[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - Thu Nguyen ID

Thu Nguyen ID

Thành viên mới
Xin chào các anh chị, chúc các anh chị ngày vui.
Em có một thắc mắc ạ. HS em diện F2A, được chấp thuận tháng 5 năm 2014, nhưng sau đó 3 tuần NVC chỉ gửi giấy thông báo HCM cho em mà không cho em biết Invoice ID number. Trong khi một bạn gần nhà được chấp thuận sớm hơn em chỉ đôi ba ngày mà được cung cấp cả 2 cái đó. Em có viết email e như mẫu của diễn đàn cho, nhưng gửi mấy tháng nay vẫn không thấy trả lời ạ . Em lo lắng lắm...

duccong19932007

Thành viên tích cực
Ðề: Thu Nguyen F2A

Xin chào các anh chị, chúc các anh chị ngày vui.
Em có một thắc mắc ạ. HS em diện F2A, được chấp thuận tháng 5 năm 2014, nhưng sau đó 3 tuần NVC chỉ gửi giấy thông báo HCM cho em mà không cho em biết Invoice ID number. Trong khi một bạn gần nhà được chấp thuận sớm hơn em chỉ đôi ba ngày mà được cung cấp cả 2 cái đó. Em có viết email e như mẫu của diễn đàn cho, nhưng gửi mấy tháng nay vẫn không thấy trả lời ạ . Em lo lắng lắm...
Bạn có case number chưa? Pd ngày nhiu?

Thu Nguyen ID

Thành viên mới

Bạn có case number chưa? Pd ngày nhiu?[/Q

Ngày pd của em là 27/01/2013, dc chấp thuận đầu tháng 5 năm 2014, sau đó 3 tuần em nhận dc thư của NVC. Nhưng chỉ có case number, không có Invoice ID. Giờ HS đã được giải quyết qua ngày đáo hạn rồi mà em không thể đóng phí hay điền đơn gì được. Em viết email nhiều lần rồi, đợi mấy tháng cũng không có trả lời. Gọi NVC cũng không được :(

duccong19932007

Thành viên tích cực

Ngày pd của em là 27/01/2013, dc chấp thuận đầu tháng 5 năm 2014, sau đó 3 tuần em nhận dc thư của NVC. Nhưng chỉ có case number, không có Invoice ID. Giờ HS đã được giải quyết qua ngày đáo hạn rồi mà em không thể đóng phí hay điền đơn gì được. Em viết email nhiều lần rồi, đợi mấy tháng cũng không có trả lời. Gọi NVC cũng không được :(
Ủa sao kì ta.. Hso bạn tự làm hay nhờ lsu? Thường thì lịch visa qa ngày đáo hạn là bạn có lịch phỏng vấn r đó...bạn đóng tiền visa chưa? Có chắc là diện F2A k

Thu Nguyen ID

Thành viên mới

Dạ chắc chứ, Hso em tới Invoice ID còn chưa có làm sao đóng visa dc anh, chưa đóng 88 nửa kìa :(

Chỉnh sửa cuối:

htkngan1992

Thành viên tích cực

Pd bạn là năm 2013 hay 2014, nếu 2013 thì giờ sao chưa đx đóng tiền

ThoLe

Thành viên mới

Bạn thử gửi lại bằng địa chỉ mới của NVC: asknvc@state.gov và cố tìm mọi cách để gọi NVC vì HS bạn đã vượt qua ngày ưu tiên lâu lắm rồi. Nếu HS dc mở 1 năm mà không đóng tiền gì hết sẻ bị trả về USCIS đó.
- Thole_mo@yahoo.com