[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - Thu Huynh

Thu Huynh

Thành viên mới
Hồ sơ em diện F2A PD: 30/9/2011 mẹ e bảo lãnh e dưới 21t, thông thường điều kiện làm hồ sơ là cha phải ký giấy cho con đi theo mẹ, thế nhưng ba e đã bỏ đi từ khi e 2t, giờ e có đang báo đài rồi nhưng vẫn ko thấy, gia đình e có làm 1 tờ giấy xác nhận là hàng xóm 2 bên đều ko chứng kiến sự trưởng thành của e ko có mặt ba. NVC đã chấp thuận complete hồ sơ cho e...nhưng e vẫn sợ khi đi pv ngta hỏi lại đánh rớt...cho e hỏi là e cần phải tạo bằng chứng gì thêm ko...

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: ba ký giấy chấp thuận cho con đi theo mẹ!!!!

Hồ sơ em diện F2A PD: 30/9/2011 mẹ e bảo lãnh e dưới 21t, thông thường điều kiện làm hồ sơ là cha phải ký giấy cho con đi theo mẹ, thế nhưng ba e đã bỏ đi từ khi e 2t, giờ e có đang báo đài rồi nhưng vẫn ko thấy,nhưng e vẫn sợ khi đi pv ngta hỏi lại đánh rớt...cho e hỏi là e cần phải tạo bằng chứng gì thêm ko...
Không cần bằng chứng gì nữa hết .

Nếu trong giấy khai sanh của bạn có ghi tên ba của bạn , thì bạn cũng đã có bằng chứng rồi đó .

gia đình e có làm 1 tờ giấy xác nhận là hàng xóm 2 bên đều ko chứng kiến sự trưởng thành của e ko có mặt ba. NVC đã chấp thuận complete hồ sơ cho e

Trong sổ hộ khẩu gia đình , học bạ của bạn và các giấy tờ tùy thân khác , có ghi tên của ba bạn trong đó không ?

thông thường điều kiện làm hồ sơ là cha phải ký giấy cho con đi theo mẹ

TỜ GIẤY NÀY CHỈ SỬ DỤNG TRONG TRƯỜNG HỢP CẢ MẸ BẠN VÀ BẠN ĐỀU ĐƯỢC MỘT NGƯỜI KHÁC BẢO LẢNH XUÁT CẢNH MÀ KHÔNG CÓ BA CỦA BẠN ĐI CÙNG TRONG HỒ SƠ XUẤT CẢNH NÀY .

VÀ GIẤY NÀY CŨNG CHỈ PHẢI LÀM , NẾU TẠI THỜI ĐIỂM XUẤT CẢNH , BẠN DƯỚI 18 TUỔI .

HỒ SƠ CỦA BẠN LÀ HOÀN TOÀN HỢP LỆ , NÊN KHÔNG CẦN PHẢI THÊM BẰNG CHỨNG GÌ NỮA VỀ VIỆC NÀY CẢ .

Thu Huynh

Thành viên mới

sổ hộ khẩu ko có tên ba em, nhưng các giấy học bạ khác e khai rằng ba em mất

vuthangsi

Ban điều hành

sổ hộ khẩu ko có tên ba em, nhưng các giấy học bạ khác e khai rằng ba em mất
Như vậy được rồi .
Không phải lo bằng chứng gì nữa hết .

Thu Huynh

Thành viên mới

hồ sơ của e đã đc NVC gửi giấy báo đã complete (nhung e ko biết nó ghi ngày complete ở đâu) và đã hoàn thành chờ ngày Pv vậy mà anh VuThangsicheck cho e thì nó vẫn còn ở NVC

vuthangsi

Ban điều hành

hồ sơ của e đã đc NVC gửi giấy báo đã complete (nhung e ko biết nó ghi ngày complete ở đâu) và đã hoàn thành chờ ngày Pv vậy mà anh VuThangsicheck cho e thì nó vẫn còn ở NVC
Hồ sơ hoàn tất nhưng phải chờ thư gọi phỏng vấn của NVC gởi về .

Thu Huynh

Thành viên mới

vậy là hồ sơ khi nào PV nó mới gửi về VN đúng ko a, e cảm ơn a