[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - phuonline24/24

phuonline24/24

Thành viên mới
Trước hết cháu xin chào vs chúc mọi điều tốt đẹp nhất cho mọi người ở trong XNC .
Cháu có điều băn khoăn mong các cô các bác các chú có thể giải đáp cho cháu . Cháu sn 1996 . Chị của cháu bảo lãnh mẹ vs ba qua Mỹ riêng cháu thì chưa dc . Mẹ cháu qua Mỹ hồi tết 2012 và bây h đã có thẻ xanh vs đag bảo lãnh cháu . Nhưng luật sư o Mỹ nói với mẹ cháu là ba cháu phãi qua Mỹ thì giấy tờ bảo lãnh mới nhanh dc. Cho cháu hỏi ông luật sư nói như vậy có đúng ko ? và cháu thuộc dạng F2A phãi ko ? Và bao lâu thì cháu mới dc đoàn tụ cùng gia đình ?

Cháu xin cam ơn!

dinh19902003

Thành viên tích cực
Ðề: Cần giúp đỡ hot hot hot

Trước hết cháu xin chào vs chúc mọi điều tốt đẹp nhất cho mọi người ở trong XNC .
Cháu có điều băn khoăn mong các cô các bác các chú có thể giải đáp cho cháu . Cháu sn 1996 . Chị của cháu bảo lãnh mẹ vs ba qua Mỹ riêng cháu thì chưa dc . Mẹ cháu qua Mỹ hồi tết 2012 và bây h đã có thẻ xanh vs đag bảo lãnh cháu . Nhưng luật sư o Mỹ nói với mẹ cháu là ba cháu phãi qua Mỹ thì giấy tờ bảo lãnh mới nhanh dc. Cho cháu hỏi ông luật sư nói như vậy có đúng ko ? và cháu thuộc dạng F2A phãi ko ? Và bao lâu thì cháu mới dc đoàn tụ cùng gia đình ?

Cháu xin cam ơn!
Anh thấy mẹ em đã làm hồ sơ bảo lãnh rồi thì ba em đâu có liên quan. Người đứng tên là mẹ em mà. Em thuộc diện F2a diện này hiện nay có thời gian đợi là 2 năm 5 tháng

phuonline24/24

Thành viên mới

Cám ơn a.Dinh nhìu . Cho e hỏi ngày hết hạn trong lịch visa của ba e là tháng 8 ( đã gia hạn visa ) nếu tháng 8 ba e ko qua thì có bị ko?

ziz

Support

Cám ơn a.Dinh nhìu . Cho e hỏi ngày hết hạn trong lịch visa của ba e là tháng 8 ( đã gia hạn visa ) nếu tháng 8 ba e ko qua thì có bị ko?
Nếu visa hết hạn mà ba em không chịu đi thì sẽ bị đủ thứ đấy , bị 500 vnd chích ngừa lại này , mất $110 khám sức khoẻ lại này , bị thêm $230 lệ phí visa ... và bị phiền phức đủ thứ nữa đó . Tốt nhất ba em nên đi trước khi hồ sơ sức khoẻ và visa hết hạn .

dinh19902003

Thành viên tích cực

Giấy khám sức khỏe có thời hạn 3 tháng thôi em ơi ko đi là phải khám sức khỏe lại phức tạp lám. Nên đi càng sớm càng tốt