam xong i864 thi mới gửi hs di để complete đc?

ConChuot

Thành viên tích cực

cảm ơn anh đã trả lời câu hỏi của em , anh cho e hỏi thêm là nếu bây giờ em nhờ 1 người bảo trợ 1 năm nguoi đò chỉ khai thuế trên 10ngan và em nhờ thêm 1 ng nữa là 2 người mỗi ng 1nam khai thuế trên 10ngan ,2 người cộng lại la trên 20 ngàn rồi nhu vậy thi co thể đồng bảo trợ cho em đc ko? em nghe noi la i864 đơn bảo trợ tài chánh co thể nộp sau trong ngày pv ,trường hợp của em hiên tại chưa tìm đc người bao trợ vậy bjo e có thể gừi hs di cho nvc ma ko nộp i864 bây giờ đc ko? e đợi sang năm ox khai thuế lại cho đủ rồi lam i864 nộp trong ngay phỏng vấn? ACE cho e hỏi lam như vậy thì có đc ko hay nhất đinh phải co người bảo trợ lam xong i864 thi mới gửi hs di để complete đc?
Bác vẫn chưa hiểu cách tính income bảo trợ tài chính nhở!
Người đồng bảo trợ của bác 1năm có 10ngàn chưa đủ sống(theo tiêu chuẩn của I-864P) mà làm sao bảo trợ cho bác được?
Để bảo trợ cho bác thì tối thiểu 1năm income phải là 19,378$.
Cái bảng tiêu chuẩn income năm 2013 đây.
Sau đó cứ mỗi người phụ thuộc vào thì cộng thêm 5,025$ vào.
Bác cứ đọc và không hiểu thì bác cứ nói rõ là người đồng bảo trợ có bao nhiêu người phụ thuộc, đã từng bảo lãnh ai chưa...?
Rồi sẽ giúp cho bác.
Thông thường khai thuế 3năm mới thiếu phục hơn, chứ 1năm dễ bị đánh rớt lắm.

oanhvu

Thành viên tích cực

Bác vẫn chưa hiểu cách tính income bảo trợ tài chính nhở!
Người đồng bảo trợ của bác 1năm có 10ngàn chưa đủ sống(theo tiêu chuẩn của I-864P) mà làm sao bảo trợ cho bác được?
Để bảo trợ cho bác thì tối thiểu 1năm income phải là 19,378$.
Cái bảng tiêu chuẩn income năm 2013 đây.
Sau đó cứ mỗi người phụ thuộc vào thì cộng thêm 5,025$ vào.
Bác cứ đọc và không hiểu thì bác cứ nói rõ là người đồng bảo trợ có bao nhiêu người phụ thuộc, đã từng bảo lãnh ai chưa...?
Rồi sẽ giúp cho bác.
Thông thường khai thuế 3năm mới thiếu phục hơn, chứ 1năm dễ bị đánh rớt lắm.
cảm ơn con chuột đã trả lời câu hỏi cua e..bây giờ em chỉ muốn hỏi là i864 co thể nộp sau ngày pv đc ko? hay bắt buôc fai nộp trước mới đc complete.

ConChuot

Thành viên tích cực

cảm ơn con chuột đã trả lời câu hỏi cua e..bây giờ em chỉ muốn hỏi là i864 co thể nộp sau ngày pv đc ko? hay bắt buôc fai nộp trước mới đc complete.
Không được bác ơi!
Bác phải nộp I-864 cho NVC họ xem xét liệu có đủ income không thì họ mới cho hồ sơ bác complete.

oanhvu

Thành viên tích cực
nhờ ace chia sẻ hs..!!

ACE ai biết mẫu thư hỏi hs đã đc complete chưa cho em xin mẫu thư nha..e gui hs đi gần 1 tháng rối mà chưa co tin tức gi ko biết có được complete ko?

thaisanhon

Thành viên tích cực
Ðề: nhờ ace chia sẻ hs..!!

ACE ai biết mẫu thư hỏi hs đã đc complete chưa cho em xin mẫu thư nha..e gui hs đi gần 1 tháng rối mà chưa co tin tức gi ko biết có được complete ko?
Mình thấy các Anh Chị trong diễn đàn XNC chỉ gởi mail này nè bạn ! Bạn tham khảo rồi gởi thử nhe !

Dear Madam or Sir:

I learn that my case is now at the National Visa Center . I would be grateful to inform me when my family’s case complete at the National Visa Center.

Please note that
I am the principal beneficiary
and I was born on [ngày sanh của người được bảo lãnh chính], in [nơi sanh], Vietnam .
As for the petitioner,
his [or her] full name is [tên họ của người bảo lãnh]. He [or she]
was born on [ngày sanh của người bảo lãnh], in [nơi sanh], Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

[Tên họ của người được bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[Số điện thoại]

Email của National Visa Center là NVCINQUIRY@state.gov

thehaineo

Thành viên mới

Mình thấy các Anh Chị trong diễn đàn XNC chỉ gởi mail này nè bạn ! Bạn tham khảo rồi gởi thử nhe !

Dear Madam or Sir:

I learn that my case is now at the National Visa Center . I would be grateful to inform me when my family’s case complete at the National Visa Center.

Please note that
I am the principal beneficiary
and I was born on [ngày sanh của người được bảo lãnh chính], in [nơi sanh], Vietnam .
As for the petitioner,
his [or her] full name is [tên họ của người bảo lãnh]. He [or she]
was born on [ngày sanh của người bảo lãnh], in [nơi sanh], Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

[Tên họ của người được bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[Số điện thoại]

Email của National Visa Center là NVCINQUIRY@state.gov
Nhớ ghi Case Number nữa bạn ơi

oanhvu

Thành viên tích cực
em gửi hs đi cho NVC để complete đến nay dc 1 tháng e mail hỏi hs đã đc complete chưa thì đc NVC gửi lại lá thư này em đọc ma ko hiểu rõ lắm nhờ ACE cho xin ý kiến
We received the Affidavit of Support Processing Fee payment(s) for this
case. You must now download and complete the Affidavit of Support
form(s). Please visit the following website to download the appropriate
Affidavit of Support form(s) and instruct

We received the Immigrant Visa Processing Fee Payment(s) for this case.
You must now download and complete the Immigrant Visa Application and
submit it with the required original civil documents for the principal
applicant and each derivative applicant that will accompany him/her to
the United States. Please visit the following website for instructions
on how to obtain and submit the Immigrant Visa Application:

IMPORTANT:
Do not let more than one year pass without contacting the NVC concerning
this visa petition. If a period of one year passes from the last date of
contact (by telephone, mail, or e-mail) with the NVC, all submitted fees
and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and
documents must be resubmitted in order to continue the immigration
process.

oanhvu

Thành viên tích cực

Nhớ ghi Case Number nữa bạn ơi
thi` mình gui cái mail như vậy cho NVC đó sau 10 ngay` thi NVC gui mail trả lơi` minh như vậy mình có post cái mail NVC gửi cho mình lên đó mình đọc ko hiểu là thế nào nhưng chắc ko fai la checklist...