[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1190410162

pelun83

Thành viên tích cực
Em xin chào tất cả ACE trong diễn đàn,em là thành viên mới mong các ACE giúp đỡ check dùm hồ sơ của em xem có case number HCM chưa,sao em đợi hoài không thấy.số hồ sơ của em WAC1190410162.em cám ơn ACE rất nhiều,chúc ACE hồ sơ chạy thật nhanh.

Last edited by a moderator:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Xin giúp em với cần rất gấp

Em xin chào tất cả ACE trong diễn đàn,em là thành viên mới mong các ACE giúp đỡ check dùm hồ sơ của em xem có case number HCM chưa,sao em đợi hoài không thấy.số hồ sơ của em WAC1190410162.em cám ơn ACE rất nhiều,chúc ACE hồ sơ chạy thật nhanh.
Hồ sơ diện gì ? Bạn post cho đúng chổ, cho các ACE dễ biết nhen, đừng hỏi trong topic người khác. :1:
Đã chuyển ra ngoài topic riêng của bạn, lần sau cứ vào trong này post bài nhen.

pelun83

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ pelun83 WAC119041016

:1: Em cám ơn Thanh nhiều nhiều,tại em không rành may tinh lắm :9:.hồ sơ của em diện vợ chồng.giấy báo Receipt Notice đã chấp nhận hồ sơ ngày 15/05/2011.số hồ sơ WAC 1190410162 . Mong ACE xem giúp em với,em cám ơn ACE rất nhiều.

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

:1: Em cám ơn Thanh nhiều nhiều,tại em không rành may tinh lắm :9:.hồ sơ của em diện vợ chồng.giấy báo Receipt Notice đã chấp nhận hồ sơ ngày 15/05/2011.số hồ sơ WAC 1190410162 . Mong ACE xem giúp em với,em cám ơn ACE rất nhiều.
-----Trả Lời----
Hồ sơ của bạn USCIS đã nhận vào ngày 15 tháng 05 năm 2011. HIện hồ sơ của bạn đến giai đoạn Initial Review. Bạn đợi thêm thời gian nữa nhé.

----Mến Chúc bạn vui và kiên nhẫn đợi chờ------

pelun83

Thành viên tích cực

em cám ơn bunbohue.em muốn hỏi là hồ sơ của e đã có số cáe number HCM chưa,mong ACE check dùm em với nhé.:8::8::8:

tuandoan

8 Đoàn !

em cám ơn bunbohue.em muốn hỏi là hồ sơ của e đã có số cáe number HCM chưa,mong ACE check dùm em với nhé.:8::8::8:
chào Bạn,

HS bạn đang trong quá trình xét duyệt tại Sở di Trú, bạn phải chờ khi nào Sở di Trú chấp thuận HS của bạn thì SDT sẽ chuyễn sang NVC, khoãng sau 1 tháng NVC sẽ cấp số HCM và sẽ tiến hành mỡ HS cho bạn luôn với điều kiện là OX bạn là công dân Hoa Kỳ. Thân chào

pelun83

Thành viên tích cực

em cam on tuandoan đã trã lời bài của em.Xã em chưa có QT:2: vậy chắc là đợi lâu lắm:20:. chúc ACE luôn vui khoẻ.:1:

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

em cam on tuandoan đã trã lời bài của em.Xã em chưa có QT:2: vậy chắc là đợi lâu lắm:20:. chúc ACE luôn vui khoẻ.:1:
---Ông Xã của bạn chưa có Quốc Tịch thì bạn vui lòng chờ thêm vài năm nữa, bạn làm diện F2A hả? kêu Ông Xã bạn nhanh nhanh thi Quốc Tịch đi, chỉ cần bổ sung giấy tờ thì hồ sơ sẽ tự chuyển qua CR1 lúc này sẽ nhanh hơn.

Good luck to you.

pelun83

Thành viên tích cực

:2:em biết vậy nhưng học vấn của Xã em rất thấp...chữ Việt còn không rành nói chi đến English :102:.Xã em cung muốn thi lắm nhưng không tự tin và...không thi luôn,thấy vậy nên em cũng không nỡ kêu Xã em thi nữa.huhhu..giờ em phai làm sao đây....em ít bạn bè lắm mà Xã em thì chỉ có thể 1năm mới về thăm em được 1 lần.nhiều khi em cảm thấy cô đơn ,buồn chán và hay suy nghỉ lung tung.mới mấy tháng mà em cảm thấy mỏi mon rồi,đợi vài năm chắc em già mất(vì suy nghỉ nhiều):2:. Các ACE trong dd có ai giống hoàn cảnh của em không,chia sẽ với em đi.Em cám ơn bun_bo_hue đã trả lời bài của em.chúc sis pv được pink và sớm đoàn tụ voi Ox...:1:

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

:2:em biết vậy nhưng học vấn của Xã em rất thấp...chữ Việt còn không rành nói chi đến English :102:.Xã em cung muốn thi lắm nhưng không tự tin và...không thi luôn,thấy vậy nên em cũng không nỡ kêu Xã em thi nữa.huhhu..giờ em phai làm sao đây....em ít bạn bè lắm mà Xã em thì chỉ có thể 1năm mới về thăm em được 1 lần.nhiều khi em cảm thấy cô đơn ,buồn chán và hay suy nghỉ lung tung.mới mấy tháng mà em cảm thấy mỏi mon rồi,đợi vài năm chắc em già mất(vì suy nghỉ nhiều):2:. Các ACE trong dd có ai giống hoàn cảnh của em không,chia sẽ với em đi.Em cám ơn bun_bo_hue đã trả lời bài của em.chúc sis pv được pink và sớm đoàn tụ voi Ox...:1:
----Thanks Pelun nhieu nha----

pelun83

Thành viên tích cực
nhờ ACE check dùm e WAC1190410162

nhờ ACE check dùm e xem hs của e có case number chua,số hs của e là WAC1190410162. cám ơn ACE rất nhiều:1:

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: F2A - Wac119041016

Hi Pelun83,

Để tiện theo dõi hồ sơ cho bạn, tôi vừa gom các topic của bạn về đây, nếu bạn có thắc mắc gì về hồ sơ của mình thì hãy vào topic này để post bài hỏi nghen, đừng mở thêm toipc mới nữa.

Trong trường hợp bạn không biết tìm bài của mình thì hãy vào link này xem hướng dẫn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc may mắn nhé.

samytuong

Thành viên tích cực

Hi pelun83! Hoàn cảnh của mình cũng giống bạn nè! Vc mình yêu nhau từ hồi còn học cấp 2 lận, mình đã quen với việc lúc nào cũng có người nương tựa giờ phải xa nhau, buồn lắm, nhớ lắm, thấy trống rỗng à! Nhưng vì tương lai sau này phải biết kiềm chế tình cảm mình xí, lấy hết sức gồng cho ý chí mình kiên cường lên để có thể vượt qua 3 năm này! Cũng may là diện này bây giờ cũng lẹ hơn trước nhiều rồi, 3 năm không ngắn cũng không dài, cố gắng lên bạn ơi! Mình vẫn thường tự an ủi vậy mà!Chúc hồ sơ của bạn suôn sẻ!

pelun83

Thành viên tích cực

:10:
Bạn Pelun83 à,

Tất cả những HS diện vợ chồng (F2A) đều có hoàn cảnh giống nhau (xa nhau, nhớ nhung, trăn trở, suy nghĩ, vui buồn lẫn lộn...), nói chung là không dễ chịu chút nào. May mà bây giờ thời gian bảo lãnh chỉ còn từ 2~3 năm, còn trước kia là 4~5 năm cơ. Mình cũng thuộc diện F2A, nên rất hiểu cảm xúc của bạn. Mấy tháng đầu cũng tâm trạng như bạn bây giờ, không những xa nhớ vợ và cả con nữa. Bây giờ thì đỡ hơn nhiều rồi nhờ vùi đầu vào công việc và có thời gian rảnh thì tập trung học Tiếng Anh và chăm sóc sức khoẻ nên rất bận rộn và không còn nhiều thời gian để mà suy nghĩ. Theo mình, bạn cũng nên lập kế hoạch công việc, học tập, chăm sóc sức khoẻ cho thật tốt...miễn sao cho mình thật bận rộn thì sẽ không sợ già vì suy nghĩ nhiều đâu. Chúc bạn luôn vui vẻ và luôn vững tin!
:1:chào bạn mamtep và samytuong.
trước hết mình xin chuc cac ACE trong diễn đàn luôn khoẻ mạnh và sớm đoàn tụ cùng gia đình(đặc biệt diện f2a"có mình nữa":9:))
bạn à,hiện tại mình ko có đi làm gì hết chỉ đi học AV vào buổi chiều thôi.vì sức khoẻ mình hơi yếu ko thể làm việc nặng nhọc mà mình lại ko có trình độ để làm việc văn phòng:2:.thời gian của mình rất nhiều nên hay suy nghi lung tung,vui buồn lẫn lộn,Ox đt mỗi ngày nhưng sao mình vẫn cảm thấy ko đủ mặc dù Ox đt hoai ko biết nói gì toàn nói chuyện củ hoặc nói chuyện hàng xóm thôi:32:.mình rất cần bạn:6: dể trao đổi,tâm tình đủ thứ chuyện và để học hỏi những kinh nghiệm của các bạn :1:.chúc ACE luôn vui vẻ và công việc thì luôn suông sẽ:1:

pelun83

Thành viên tích cực
Ðề: F2A - Wac1190410162

Em xin chào ACE trong diễn đàn.
ACE trã lời giúp dùm em vớil001.sao hồ sơ của em hơn 5tháng rồi ma NVC vẫn chưa chấp nhận nữa:2:không biết có trục trặc gì không.số hồ sơ của em la:WAC1190410162 ACE nào biết trã lời giúp em nhél001.em cám ơn ACE rất nhiều.chúc ACE luôn vui,khoẻ:8::1:

Em xin chào ACE trong diễn đàn.
ACE trã lời giúp dùm em vớil001.sao hồ sơ của em hơn 5tháng rồi ma NVC vẫn chưa chấp nhận nữa:2:không biết có trục trặc gì không.số hồ sơ của em la:WAC1190410162 ACE nào biết trã lời giúp em nhél001.em cám ơn ACE rất nhiều.chúc ACE luôn vui,khoẻ:8::1:
Chào bạn,

Vẫn u như kỷ...không có trục trặc gì đâu... vì trong quá trình xét duyệt HS tại SDT nếu có thiếu giấy tờ gì SDT sẽ yêu cầu bổ sung, Bạn an tâm nhé. thân chào

- HS F2A có chấp thuận sớm thì cũng phải chờ lịch Visa hơn 2 năm nữa mới đến lượt bạn, cho nên bạn đừng nóng lòng quá sẽ cảm thấy rất là lâu.

pelun83

Thành viên tích cực

Chào bạn,

Vẫn u như kỷ...không có trục trặc gì đâu... vì trong quá trình xét duyệt HS tại SDT nếu có thiếu giấy tờ gì SDT sẽ yêu cầu bổ sung, Bạn an tâm nhé. thân chào

- HS F2A có chấp thuận sớm thì cũng phải chờ lịch Visa hơn 2 năm nữa mới đến lượt bạn, cho nên bạn đừng nóng lòng quá sẽ cảm thấy rất là lâu.
Cám ơn anh tuandoan đã trã lời giúp em,biết vậy nhưng sao vẫn muốn thấy hồ sơ chấp thuận sẽ yên tâm hơn:10:chúc A và ACE có được ngày cuối tuần thật vui vẻ:8:

pelun83

Thành viên tích cực

Em chào ACE trong diễn đàn.
ACE check giúp em với,xem đã được approver chua,không biết có trục trặc gì không,vì hồ sơ xã em nhờ luật sư,xã em có lên hỏi luật sư,họ chỉ bảo "chờ" thôi:2:.số hồ sơ của em la:WAC1190410162 ACE check giúp em nhé.em cám ơn ACE rất nhiều.chúc ACE luôn vui,khoẻ.:1:

Chỉnh sửa cuối:

Em chào ACE trong diễn đàn.
ACE check giúp em với,xem đã được approver chua,không biết có trục trặc gì không,vì hồ sơ xã em nhờ luật sư,xã em có lên hỏi luật sư,họ chỉ bảo "chờ" thôi:2:.số hồ sơ của em la:WAC1190410162 ACE check giúp em nhé.em cám ơn ACE rất nhiều.chúc ACE luôn vui,khoẻ.:1:
chào bạn,

Vẫn chưa nhe bạn, khi nào HS được chấp thuận thì USCIS sẽ gởi thư thông báo cho OX bạn biết vì vậy bạn an tâm nhé. thân chào