[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - sukarita98

sukarita98

Thành viên tích cực
Tình hình là em qua Mỹ đc 3 tháng rồi . Tháng 10 này em sẽ về VN làm giấy đăng ký kết hôn với bà xã em và mở hồ sơ . Anh chị em XNC có thể chỉ cho em cách nào làm giấy ĐKKH nhanh nhất ko vì em về VN chỉ có 2 tuần thôi .
Lúc trước khi đi pv em có làm giấy chứng nhận độc thân với lý do xuất nhập cảnh . Giờ em muốn về làm giấy ĐKKH ở phường cho nhanh thì ông luật sư nói là lên quận làm lại giấy độc thân . Họ có hỏi thì nói là đi du học giờ về VN ở luôn . ACE giúp dùm em xem làm như vậy có đc ko . Vì nếu lên sở tư pháp làm thì lâu lắm ( 30 ngày )
Ngoài ra mọi người cho em hỏi là nếu bảo lãnh vợ em thì em cần những điều kiện gì . Có cần phải có người bảo trợ tài chánh hay ko . Những bằng chứng nào quan trọng nhất .
Văn chương ko hay nên có gì sai xót mọi người bỏ qua dùm em . Mong mọi người giúp đỡ để vợ chồng em được happy bên đất Mỹ nhé :1:

DucTran

Thành viên mới
Ðề: Anh chị em XNC giúp dùm mình cái

Tham khảo:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/20178-Quy-Trình-Bảo-Lãnh-diện-Vợ-Chồng

Giấy "độc thân" = giấy chứng nhận tình trạng hôn nhân ... làm tại Phường, Xã không phải tại Quận.
Nếu giấy quá 6 tháng phải ra Phường làm lại giấy mới và phải ghi rõ Tên tuổi, địa chỉ người vợ trong đó, rồi mang qua địa phương vợ để xin đăng ký kết hôn cho khỏe chứ địa phương mình không tiện lắm vì có thể có người biết về mình đã XC định cư.
Việc kết hôn như người VN trong nước là "tùy" chứ không đúng yêu cầu về hồ sơ bảo lãnh ... phía Mỹ vẫn OK.
Thân,

leganine.acc

Thành viên mới

Theo mình biết ĐKKH bảo lãnh đi mỹ bắt buộc và duy nhất phải làm ở Sở Tư Pháp

shirley19

Thành viên tích cực

Theo mình biết ĐKKH bảo lãnh đi mỹ bắt buộc và duy nhất phải làm ở Sở Tư Pháp
Chả có gì là bắt buộc cả . Kể cả đAng ký ở phường vẫn được mở hồ sơ và phỏng vấn vẫn đậu như thường . Trường hợp bạn tranthingocbich là 1 ví dụ . Ở đây vẫn khuyên bạn là nên làm đúng thủ tục là làm công hàm độc thân bên Mỹ và nộp ở sơ tư pháp vn . Nhớ cho tiền đút lót cho lẹ ( kinh nghiệm bản thân )

sukarita98

Thành viên tích cực

Hjx . Tai Minh ve vn co 2 tuan Thoi nen so lam ho so ko kip . Thong thường lam ho so dkkh thi mát bao lau vay moi ng

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Hjx . Tai Minh ve vn co 2 tuan Thoi nen so lam ho so ko kip . Thong thường lam ho so dkkh thi mát bao lau vay moi ng
@sukarita98,

Khi post bài bạn cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Yêu cầu bạn tuân thủ theo nội quy và hợp tác tốt với diễn đàn.

thetung2010

Thành viên tích cực

@sukarita98,

Khi post bài bạn cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
chị ơi cho e xin sdt của lsq ở vn dc ko ah để e gọi lên hỏi e đã có ngày pv chưa hs e cr1 complete 14-4 mà h chưa thấy thư pv gì cả
e cám ơn nhiều ah

PhuongChau

Diễn đàn XNC

chị ơi cho e xin sdt của lsq ở vn dc ko ah để e gọi lên hỏi e đã có ngày pv chưa hs e cr1 complete 14-4 mà h chưa thấy thư pv gì cả
e cám ơn nhiều ah
Tổng Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ
Phòng Thông Tin – Bộ phận Lãnh Sự
4 Lê Duẩn, Quận 1
TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam
Địa chỉ email:
hcmcinfo@state.gov

Số điện thoại:
(08) 3520-4200, Ext. 4220
Số Fax:
(08) 3520-4235

sukarita98

Thành viên tích cực

@sukarita98,

Xin lỗi vì mình bị hư unikey . Bạn cho mình hỏi thời gian làm đăng ký kết hôn là bao lâu vậy . Vì mình về có 2 tuần thôi nên sợ ko làm kịp . Ví dụ mình nhờ mấy tay cò mồi làm dùm thì đi ko nhỉ

ziz

Support

Xin lỗi vì mình bị hư unikey . Bạn cho mình hỏi thời gian làm đăng ký kết hôn là bao lâu vậy . Vì mình về có 2 tuần thôi nên sợ ko làm kịp . Ví dụ mình nhờ mấy tay cò mồi làm dùm thì đi ko nhỉ
Thủ tục kết hôn giữa hai người trong nước cho dù không cùng địa phương thì chỉ mất một vài ngày, trường hợp của bạn thì nên tham khảo kỹ trước khi quyết định vì nếu mấy ông tư pháp biết được bạn đã đi định cư thì e rằng 2 tuần là không kịp. Bạn có thể xem thêm các thủ tục về ĐKKH ở link sau :
http://www.sotuphap.hochiminhcity.g...ist=20ef509c-6e8a-4396-886b-dcbecc1d0f12&ID=6
Chúc may mắn.

thetung2010

Thành viên tích cực

Tổng Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ
Phòng Thông Tin – Bộ phận Lãnh Sự
4 Lê Duẩn, Quận 1
TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam
Địa chỉ email:
hcmcinfo@state.gov

Số điện thoại:
(08) 3520-4200, Ext. 4220
Số Fax:
(08) 3520-4235
chị có sdt lẻ của nhân viên nào đó trong lsq ko chị e gọi nó hd kêu điền đơn ko ah ko có hỏi trực tiếp dc

PhuongChau

Diễn đàn XNC

chị có sdt lẻ của nhân viên nào đó trong lsq ko chị e gọi nó hd kêu điền đơn ko ah ko có hỏi trực tiếp dc
Không có đâu bạn ơi, tôi chỉ biết nơi cơ quan làm việc của họ mà thôi.

Thành

Thích đủ thứ ...

Việc liên lạc với Lãnh sự quán Hoa Kỳ hiện nay tất cả phải vào trang sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

Điền thông tin cần hỏi và họ sẽ trả lời cho bạn bằng email. LSQ không giải quyết những trường hợp hỏi , đáp về Visa cho đương đơn qua điện thoại.