[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - tramlphong79

tamchi

Cộng tác viên
Ðề: From I864

Mẫu đơn I-864 sẽ không bao giờ hết hạn.

http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3183.html#10

Expiration of the I-864
Will the I-864 I submitted expire if my relative's interview is delayed for any reason?

No, the validity of the I-864, I-864 EZ, or I-864A is considered indefinite; beginning from the date the sponsor files it with the National Visa Center, the U.S. embassy or consulate.

Xin cho em hỏi I864 có thời hạn không ? cám ơn

tramlphong79

Thành viên tích cực

Em cám ơn . chồng em nộp đơn i864 hơn 1 năm rồi , bây giờ phỏng vấn nhưng bạn em nói em phải khai i864 lại vì hết hạn . nên em không biết mình phải làm sao ! vậy cho em hỏi em không cấn khai lại đúng không ?

tamchi

Cộng tác viên

Chồng bạn chỉ cần gởi về giấy thuế mới nhất. Nếu ngày phỏng vấn trước 16/4 và chưa khai thuế, chồng bạn có chỉ cần bổ túc W-2. Chúc bạn may mắn trong ngày phỏng vấn.

tramlphong79

Thành viên tích cực

Cho em hỏi I-864 bản sao chồng em gởi về em kiểm tra thấy không có chữ ký , như vậy em đem phỏng vấn được không hay bắt buộc có chữ ký? Cám ơn.

tamchi

Cộng tác viên

tamchi không rõ việc này. Thông thường bản chính I-864 gởi cho NVC đã có chữ ký. Tuy nhiên bản sao có chữ ký vẫn hay và có giá trị hơn. Bạn nên nói chồng bạn ký tên, scan và gởi email. Bạn chỉ cần in ra tại Việt Nam và đem theo trong ngày phỏng vấn.

Cho em hỏi I-864 bản sao chồng em gởi về em kiểm tra thấy không có chữ ký , như vậy em đem phỏng vấn được không hay bắt buộc có chữ ký? Cám ơn.

tramlphong79

Thành viên tích cực

Cám ơn tamchi nhiều . tamchi cho em hỏi thêm khi phỏng vấn em đem theo thuế 2011 vậy có cần giấy chứng nhận việc làm của chồng em không? vì luật sư của chồng em nói chỉ cần thuế 2011 thôi không cần giấy chứng nhận việc làm. Cám ơn tamchi

tamchi

Cộng tác viên

Đúng vậy. Chỉ cần giấy thuế năm 2011, không cần giấy chứng nhận việc làm.

Cám ơn tamchi nhiều . tamchi cho em hỏi thêm khi phỏng vấn em đem theo thuế 2011 vậy có cần giấy chứng nhận việc làm của chồng em không? vì luật sư của chồng em nói chỉ cần thuế 2011 thôi không cần giấy chứng nhận việc làm. Cám ơn tamchi