[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - Spring2016

Spring2016

Thành viên mới
Chao tat ca anh chi em trong dien dan!

Lan dau tien tham gia goi bai trong dien dan, nho anh chi giup do, chi dan dum em.:1:
Em moi sang My duoc 6 thang, da co The xanh va quay ve Viet Nam ket hon voi Chong, da lam xong giay Ket hon o VN vao Thang 7/2016.
Hien tai em dang tu mo Ho so de bao lanh cho chong dien F2A. Em co doc trong dien dan huong dan ve viec ho so bao lanh nhu sau:

Người bảo lãnh mở hồ sơ bảo lãnh. Bao gồm:
1. Đơn I-130 - Bảo lãnh Vợ/Chồng (Petition for Alien Relative)

2. Đơn G-325A (Biographic Information) hai bộ cho hai người, bạn và người vợ hay chồng mỗi người ký một bộ.

Giấy tờ gởi kèm (Giấy tờ không phải bằng tiếng Anh hay tiếng việt phải được dịch sang tiếng Anh với tên họ, địa chỉ của người dịch và người dịch phải xác nhận đã dịch đúng với bản chính):

1. Giấy chứng nhận quốc tịch hay bản sao hai mặt của thẻ xanh. (bản sao)
2. Giấy khai sanh của người vợ/chồng và khai sanh của bạn. (bản sao + dịch)
3. Giấy chứng nhận kết hôn. (bản sao + dịch)
4. Giấy chứng nhận ly hôn hay giấy chứng tử (nếu bạn đã có một đời vợ hay một đời chồng trước, bản sao + dịch)).
5. Hai tấm hình màu nền trắng khổ chụp hộ chiếu(5x5): Một tấm cho bạn và một tấm cho người vợ/chồng.
6. Chứng từ về quan hệ giữa hai người như hình ảnh thư từ trước khi quen nhau và tiệc cưới, tuần trăng mật, timeline.v.v Mỗi bằng chứng thư từ chỉ photo vài cái, hình khoảng 10 tấm. Timeline phải được notary.
7. Đóng phí theo mức quy định.

Vui long cho em hoi :

- Em chuan bi ho so theo dung trinh tu neu tren, la day du giay to vao thoi diem Nam 2016 nay roi phai ko ah?
- Viec viet Timeline thi em phai viet bang tieng Viet hay bang Tieng Anh de duoc Notary vay ah? Va neu hien tai em dang o My thi den co quan nao de duoc Notary Timeline vay anh chi?
:confused:

Chan thanh cam on va mong phan hoi som tu anh chi trong dien dan!
:1:

ThaoPhuong

Ban điều hành
Hồ sơ F2A - Spring2016

Hi Spring2016
Em chuan bi ho so theo dung trinh tu neu tren, la day du giay to vao thoi diem Nam 2016 nay roi phai ko ah?
Là đầy đủ
- Viec viet Timeline thi em phai viet bang tieng Viet hay bang Tieng Anh de duoc Notary vay ah? Va neu hien tai em dang o My thi den co quan nao de duoc Notary Timeline vay anh chi?
Viết tiếng Anh, rồi đem ra văn phòng luật sư gần nhà nhất, để Notary Public.

*** Bạn viết lại cho đầy đủ, tránh viết không dấu nhé.