[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - tranthingocbich

orion_tuan

Thành viên tích cực
Ðề: Đkkh của em bị sai, có bị đánh rớt pv không?

Cám ơn Conchuot va Orion.Tuan, em cũng đang lo sợ lắm, nhưng sẽ cố hết sức!!!!!
Mình có hỏi bác Hùng Việt thì bác ấy nói nếu hợp lệ với chính quyền VN thì k sao cả.

tranthingocbich

Thành viên tích cực

Mình có hỏi bác Hùng Việt thì bác ấy nói nếu hợp lệ với chính quyền VN thì k sao cả.
Cảm ơn bạn đã hỏi thăm giúp mình nhé, mà bác Hùng Việt là ai mình k biết hihi.. Nghe vậy cũng đỡ sợ chút, bây giờ mình cần cbi kỹ lưỡng để pv thôi :)

vuthangsi

Ban điều hành

Cảm ơn bạn đã hỏi thăm giúp mình nhé, mà bác Hùng Việt là ai mình k biết hihi.. Nghe vậy cũng đỡ sợ chút, bây giờ mình cần cbi kỹ lưỡng để pv thôi :)
Bạn đã có giấy gọi phỏng vấn rồi thì xem yêu cầu về hồ sơ giấy tờ mang đi phỏng vấn ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu

Về yêu cầu cho giấy chứng nhận kết hôn ,MARRIAGE CERTIFICATE. nhìn sang bên trái giấy gọi phỏng vấn , LÀ KÝ TỰ GÌ ?

1 A = Applicant must acquire this document and present it at the time of the interview.
Khi phỏng vấn bắt buộc phải xuất trình giấy này .

2 C = Direct inquiries to your consulate / embassy
Lãnh sự quán yêu cầu giấy này

3 S = Scanned document received. The original document must be presented at the time
Bản sao chưa chứng thực đã được nhận, bản gốc phải được xuất trình tại thời điểm phỏng vấn .
Nếu giấy chứng nhận kết hôn được yêu cầu với những ký tự này A , C . S , cần chuẩn bị thêm các bằng chứng khác và câu hỏi của LSQ HOA KỲ ,
thì tạm thời phải lo .

NẾU GIẤY CHỨNG NHẬN KẾT HÔN có ghi kèm theo ký tự này

1 Y = The required document has been received and accepted .
(Giấy yêu cầu đã được nhận và được chấp nhận)

2 O = The original document has been received and accepted as meeting post requirements .
Bản gốc được nhận và được chấp nhận như thủ tục hợp lệ
thì tạm thời yên tâm .

IMMIGRANT VISA APPLICATION..
CỘT NÀY CÓ CHỮ R , là chuẩn bị trang xác nhận DS=260.

R: The electronic DS-260 form has been submitted and reviewed. DS-260 đã được nhận và xem xét bằng thư điện tử, phải mang theo trang xác nhận của DS-260.

* Any original documents that were requested by the NVC but were not submitted to the NVC must be brought to the visa interview.

Bất kỳ tài liệu gốc đã được yêu cầu của National Visa Center nhưng chưa nộp tại National Visa Center phải được mang theo nộp tại buổi phỏng vấn.

** Failure to present all necessary documents to the Consular Officer will result in the applicant's immigrant visa being refused at the initial interview.

Không mang theo các giấy tờ cần thiết để nộp cho nhân viên lãnh sự sẽ dẫn đến việc thị thực nhập cư của đương đơn bị từ chối ở cuộc phỏng vấn đầu tiên.

tranthingocbich

Thành viên tích cực

Anh Vuthangsi ơi của em là chữ O a ạ... E cám ơn anh đã post bài này giúp e càng tự tin hơn nữa. E đã chuẩn bị đầy đủ giấy tờ bản gốc cầm theo rồi, còn chờ ox gửi tax transcript nữa là ổn. Giơ e còn phải xin ITIN để khai thuế cùng chồng nữa, quá trời thứ phải lo luôn

Fenny

Thành viên mới

Thêm nữa là em có baby 1tuổi rồi với ox, hổng biết có baby có đc châm chước k ha ^^! Vì bây giờ sự việc cũng đã lỡ rồi, tức là k phải k biết luật mà vì người khác nói ra nói vô, mai mốt làm j tự chịu trách nhiệm k nghe ai nữa hết, ngta có chịu trách nhiệm cho mình đâu, mình thiệt nhu nhược quá khi nghe lời...
Hi bạn, case của bạn y chang của mình ah. Không cần lo về phần giấy DKKH nha. Vợ mình mới pv đậu rồi, lsq không thắc mắc về phần này.

tranthingocbich

Thành viên tích cực

Hi bạn, case của bạn y chang của mình ah. Không cần lo về phần giấy DKKH nha. Vợ mình mới pv đậu rồi, lsq không thắc mắc về phần này.
Trùi ui, cám ơn bạn nhiều lắm luôn!!!!!! Mình thấy nhẹ nhõm dễ sợ, 10/4 này mình pv rồi, vậy là vượt qua 1 ải :D

hienle

Thành viên tích cực

Trùi ui, cám ơn bạn nhiều lắm luôn!!!!!! Mình thấy nhẹ nhõm dễ sợ, 10/4 này mình pv rồi, vậy là vượt qua 1 ải :D
Mình cũng hy vọng bạn phỏng vấn đậu, vượt qua khó khăn trước mắt. Nhưng với quan điểm của mình giấy ĐKKH của bạn là hợp lệ vì theo luật pháp VN, chồng bạn vẫn còn hộ khẩu, CMND thì đăng ký kết hôn ở xã, phường cũng không sai mà

tranthingocbich

Thành viên tích cực

Mình cũng hy vọng bạn phỏng vấn đậu, vượt qua khó khăn trước mắt. Nhưng với quan điểm của mình giấy ĐKKH của bạn là hợp lệ vì theo luật pháp VN, chồng bạn vẫn còn hộ khẩu, CMND thì đăng ký kết hôn ở xã, phường cũng không sai mà
Cám ơn lời chúc của bạn Hienle nhé :) Mình có kq là lên thông báo ngay với mọi người ^^

hoangnguyen.toshiba

Thành viên mới

Bạn cho hỏi kết quả phỏng vấn thế nào? Có thành công không hay phải bắt điều chỉnh thêm giấy tờ gì nữa? Thanks

tony.8910

Thành viên tích cực

Bạn Ngoc Bích qua Mỹ khi nào vậy?
Bạn có SSN chưa?
Conchuot lặn sâu quá nay mới thấy xuất hiện ha,có thẻ xanh hay ssn chưa?có việc làm gì chưa?

Phụng Trần

Thành viên tích cực

Conchuot lặn sâu quá nay mới thấy xuất hiện ha,có thẻ xanh hay ssn chưa?có việc làm gì chưa?
Cho e hỏi cac anh chi thường mình wa mỹ bao lâu moi co thẻ xanh diện me bảo lanh con dưới 21 tuoi thanks anh chi nhieu

dangbach1962

Thành viên mới

Bạn Phụng Trần ơi ! Cho mình hỏi về việc bạn đi PV lãnh sự hõi bạn những câu gì hã , bạn cho mình biết với gì mình cùng diện F2A mẹ bão lãnh con nè , mình gần đi PV nên mình cần những câu hỏi để rút kinh nghiệm í mà

Phụng Trần

Thành viên tích cực

Bạn Phụng Trần ơi ! Cho mình hỏi về việc bạn đi PV lãnh sự hõi bạn những câu gì hã , bạn cho mình biết với gì mình cùng diện F2A mẹ bão lãnh con nè , mình gần đi PV nên mình cần những câu hỏi để rút kinh nghiệm í mà[/
Nói hỏi mình 21t ha , nhưng tới thang 10nay mình moi 21t
nó hỏ ba lam nghe gi, ai bao lanh, hỏi me di nam nào , có ck có con gi chua, hỏi ve giấy khai sinh , goy no hoi minh co gi lam bang chứng nói đó la me bn hj
chỉ có nhiu đó thui chuc bn pv đau nhe

dangbach1962

Thành viên mới

Bạn phụng Trần ơi ! Cám ơn bạn nhe , bạn nói rõ cho mình hiễu coi , LS hỏi giấy khai sanh là sao , ai bão lãnh là sao? Rồi bằng chứng bạn đưa ra cái gì?