[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - phunguyen1988

phunguyen1988

Thành viên mới
Em tên Phú hiện đang mở hồ sơ bảo lãnh cho vợ ở Việt Nam bằng thẻ xanh

Tình hình của em khá phức tạp , mong cô chú , anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ
_Trước khi em làm hồ sơ bảo lãnh vợ, thì bà ngoại vợ của em ở Hoa Kỳ đã làm hồ sơ bảo lãnh cho cả gia đình vợ của em sang Hoa kỳ (năm 2009 , được chấp nhận hs F3 dec-2013)
_ Tháng 4-2013 vợ em đi phỏng vấn diện du học (rớt - kết luận ĐSQ từ chối trong điều khoản 214b)

Cho em xin hỏi bây giờ em phải ngưng bảo lảnh cho vợ , hay bà ngoại vợ em phải bỏ hồ sơ của vợ em ra khỏi danh sách bảo lảnh của gia đình vợ em? sự ảnh hưởng phỏng vấn du học như thế nào ?

*Vợ chồng em đang rất lo ngại vấn đề này mong cô chú- anh chị có kinh nghiệm hướng dẫn và giúp đỡ.

Thank you so much!

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Trục trặc hồ sơ bảo lãnh F2A (vấn đề nghiêm trọng )

Em tên Phú hiện đang mở hồ sơ bảo lãnh cho vợ ở Việt Nam bằng thẻ xanh

Tình hình của em khá phức tạp , mong cô chú , anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ
_Trước khi em làm hồ sơ bảo lãnh vợ, thì bà ngoại vợ của em ở Hoa Kỳ đã làm hồ sơ bảo lãnh cho cả gia đình vợ của em sang Hoa kỳ (năm 2009 , được chấp nhận hs F3 dec-2013)
_ Tháng 4-2013 vợ em đi phỏng vấn diện du học (rớt - kết luận ĐSQ từ chối trong điều khoản 214b)

Cho em xin hỏi bây giờ em phải ngưng bảo lảnh cho vợ , hay bà ngoại vợ em phải bỏ hồ sơ của vợ em ra khỏi danh sách bảo lảnh của gia đình vợ em? sự ảnh hưởng phỏng vấn du học như thế nào ?

*Vợ chồng em đang rất lo ngại vấn đề này mong cô chú- anh chị có kinh nghiệm hướng dẫn và giúp đỡ.

Thank you so much!
Hồ sơ của bà ngoại vợ bạn bảo lãnh cho gia đình vợ diện F3 năm 2009 thì có thể phải đến năm 2019 mới đến lượt. Trong trường hợp này 2 bạn đã kết hôn thì vợ bạn không có tên trong danh sách bảo lãnh diện F3 nữa, vì không đủ điều kiện. Hiện tại chỉ còn hồ sơ bạn bảo lãnh diện F2A là có hiệu lực và vợ bạn chỉ chờ trong thời gian ngắn là có thể xuất cảnh. Trường hợp của vợ bạn xin Visa du học thì khả năng nhận Visa không cao. Vài dòng tư vấn cho bạn được rõ!