[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - smiles

smiles

Thành viên mới
Xin chào anh (chị) trong diễn đàn!
Hôm nay em viết bài này mong anh (chị) trong diễn đàn giúp em ạ. Hiện nay em là thường trú nhân tại Mĩ, em định làm hồ sơ lãnh bạn em theo diện F2A nhưng bạn em hiện đang bị viêm gan B. Vậy nếu tụi em làm hồ sơ, lúc đi khám sức khỏe bệnh viện phát hiện bênh thì hồ sơ của tụi em có bị hủy hay yêu cầu điều trị khỏi bệnh không anh (chị) và nếu không hủy thì đến khi phỏng vấn lãnh sứ quán sẽ cấp visa khi bị bênh không anh (chị)? Hiện tại tụi em không biết nên rất lo lắng. Mong các anh (chị) giúp đỡ em.
Em trân thành cảm ơn!

nguyen du

Thành viên tích cực
Ðề: Người bị bệnh viêm gan B có ảnh hưởng đến hồ sơ xuất cảnh không?

Xin chào anh (chị) trong diễn đàn!
Hôm nay em viết bài này mong anh (chị) trong diễn đàn giúp em ạ. Hiện nay em là thường trú nhân tại Mĩ, em định làm hồ sơ lãnh bạn em theo diện F2A nhưng bạn em hiện đang bị viêm gan B. Vậy nếu tụi em làm hồ sơ, lúc đi khám sức khỏe bệnh viện phát hiện bênh thì hồ sơ của tụi em có bị hủy hay yêu cầu điều trị khỏi bệnh không anh (chị) và nếu không hủy thì đến khi phỏng vấn lãnh sứ quán sẽ cấp visa khi bị bênh không anh (chị)? Hiện tại tụi em không biết nên rất lo lắng. Mong các anh (chị) giúp đỡ em.
Em trân thành cảm ơn!

Hãy an tâm đi bạn, bệnh này kg thuộc diện cấm xuất cảnh, Bệnh viện hay LSQ chẵng ai thèm quan tâm gì đến những điều bạn lo lắng cả, chỉ khi đi khám sức khỏe ở Bv Chợ rẫy, hoặc IOM thì khi Bs có hỏi tiền sữ bệnh, (nếu có hỏi) thì có khi cần thiết họ giúp bạn kiểm tra thêm một số xét nghiệm về men gan, các kháng thể, kháng nguyên cần thiết khác, để xem diễn tiến bệnh có khác thường không thôi ( Việc làm này chỉ để giúp bạn có thể kiểm soát bệnh của mình nặng nhẹ, tốt hay xấu thế nào thôi, không liên quan vì việc cấm xuất cảnh, hay phải ở lại VN điều trị cho khỏi mới được đi)
Thế nhé, không có gì phải lo lắng và hãy yên tâm mà chờ ngày phỏng vấn thành công và rồi chuẩn bị mọi thứ khác cho việc ra đi như những gì mong đợi, chúc bạn vượt qua tất cả các thủ tục để sớm đoản tụ. Thân.

smiles

Thành viên mới

Em cám ơn (nguyen du), dạ cho em hỏi thêm một phần nữa ạ, nếu trong khoản thời gian đợi đến khi mỡ hồ sơ thì có thể có lý do nào mỡ hồ sơ sớm được không?(ví dụ nếu trong thời gian mỡ hồ sơ mà em có thai thì bạn em có thể được phỏng vấn sơm không?)
Em xin trân thành cám ơn các câu trả lời của các anh (chị)!

vuthangsi

Ban điều hành

Em cám ơn (nguyen du), dạ cho em hỏi thêm một phần nữa ạ, nếu trong khoản thời gian đợi đến khi mỡ hồ sơ thì có thể có lý do nào mỡ hồ sơ sớm được không?(ví dụ nếu trong thời gian mỡ hồ sơ mà em có thai thì bạn em có thể được phỏng vấn sơm không?)
Em xin trân thành cám ơn các câu trả lời của các anh (chị)!
Xem phần trã lời ở đây
Câu số 5 , câu số 6 , câu số 13.
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/thongtin/huu/ich.html

smiles

Thành viên mới
mong được ACE giúp đỡ

hiện e là thường trú nhân tại Hoa Kỳ, e đã gửi Hồ sơ của e về VN cho bạn của e lên sở tư pháp tỉnh Bạc Liêu đễ đang ký giấy kết hôn. Theo e được biết thì thời gian làm Hồ sơ là 1 tháng, nhưng do công việc e chỉ xin về được có 20 ngày từ ngày 1 tháng 9 đến 20 tháng 9 và ngày cưới là 11-12 tháng 9. ACE nào biết dịch vụ luật sư kết hôn với người nước ngoài tin cậy và có thể nhận trường hợp của e, xin chỉ giúp giùm e. E xin Trân thành cám ơn

smiles

Thành viên mới
Khai Icome

Em có 1 câu hỏi xin các anh chị nào biết trả lời giùm em, em cám ơn nhiều.
Em đang làm hồ sơ lãnh chồng em nhưng em mới khai thuế 1 năm (năm nay chuẩn bị khai nữa). Mẹ em cũng đang lãnh 1 người nữa. vậy mẹ em có thể khai bảo trợ tài chính phụ em k? nếu mẹ em làm icome 30 ngàn trên 01 năm và 3 năm khai thuế.
Em cám ơn mọi người.

trungtin2010

Thành viên tích cực
Ðề: Khai Icome

Theo mình nghĩ thì income 1 năm gần nhất với năm phỏng vấn là ok. Nếu bạn mới qua nên không bắt buộc phải khai thuế hết 3 năm. Chỉ có income của 1 năm gần nhất là được dùng để so sánh với mức Income tối thiểu để bảo lãnh thôi. Còn 2 năm trước đó chỉ là để tham khảo coi tình trạng thu nhập của bạn diễn biến như thế nào thôi. Mình chỉ nghĩ vậy thôi vì mình cũng đang cần hỏi câu hỏi này. Còn mẹ bạn nếu đủ Income để bảo trợ thêm thì hoàn toàn ok.

smiles

Thành viên mới
Thất lạc giấy approval

xin chào tất mả a/c trong diễn đàn. Em có 1 vấn đề trong hồ sơ bảo lãnh của em, em mong a/c trong diễn đàn chỉ giúp giùm em. Trước khi em đỗi địa chỉ ở thì em đã nhờ người làm hồ sơ đổi giúp giùm em (tháng 9 năm 2014). cho đến đầu tháng 5 năm 2015em pháthiện ra người này chưa đỗi cho em và em đã yêu cầu ngừơi này đỗi lại cho em (khoản giữa tháng 5). đến cuối tháng 5 em lên mạng xem (check recceipt number) thì hồ sơ e đã được approval vào ngày 22 tháng 5. cho đến nay em vẫn k nhận được giấy thông báo gửi về nhà. Em hỏi người làm hồ sơ bảo lãnh cho em thì bảo là: giấy approval thất lạc không sao, bây giờ em chỉ cần đợi bên trung tâm Visa liên lạc với em.
Vậy a/c cho em hỏi: em không nhận được giấy approval có ảnh hưỡng gì đến sau này giấy tờ đi phỏng vấn của chồng em không?
em xin chân thành cảm ơn
hồ sơ của em là F2A (em lãnh chồng em)

smiles

Thành viên mới
Những giấy tờ chuẩn bị đi phỏng vấn

Em xin chào anh chị em trên diễn đàn. Ngày Priority Date: 13-Jan-14. Nhưng mà em chưa có nhận được thông tin gì đễ phỏng vấn hết.
Lúc em nộp hồ sơ cho USCIS người làm hồ sơ giùm em kêu em nộp giấy khai sinh bản chính. Em đọc những giấy tờ cần chuẩn bị đi phỏng vấn là cần bản chính. Vậy anh chị em cho em hỏi em cần làm gì?
Cám ơn anh chị đọc bài của em :((