[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - vuyeumy

vuyeumy

Thành viên tích cực
Chào anh chị trong xuất nhập cảnh.chúc anh chị sức khỏe.em lần đầu đăng bài nên có gì sai sót mong anh chị bỏ qua.em nhờ anh chị kiểm tra dùm em hồ sơ số: WAC 1190434046 đến đâu rồi.vợ em đã nộp hồ sơ hơn 6 tháng rồi mà vẫn chưa thấy giấy báo từ USCIS gởi về.em có đọc trên xuất nhập cảnh thì biết thời gian chỉ là từ 4-6 tháng là sẽ nhận được giấy báo.em cảm ơn anh chị nhiều l001

Ðề: Hồ sơ:F2A xin anh chị giúp em

Chào anh chị trong xuất nhập cảnh.chúc anh chị sức khỏe.em lần đầu đăng bài nên có gì sai sót mong anh chị bỏ qua.em nhờ anh chị kiểm tra dùm em hồ sơ số: WAC 1190434046 đến đâu rồi.vợ em đã nộp hồ sơ hơn 6 tháng rồi mà vẫn chưa thấy giấy báo từ USCIS gởi về.em có đọc trên xuất nhập cảnh thì biết thời gian chỉ là từ 4-6 tháng là sẽ nhận được giấy báo.em cảm ơn anh chị nhiều l001
Hồ sơ của bạn chưa được gởi về NVC. Vài tuần sau bạn quay lại để diễn đàn giúp nhé. Thân.

vuyeumy

Thành viên tích cực

em cảm ơn anh chị nhiều.có gì mong anh chi giúp em

vuyeumy

Thành viên tích cực

Vợ em bảo lãnh em bằng thẻ xanh,cho em hỏi la thời gian khoảng bao lâu là có thể được phỏng vấn.bọn em quen nhau hồi học lớp 5 đến giờ.giờ chỉ mong sớm được qua với vợ.buồn quá anh chị ơi :20:

tuandoan

8 Đoàn !

Vợ em bảo lãnh em bằng thẻ xanh,cho em hỏi la thời gian khoảng bao lâu là có thể được phỏng vấn.bọn em quen nhau hồi học lớp 5 đến giờ.giờ chỉ mong sớm được qua với vợ.buồn quá anh chị ơi :20:
Chào bạn,

Thường trú nhân bảo lảnh Vợ/chồng và con dưới 21 tuổi thuộc diện F2A. Hiện tại thời gian kễ từ làm giấy bảo lảnh đến PV của diện F2A là khoãng 2 năm 8 tháng. Hy vọng trong tương lai có thể nhanh hơn. Thatn chào

vuyeumy

Thành viên tích cực

Em cảm ơn anh chị nhiều.mong sao sớm được gặp vợ.còn nhờ anh chị nhiều,mong anh chị giúp đỡ l001

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Case của bạn còn mới mà, đang Initial Review ở Mỹ thôi, giấy tờ chưa về đến VN, chắc vài tháng nữa. Vợ đã nộp đơn bảo lãnh rồi thì vui lên đi nghe bạn, đừng buồn nữa.

vuyeumy

Thành viên tích cực

cảm ơn những chia sẽ của diễn đàn.chúc anh chị sức khỏe

vuyeumy

Thành viên tích cực

Sao ai cũng bảo thời gian 3-5 năm ca anh chị ơi.uiiiiiiiiiiiiiiiiiii chắc chết em quá,vợ đang đợi,lâu thế vợ la chết.mà sao em thấy toàn la chồng bảo lãnh vợ.ít ai như em quá .đáng lẻ em được ưu tiên tí chứ,giờ chỉ mong mai này anh chi giúp đỡ thằng em trai này tí.tội nghiệp cho thằng em quá anh chị ơi :2: .chúc anh chị diễn đàn nhiều sức khỏe

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Sao ai cũng bảo thời gian 3-5 năm ca anh chị ơi.uiiiiiiiiiiiiiiiiiii chắc chết em quá,vợ đang đợi,lâu thế vợ la chết.mà sao em thấy toàn la chồng bảo lãnh vợ.ít ai như em quá .đáng lẻ em được ưu tiên tí chứ,giờ chỉ mong mai này anh chi giúp đỡ thằng em trai này tí.tội nghiệp cho thằng em quá anh chị ơi :2: .chúc anh chị diễn đàn nhiều sức khỏe
Bạn ơi đừng khóc nữa mà! Visa diện F2A đang đáo hạn là 22/3/2009. Tổng cộng là 2 năm 9 tháng. Vậy bạn chỉ còn chờ trên dưới 2 năm nữa mới đáo hạn visa của bạn nhé (May 2011). First comes first served bạn nhé. Không ai có thể giúp thúc đẩy visa của bất cứ trường hợp nào đựơc hết. Sorry!

Huynhthanh

Thành viên mới

Chào cả nhà. Em là thành viên mới, em muốn nhờ các anh chị tư vấn giúp em về trường hợp của em với ạ.
Năm 2007, chồng em về VN, chúng em gặp nhau lần đầu tiên và kết hôn vào ngày 26/11/2007. Chồng em bắt đầu làm hồ sơ cho em từ năm 2008. Trên I-797C thể hiện receipt date là 11/08/2008, notice date là 16/12/2008, I130 thì có receipt date là 08/11/2009 và notice date là 13/11/2009 mà em xem hoài không thấy thể hiện priority date để có thể check lịch visa.
Ngoài ra, tháng 07/2008 em sinh bé gái đầu nên lúc làm hồ sơ chồng em có làm bảo lãnh 2 mẹ con. Đến tháng 08/2011, em sinh bé thứ hai. Hôm qua cochin có check giúp em là hồ sơ của em ở NVC đã hoàn tất ngày 26/05/2011. Vậy giờ em/chồng em phải làm các thủ tục gì nữa cho bé thứ hai của em luôn ạ? Em có phải gửi giấy khai sinh, passport, hình của bé qua Mỹ cho chồng em nộp bổ sung hay là em có thể nộp trực tiếp hồ sơ ở Việt Nam không ạ?
Mong nhận được sự chia sẻ kinh nghiệm của các anh chi. Em xin cảm ơn ạ.

eotidi

Thành viên tích cực

Chào cả nhà. Em là thành viên mới, em muốn nhờ các anh chị tư vấn giúp em về trường hợp của em với ạ.
...........

Hôm qua cochin có check giúp em là hồ sơ của em ở NVC đã hoàn tất ngày 26/05/2011
...........

Mong nhận được sự chia sẻ kinh nghiệm của các anh chi. Em xin cảm ơn ạ.
Bạn đặt cùng 1 câu hỏi ở nhiều diễn đàn khác nhau, bi chừ nhầm tùm lum.

Diễn đàn XNC đâu có thành viên nào có nick "cochin" ? hehe ... :24:

vuyeumy

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ:F2A chúc mừng năm mới

Chúc anh F4chodaico và các anh chị diễn đàn năm mới vạn sự như ý,chúc diễn đàn ngày càng phát triển mạnh mẻ hơn nữa :8:

vuyeumy

Thành viên tích cực

em nhờ anh chị kiểm tra dùm em hồ sơ số: WAC 1190434046 đến đâu rồi.sao thấy lâu quá.cảm ơn anh chị

em nhờ anh chị kiểm tra dùm em hồ sơ số: WAC 1190434046 đến đâu rồi.sao thấy lâu quá.cảm ơn anh chị
Vẫn chưa có thông tin gì của bạn ở NVC. Chờ thêm một thời gian nhé.

thayboi

Thành viên mới

Hồ sơ bạn nộp ngày May 31, 2011 vậy mà tới nay là gần 8 tháng rồi mà vẫn chưa được chấp thuận nữa hả ? sao lâu qua vậy ? thấy nhiều hồ sơ trong diễn đàn nộp tháng 3/2011 la khoang thang 7 được chấp thuận rồi. Bạn ở tiểu bang nào zay ? Bạn làm dịch vụ hay tự làm ? Lúc nộp hồ sơ bạn có nộp kèm hình ảnh và bằng chứng không ?
Chúc hs của bạn mau được chấp thuận.

vuyeumy

Thành viên tích cực

cảm ơn anh chị đã đóng góp ý kiến.em nhờ dịch vụ làm,em có gởi hình ảnh,giấy tờ đầy đủ sao thấy lâu quá.không biết nào mới được xét duyệt.em hiện ở wichita.có gì nhờ anh chị đi trước hướng dẫn dùm em

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

cảm ơn anh chị đã đóng góp ý kiến.em nhờ dịch vụ làm,em có gởi hình ảnh,giấy tờ đầy đủ sao thấy lâu quá.không biết nào mới được xét duyệt.em hiện ở wichita.có gì nhờ anh chị đi trước hướng dẫn dùm em
Bạn vào gov website check WAC nè: https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do
HS của bạn đang Initial Review thôi à, chưa mở đâu.

tamluu1658

Thành viên mới

chào bạn !

Bạn o Wichita cùng thành phố của ông xã mình luôn nè,bạn ở đường nào vậy? ông xã mình ở Menlo Street . minh cũng mới nộp 14/7/2011 thoi sau bạn 1 tháng rưởi đó,mình làm quen ha ,khi nào có tin gì mới mình trao đổi với nhau hen , mình thấy diện F2A của tụi mình có hồ sơ đợi tới 14 tháng luôn ,cứ từ từ dừng nôn nóng mình cảm thầy lâu lắm.

vuyeumy

Thành viên tích cực

anh chị nào biết cách copy thư mail vào usb để đem đi làm bằng chứng không.ai biết giúp mình với.em cảm ơn.chúc mọi anh chị măy mắn