[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1190675211

monalisa

Thành viên tích cực
Xin chào các anh chị trong diễn đàn.
Hồ sơ em thuộc diện F2A, do chồng em bảo lãnh.
PD: 15/09/2011, WAC1190675211.
Xin cho em hỏi là hồ sơ em đã được hơn 1 năm 2 tháng rồi sao vẫn chưa được approved?
Em có tham khảo thì thấy hồ sơ của các Anh chị trước đây được approved trong vòng 4-6 tháng, còn hồ sơ em thì quá lâu. Em rất lo lắng, chồng em có gửi email hỏi thì được họ trả lời cứ tiếp tục chờ.
Các anh chị cho em hỏi trường hợp của em có bị làm sao không, vì lịch visa em thấy thời gian bảo lãnh F2A là khoảng 2 năm rưỡi, hồ sơ em chậm trễ vậy khi đến lượt ưu tiên của mình có bị delay vì chưa hoàn tất không?
Em rất buồn. Xin mọi người tư vấn dùm em với.
Em có biết 1 thành viên trên diễn đàn mình có PD: 14/09/2011 hiện giờ cũng chưa được approved. Chị ấy cũng lo lắng giống em nhưng vẫn chưa được giải quyết.
Xin cho em hỏi là có anh chị nào có ngày ưu tiên tháng 9,10 /2011 giống em mà đã được approved chưa ạ? hay vẫn còn đang bị nằm chờ, không biết đến bao giờ....
Em xin chân thành cám ơn cả nhà.

Ðề: WAC1190675211 - xin cho em hỏi hồ sơ em sao chưa được approved dù đã có PD: 15/09/2011

On September 15, 2011, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.
hồ sơ của bạn vẫn chưa được mở.bạn cố gắng đợi 1 thời gian nữa nha.Thân.@_@

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: WAC1190675211 - xin cho em hỏi hồ sơ em sao chưa được approved dù đã có PD: 15/09/2011

On September 15, 2011, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.
hồ sơ của bạn vẫn chưa được mở.bạn cố gắng đợi 1 thời gian nữa nha.Thân.@_@
Ngày 15/09/2011 sở di trú nhập tịch đã nhận được hồ sơ định cư của bạn .và đã gởi cho bạn một thông báo về việc xử lý đơn bảo lảnh định cư của bạn .Sở di trú yêu cầu bạn làm theo hướng dẫn trong thông báo này .
Khi nào hồ sơ định cư của bạn được chấp thuận ,hoặc cần bổ xung thêm chứng cứ thì sở di trú sẽ thông báo bằng thư đến cho bạn .
Theo như nội dung thư này thì sở di trú đã gởi cho bạn một thông báo và yêu cầu bạn làm theo hướng dẫn ghi trên thông báo này .
trang web của sở di trú http://egov.uscis.gov.

monalisa

Thành viên tích cực

"Theo như nội dung thư này thì sở di trú đã gởi cho bạn một thông báo và yêu cầu bạn làm theo hướng dẫn ghi trên thông báo này ".
Dạ cho em hỏi là thông báo này là gì vậy ạ? Em cần phải làm gì, vì ngoài thông báo nhận receipt number trên thì em không nhận được thông báo yêu cầu làm theo hướng dẫn gì nữa ạ, xin giúp em với.
Em xin cám ơn rất nhiều.

vừa mới đọc tưởng em tư vấn sai chứ.@_@
bạn chỉ việc đợi thôi.khi nào cần bổ túc thì họ sẽ gởi thư về cho bạn.@_@

subin

Thành viên mới

Xin chào các anh chị trong diễn đàn.
Hồ sơ em thuộc diện F2A, do chồng em bảo lãnh.
PD: 15/09/2011, WAC1190675211.
Xin cho em hỏi là hồ sơ em đã được hơn 1 năm 2 tháng rồi sao vẫn chưa được approved?
Em có tham khảo thì thấy hồ sơ của các Anh chị trước đây được approved trong vòng 4-6 tháng, còn hồ sơ em thì quá lâu. Em rất lo lắng, chồng em có gửi email hỏi thì được họ trả lời cứ tiếp tục chờ.
Các anh chị cho em hỏi trường hợp của em có bị làm sao không, vì lịch visa em thấy thời gian bảo lãnh F2A là khoảng 2 năm rưỡi, hồ sơ em chậm trễ vậy khi đến lượt ưu tiên của mình có bị delay vì chưa hoàn tất không?
Em rất buồn. Xin mọi người tư vấn dùm em với.
Em có biết 1 thành viên trên diễn đàn mình có PD: 14/09/2011 hiện giờ cũng chưa được approved. Chị ấy cũng lo lắng giống em nhưng vẫn chưa được giải quyết.
Xin cho em hỏi là có anh chị nào có ngày ưu tiên tháng 9,10 /2011 giống em mà đã được approved chưa ạ? hay vẫn còn đang bị nằm chờ, không biết đến bao giờ....
Em xin chân thành cám ơn cả nhà.
Chào Monalisa! Mình rất hiểu và thông cảm cho cảm giác của bạn vì mình cũng giống như bạn vậy đó, PD của mình là ngày 18/04/2011 nhưng mà chờ mãi cho đến bây giờ vẫn chưa được approved nữa đó, cứ phải chờ hoài mà không biết được đến bao giờ mới được giải quyết, trong khi đó có những hồ sơ nộp sau ngày này thì hồ sơ của họ đã hoàn tất rồi. Mình cũng chẳng biết phải làm sao. Hic! :(