[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - sitewhites

sitewhites

Thành viên mới
Ðề: Diện F2a khởi đầu mong mọi người giúp đỡ

Cảm ơn bạn đã trả lời giúp mình, mình mới chi làm giấy kết hôn thôi chứ chưa tổ chức đám cưới. Vậy cho mình hỏi khi nào giấy tờ đến lượt phỏng vấn mà mình chưa có điều kiện để về làm đám thì có cơ hội phỏng vấn thành công ?

sitewhites

Thành viên mới

Cho e hỏi thêm là có làm timeline không ? Tư vấn giúp e với . Cảm ơn

tidollars

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn đã trả lời giúp mình, mình mới chi làm giấy kết hôn thôi chứ chưa tổ chức đám cưới. Vậy cho mình hỏi khi nào giấy tờ đến lượt phỏng vấn mà mình chưa có điều kiện để về làm đám thì có cơ hội phỏng vấn thành công ?
Câu trả lời là CÓ. Điều quan trọng là bạn phải chứng minh hôn nhân giữa hai bạn là thật. Mình trước đây cũng y như bạn chỉ làm giấy thôi chớ không có tổ chức lễ cưới bạn yên tâm nhé.
Cho e hỏi thêm là có làm timeline không ? Tư vấn giúp e với . Cảm ơn
Có cũng được mà không có cũng không sao.

sitewhites

Thành viên mới

Hồ sơ mình ngày đáo hạn la 25/6/2014 đã approved tháng 11 năm 2014 nhưng tới giờ này vẫn chưa được gọi open . mình đã nhờ dịch vụ bên mỹ gửi thư hỏi nhưng hơn 1 tháng vẫn chưa được trả lời, DV nói phải chờ 2 hay 3 tháng mới được trả lời. Ngày đáo hạn sắp đến nên mình lo lắng quá muốn tự gởi mail hỏi hồ sơ có được không ? Tại DV đã gửi 1 lần rồi,

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Hồ sơ mình ngày đáo hạn la 25/6/2014 đã approved tháng 11 năm 2014 nhưng tới giờ này vẫn chưa được gọi open . mình đã nhờ dịch vụ bên mỹ gửi thư hỏi nhưng hơn 1 tháng vẫn chưa được trả lời, DV nói phải chờ 2 hay 3 tháng mới được trả lời. Ngày đáo hạn sắp đến nên mình lo lắng quá muốn tự gởi mail hỏi hồ sơ có được không ? Tại DV đã gửi 1 lần rồi,
được không sao cả? Mình cũng từng gửi bằng email của mình sau đó dùng email bà xã gửi hỏi lại cách nhau chỉ 1 tuần. Ngoài ra muốn nhanh bạn nên phone trực tiếp cho lẹ. Nhớ phải bỏ 1 khoảng thời gian ra để gọi vì nếu mình cúp giữa chừng thì cái số mình vừa gọi sẽ bị block không gọi lại được trong vài ngày.