[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - tranngbaokhanh

tranngbaokhanh

Thành viên tích cực
Cho mình hỏi có bạn nào diện f2a , cha mẹ bảo lãnh con dưới 21 tuổi có PD tháng 8/2013 ko? Mọi người có biết ít nhất là bao lâu hồ sơ mình được approved ko? Cám ơn mọi người

banana

Thành viên tích cực
Ðề: F2a PD 8/2013

Bạn khỏi cần lo diện của bạn khoảng 3 năm trở lại thôi!!

tranngbaokhanh

Thành viên tích cực
Mong mọi người giúp đỡ em f2a

Chào các anh chị, em có một thắc mắc về diện F2a của em.
PD của em là 12/8/2013
approved của em là 10/10/2013
em sinh ngày 17/11/1992
vậy khi nào em mới bị quá tuổi, hiện giờ thì em chỉ mới gửi form ds230 qua mỹ cho mẹ em thôi.Em không biết làm sao để khoá tuổi của mình. Hiện giờ em đang rất lo lắng vì sợ bị quá tuổi sẽ bị chuyển xuống f2B. Với lại em có cần gửi email cho NVC để thông báo với họ là em sắp quá tuổi hay không?
Mong mọi người giúp em giải đáp thắc mắc này. Cám ơn các anh chị nhiều lắm.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Mong mọi người giúp đỡ em f2a

Chào các anh chị, em có một thắc mắc về diện F2a của em.
PD của em là 12/8/2013
approved của em là 10/10/2013
em sinh ngày 17/11/1992
vậy khi nào em mới bị quá tuổi, hiện giờ thì em chỉ mới gửi form ds230 qua mỹ cho mẹ em thôi. Em không biết làm sao để khoá tuổi của mình. Hiện giờ em đang rất lo lắng vì sợ bị quá tuổi sẽ bị chuyển xuống f2B. Với lại em có cần gửi email cho NVC để thông báo với họ là em sắp quá tuổi hay không?
Mong mọi người giúp em giải đáp thắc mắc này. Cám ơn các anh chị nhiều lắm.
Dựa theo bảng tính tuổi CSPA bạn sẽ quá tuổi vào ngày 01/03/2014, nếu đến ngày này bạn vẫn chưa nhận được thư mời phỏng vấn thì bạn sẽ bị quá tuổi. Hiện tại diện visa F2A đang xem xét đến trước ngày 08/09/2013, hồ sơ bạn có ngày ưu tiên 12/08/2013 đã vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên rồi.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, hỏi ngày phỏng vấn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn

P/s: Lần sau hỏi bài tại đây, không mở thêm topic mới nữa.

tranngbaokhanh

Thành viên tích cực

Dựa theo bảng tính tuổi CSPA bạn sẽ quá tuổi vào ngày 01/03/2014, nếu đến ngày này bạn vẫn chưa nhận được thư mời phỏng vấn thì bạn sẽ bị quá tuổi. Hiện tại diện visa F2A đang xem xét đến trước ngày 08/09/2013, hồ sơ bạn có ngày ưu tiên 12/08/2013 đã vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên rồi.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, hỏi ngày phỏng vấn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn

P/s: Lần sau hỏi bài tại đây, không mở thêm topic mới nữa.
Vui lòng cho em hỏi là hồ sơ em vẫn chưa được complete, em chỉ mới gửi form ds230 qua cho mẹ em để mẹ em nhờ dịch vụ gửi lên NVC thôi, vậy em có thể viết mail để hỏi ngày phỏng vấn được không? hay em phải chờ khi hồ sơ được complete rồi mới có thể hỏi? Em cám ơn ạ.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Vui lòng cho em hỏi là hồ sơ em vẫn chưa được complete, em chỉ mới gửi form ds230 qua cho mẹ em để mẹ em nhờ dịch vụ gửi lên NVC thôi, vậy em có thể viết mail để hỏi ngày phỏng vấn được không? hay em phải chờ khi hồ sơ được complete rồi mới có thể hỏi? Em cám ơn ạ.
Được chứ!Bạn gửi bất cứ mail gì cũng không ai cấm mình cả. Nhưng bạn đã biết truớc câu trả lời là bạn vẫn chưa complete mà.Nên làm việc này khi cần thiết thôi!Chưa complete thì lấy đâu ra ngày PV cho bạn chứ!

tranngbaokhanh

Thành viên tích cực

Được chứ!Bạn gửi bất cứ mail gì cũng không ai cấm mình cả. Nhưng bạn đã biết truớc câu trả lời là bạn vẫn chưa complete mà.Nên làm việc này khi cần thiết thôi!Chưa complete thì lấy đâu ra ngày PV cho bạn chứ!
Nhưng nếu ko gửi thì em sợ sẽ bị quá tuổi đó chị, thì sẽ chuyển qua F2B :(

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Nhưng nếu ko gửi thì em sợ sẽ bị quá tuổi đó chị, thì sẽ chuyển qua F2B :(
Hồ sơ bạn chưa complete thì không ai phải có trách nhiệm gì với bạn cả,vì bạn không đủ điều kiện để đòi hỏi việc này! Nếu như bạn nghĩ thì sẽ không ai bị chuyển qua F2B cả.Thực tế số người bị chuyển qua F2B là rất nhiều.Bạn nên tập trung cố gắng complete hồ sơ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

tranngbaokhanh

Thành viên tích cực

Nếu hồ sơ bạn chưa hoàn tất complete tại NVC.

Bạn nên vào lấy mẫu thư gửi NVC, hỏi tình trạng hồ sơ ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn
Cho em hỏi thăm là em đã điền form ds260 online rồi? Em nghe nói là làm form này xong sẽ được khoá tuổi, không biết đúng không? Hay là em phải làm đơn gì đó để khoá tuổi.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Cho em hỏi thăm là em đã điền form ds260 online rồi? Em nghe nói là làm form này xong sẽ được khóa tuổi, không biết đúng không? Hay là em phải làm đơn gì đó để khóa tuổi.
Khi hồ sơ của bạn đến ngày đáo hạn ưu tiên, người bảo lãnh cần nộp bảo trợ tài chính I-864 và các giấy tờ của hồ sơ. Còn đương đơn nộp đơn xin visa, đóng tiền visa, và các giấy tờ lcó liên quan để sớm hoàn tất complete hồ sơ tại NVC. Nếu đơn xin visa của bạn được NVC chấp thuận, thì tuổi của đương đơn sẽ được khóa lại theo đạo luật CSPA đang hiện hành.

tranngbaokhanh

Thành viên tích cực
Mọi người giúp em với

Em có pd là 12/8/2013, lịch visa chạy đến 1/8/2013 thì em nghĩ em sẽ có thư phỏng vấn vào tháng sau. Tuy nhiên em có ý định đi Singapore du lịch vào cuối tháng này. Nhưng em nghe nói về việc nhập cảnh Singapore rất hên xui vì có những người đi du lịch vẫn bị trả về Việt Nam. Mọi người cho em hỏi liệu nếu em lỡ bị dính vào trường hợp này thì có ảnh hưởng gì đến việc phỏng vấn định cư sắp tới của em ko? Mong mọi người giải đáp thắc mắc giúp em. Em hoang mang quá. Cám ơn mọi người.

quangthuan2578

Thành viên tích cực
Mọi người giúp em với

Ko nhé bạn. Con gái VN qa Singapore bị trả về thì thường liên quan đến vấn đề khác. Chứ ko liên quan đến vấn đề bị từ chối visa đi mỹ nhé. Tự tin trăng mật đi nhé. Kakakaa:21:

tranngbaokhanh

Thành viên tích cực
xin cho em hỏi về việc lấy chồng diện F2A

Chào mọi người,
Em có một thắc mắc mong muốn được mọi người tư vấn giúp đỡ.
Hiện tại em vừa mới qua Mỹ được 2 tháng. Hiện em là thường trú nhân. Tuy nhiên em chỉ mới có thẻ xanh tạm thời chứ chưa có thẻ xanh chính thức do có trục trặc về tên hay gì đấy mà giờ đã hơn 2 tháng em chưa được cấp thẻ xanh chính thức. Chỉ có cái stamp trên passport mà mọi người gọi là thẻ xanh tạm thời có hiẹu lực 1 năm.
Và thắc mắc em muốn hỏi là nếu cuối năm này em có ý định về VN làm thủ tục kết hôn với người yêu thì em buộc phải có những giấy tờ bên này chứng minh em là thường trú nhân bên Mỹ để làm công hàm độc thân. Vậy em có thể sử dụng thẻ xanh tạm thời để cho việc kết hôn được hay không hay bắt buộc phải có thẻ xanh chính thức thì mới được chấp nhận.
Cám ơn mọi người nhiều