[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - phuongbo

phuongbo

Thành viên mới
Xin chào
EM là người bảo lãnh vợ và con và anh ruột (ở khác địa chỉ) của em là người đồng bảo trợ
Trong phần 3 của đơn I864 thì em điền như sau:
Câu 8 em điền yes
Câu 9 em ghi tên con của em

Còn trong phần5 thì em điền như sau:
21a điền 2
21b điền 1
21c điền 1
21d điền 0
21e điền 0
21f điền 0
21g điền 0
21h điền 4
Em điền như vậy đúng không?

Xin cám ơn

kiuvii

Cựu Ban điều hành
Ðề: Xin Giải Đáp Đơn I864

Xin chào
EM là người bảo lãnh vợ và con và anh ruột (ở khác địa chỉ) của em là người đồng bảo trợ
Trong phần 3 của đơn I864 thì em điền như sau:
Câu 8 em điền yes
Câu 9 em ghi tên con của em

Còn trong phần5 thì em điền như sau:
21a điền 2
21b điền 1
21c điền 1
21d điền 0
21e điền 0
21f điền 0
21g điền 0
21h điền 4
Em điền như vậy đúng không?
Chào Bạn

Bạn là người bảo lãnh, Vợ con bạn là người phụ thuộc. Bạn phải điền như sau:

Câu số:

10=2

và sau đó câu số :

21a=2
21b=1
21c=0
21d=0
21e=0
21f=0
21g=0
21h=3

Về Anh Bạn là người đồng bảo trợ, ngòai những thành viên phụ thuộc trong gia đình của Anh Bạn và cộng thêm 2 người (Vợ và con Bạn)

Chúc Bạn gặp nhiều may mắn

Thân

phuongbo

Thành viên mới

Xin chào

Anh có thể giải thích thêm cho em hiểu tại sao câu 21c điền là 0

xin cám ơn

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Anh có thể giải thích thêm cho em hiểu tại sao câu 21c điền là 0
Chào Bạn

Trước tiên là Bạn đọc hướng dẫn phần 5 của đơn Bảo trợ tài chánh:

Lưu ý gạch dưới màu đỏ: Hãy đãm bảo rằng Bạn không tính bất cứ người nào trên một lần

Trong câu số 9 Bạn đã khai Vợ Bạn Và Con Bạn là người được bảo trợ.
Câu Số 10 sẽ là 2 người

Trong phần 5 Câu 21 a ghi lại từ câu số 10 là 2 người, (như Vậy Vợ Bạn và Con Bạn đã được tính trong hộ của người bảo trợ.

Câu 21b mặc nhiên là Bạn người bảo trợ.

Như Vậy Hộ của Bạn sẽ tổng số người sẽ là 3.

Tuy nhiên khi Anh Bạn là người đồng bảo trợ, thì Vợ của Anh Bạn sẽ điền vào câu 21c và Các Con của Anh Bạn sẽ điền vào 21 d

Chúc may mắn

Thân

phuongbo

Thành viên mới

Xin chào.

Hiện tại bây giờ em đang lãnh tiền thất nghiệp 1 tháng $900 và income năm 2011 của em $18,000. Anh của em cũng vừa thất nghiệp nên không thể bảo trợ được.

Em có nhờ 1 đứa em trai ở chung nhà bảo trợ cho em, mà em của em mới qua Mỹ có hơn 2 năm. income năm 2010:$5,000, 2011:$21,000(Còn single và năm 2011 khi khai thuế có nuôi 1 đúa em trai)

Mà trong đơn I 864A đòi hỏi income 3 năm gần nhất .
Như vậy trường hợp của em và em của em như vậy có đủ khả năng bảo trợ k?

Trong câu 12 của đơn I864A, nếu không điền tài sản trong ngân hàng (câu này không bắt buộc ) thì em bỏ trống hay điền N/A .

Em cám ơn

phuongbo

Thành viên mới

Bây giờ em có người cosign mới cho em là bạn của em sống ở địa chỉ khác và không có người phụ thuộc (income 30,000).

Vậy bạn của em phải điền I864?
Câu 8 bạn em điền yes
Câu 9 a bạn em ghi tên con của em và trong ô Relationship to Sponsored Immigrant bạn em ghi thế nào?

Còn trong phần5 thì bạn em điền như sau:
21a điền 2
21b điền 1
21c điền 0
21d điền 0
21e điền 0
21f điền 0
21g điền 0
21h điền 3
Bạn em điền như vậy đúng không?

Câu 24b,c,d,e em và bạn của em phải điền thế nào?

Cho em hỏi thêm về câu 17 trong đơn DS 230. Em đang thất nghiệp thì em điền câu này bằng tiếng anh thế nào?

Xin cám ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Bây giờ em có người cosign mới cho em là bạn của em sống ở địa chỉ khác và không có người phụ thuộc (income 30,000).

Vậy bạn của em phải điền I864?
Câu 8 bạn em điền yes
Câu 9 a bạn em ghi tên con của em và trong ô Relationship to Sponsored Immigrant bạn em ghi thế nào?

Còn trong phần5 thì bạn em điền như sau:
21a điền 2
21b điền 1
21c điền 0
21d điền 0
21e điền 0
21f điền 0
21g điền 0
21h điền 3
Bạn em điền như vậy đúng không?

Câu 24b,c,d,e em và bạn của em phải điền thế nào?
Chào Bạn

Vì Bạn bảo lãnh vợ và con dưới 21 tuổi theo diện F2A nên bạn chỉ làm một hồ sơ bảo lãnh và con bạn là người đi kèm. Cho nên khi điền bảo trợ tài chánh I 864 phần 3 câu 8 Bạn điền Yes. câu 9 bạn đánh dấu và điền tên con bạn ở phần bên dưới. câu 10 điền là 3.

Mẫu của I 864 của người đồng bảo trợ vẫn điền giống như vậy.

Trong phần 5 như vậy là đúng.

Câu 24 Bạn của Bạn chỉ cần điền thu nhập của họ vào mục a và c.
Cho em hỏi thêm về câu 17 trong đơn DS 230. Em đang thất nghiệp thì em điền câu này bằng tiếng anh thế nào?
Unemployment

Thân

phuongbo

Thành viên mới

Xin chào

Em còn 1 thắc mắc nữa là:Trong câu 23 em điền income năm 2011 hay em phải điền số tiền em đang lãnh thất nghiệp (900*12)năm 2012.

Cám ơn anh kiuvii rất nhiều .

Hotheart59

Thành viên tích cực

Ở mục 23 Bạn ghi income của bạn theo giấy khai thuế năm 2011.

phuongbo

Thành viên mới

Xin chào

Hôm nay NVC gửi cho em check list:
- DS-230 + civil documents của vợ và con em.
- I-864 của em income bị thiếu cần phải có người đồng bảo trợ.
-Thiếu giấy khai thuế và W2 năm 2011của người đồng bảo trợ.

Nhưng em đã gửi DS 230 + civil documents của vợ và con em. Và em cũng gửi đơn I864 và giấy thuế nhưng k có giấy W2 của người đồng bảo trợ cùng với đơn I864 và giấy thuế của em đến NVC cách đây 2 tuần.

Vậy bây giờ em phải làm thế nào?nhờ các anh chị em hướng dẫn thêm

xin cám ơn

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chào Bạn

Bạn điện thọai cho NVC và thông báo cho Họ Bạn đã nộp Đơn xin Visa vào ngày ....và yêu cầu họ kiểm tra và updated thông tin.

Và em cũng gửi đơn I864 và giấy thuế nhưng k có giấy W2 của người đồng bảo trợ
Bạn phải nộp giấy W2 của người đồng bảo trợ cho NVC

Thân

phuongbo

Thành viên mới

Xin chào

- Hôm nay NVC gửi cho em check list nữa :

- Họ kêu em nộp đơn I864, Nhưng em đã gửi đơn I864 và giấy thuế rồi

-Như vậy theo em nghĩ hồ sơ của em bay giờ chỉ thiếu W2 của người đồng bảo trợ thôi .

- Cho em hỏi em có thể gửi đơn W2 qua đỉa chỉ email của NVC được k?

- Nhờ các anh chị em hướng dẫn.

Xin cám ơn

phuongbo

Thành viên mới

Xin chào
Bà ngoại em bảo lãnh dì em cùng chồng và 3 đứa con, dì em là đương đơn chính vậy trong đơn I864 phần 3 câu 9 ô relationship to sponsored immigrant người cosign phải điền sao?
Xin cám ơn

vuthangsi

Ban điều hành

phuongbo

Thành viên mới

Xin chào.

Trong giấy phỏng vấn của em có ghi:

CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS C
1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 Y
1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 2 Y
2 - PASSPORT Y
3 - BIRTH CERTIFICATE O
4 - ADOPTION F
5 - MARRIAGE CERTIFICATE O
6 - MARRIAGE TERMINATION F
7 - COURT RECORDS F
F - FINANCIAL EVIDENCE Y
9 - MILITARY RECORDS F
10 - VIETNAM POLICE CERTIFICATE O
FEE PAYMENT $
PHOTOGRAPH Y
F - PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE F
F - PETITIONER BIRTH CERTIFICATE F

Cho em hỏi em có cần làm lại DS 230 k?

xin cám ơn

nếu có sự thay đổi khác so với bản cũ, chẳng hạn như thay đổi về mục ghi tuổi, việc làm, hoặc các em bé học lớp mới, trường mới thì khai lại vv.vv nói chung nếu có thay đổi so với bản cũ thì khai lại cho đúng với hiện tại thôi

phuongbo

Thành viên mới

Xin chào

Em thì thất nghiệp, còn người cosign ( làm ở hãng) income năm 2012 : 23,000 không đủ cosign (24,412)nhưng nguời cosign có làm chủ 1 tiệm nail income:52,000, khi khai thuế thì khai lỗ .
Với 2 income như vậy thì đủ bảo trợ không? Xin anh hướng dẫn thêm.

Xin cám ơn.

vuthangsi

Ban điều hành

Nhờ các anh chị trả lời giúp em .
Cám ơn
BẠN THAM KHÃO TRƯỚC Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/256-Cách-điền-đơn-I-864-Có-hình-ảnh-minh-họa
VÀ Ở ĐÂY
Bộ bảo trợ tài chính: Người bảo lãnh và người đồng bảo trợ (nếu có) phải nộp bộ Bảo trợ tài chính (Mẫu I-864) có chữ ký gốc cho mỗi đương đơn chính và bản sao cho mỗi đương đơn đi theo. Bản gốc I-864 phải đi kèm với giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất. Tốt hơn hết là bản thuế thu nhập từ Sở Thuế Liên Bang (IRS) (trước đây là mẫu 1722). Tuy nhiên, mẫu W-2 và bản khai thuế liên bang (mẫu 1040), bao gồm các trang thuế liên quan có thể được chấp nhận trong một vài trường hợp. Thông tin về mẫu I-864 có thể xem tại http://www.uscis.gov
•Nếu người đồng bảo trợ hoặc người sống cùng nhà với người bảo lãnh nộp mẫu I-864 hoặc I-864A, người này phải nộp bằng chứng về tình trạng cư trú hợp pháp như: bản sao hộ chiếu Hoa Kỳ, giấy chứng nhận nhập quốc tịch Hoa Kỳ hoặc thẻ xanh.
•Trong trường hợp người bảo lãnh đã nộp bộ bảo trợ tài chính đến Trung Tâm Chiếu Khán quốc gia (NVC), đương đơn không cần nộp lại. Nếu chưa nộp, người bảo lãnh phải chuẩn bị bộ bảo trợ tài chính và gởi cho đương đơn. Đương đơn sẽ nộp vào ngày phỏng vấn. Trong một số trường hợp, nếu giấy tờ tài chính của không đáp ứng được yêu cầu của chúng tôi, đương đơn sẽ được yêu cầu nộp thêm giấy tờ sau phỏng vấn.
Người đồng bảo trợ cho bạn đã có gia đình chưa , tổng số người trong gia đình này là mấy người .?
Người đồng tài trợ này phải dùng cả 2 income , thì mới đủ để bảo trợ tài chính cho bạn .

phuongbo

Thành viên mới

Người cosign độc thân, trong giấy khai thuế năm 2012 thì người cosign khai income làm ở hãng và income làm chủ tiệm nail chung với nhau.nhưng income ở tiệm nail thi khai lỗ 54,000 so với income 52,000.