[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1290180138

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: WAC1290180138 - kiểm tra giúp em diện F2a đã có CASE NUMBER chua.

Cám ơn anh Tuandoan đã check hồ sơ dùm em nhé. Em đã biết hồ sơ mình approved vào ngày 13/12 rồi và hiện nay em đang đợi NVC liên lạc để điền DS3230, nhưng sao lâu quá. Anh có cách nào giúp em kiểm tra hồ sơ đang ở đâu được không?

Cám ơn các anh!

DUNGANH
Chào bạn,

HS diện F2A sau khi được SDT chấp thuận và chuyễn sang NVC thì khoãng 1 tháng sau sẽ có số HCM. Bạn có thể email cho NVC hỏi số HCM của mình. Tham khảo cách email ở link dưới:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ
Diện F2A sau khi có số HS HCM thì NVC sẽ lưu giử HS và chờ đến khi nào gần đến lượt thì NVC mới tiến hành gởi Ds3032 để mở HS cho bạn. Vì vậy trường hợp của bạn là phải chờ thôi nhé. Thân chào

tuandoan

8 Đoàn !

sao Kì zay ta, có HS khoảng từ 5 den 10 thang là đươc approved, có HS cả 15 tháng vẫn chưa được Approved là sao mình không hiểu ?
Bạn DUng Anh ơi, bạn cho mình hỏi nguoi bảo lãnh hồ sơ của bạn là trường trú nhân hay là đã có quốc tịch zay bạn ?
Hồ sơ của bạn nộp 13/7/2012 và được Approved ngày 13/12/2012 ,
Và HS bạn TuyetLoan chủ lập topic nay có PD ngày 2/2/2012 nộp trước bạn mấy tháng mà vẫn chưa được Approved ?
Trong khi ở bên kia còn có hội những người chờ Approved hồ sơ nộp từ 6,7,8,9,10 /2011 mà vẫn chưa được Approved là sao ?
Hồ sơ của mình cung 12 tháng rồi chưa được Approved, mình vẫn chưa hiểu, có ai giải thích được không ?
Chào bạn,

Tiến trình xét duyệt HS tại SDT không phải ai nộp trước là HS được chấp thuận trước. Những HS diện vợ chồng thời gian xét tại SDT nhanh hay chậm là do lý lịch cá nhân của mọi người khác nhau.(thường thì tình trạng hôn nhân của ai đơn giản thì sẽ được chấp nhận nhanh hơn so người những người có tình trạng hôn nhân phức tạp, vì SDT phải xét duyệt kỷ hơn và củng do yếu tố khác là giấy tờ có đầy đủ hay là phải bổ sung thêm. Thường nếu cần bổ sung thêm giấy tờ thì SDT sẽ thông báo cho người bảo lãnh biết. Thân chào. Thường nếu cần bổ sung thêm giấy tờ thì SDT sẽ thông báo cho người bảo lãnh biết. Thân chào

DUNGANH

Thành viên tích cực

Hi anh tuan doan,

Hồ sơ của em là diện CR1 mà, em đã có case number rồi, nhưng vì một số trục trặc nên NVC gửi trả lại USCIS vì họ gửi thiếu giấy tời gi đó, nên vào ngay 9/1 USCIS đã gửi lại cho NVC một lần nữa để tiến hành các bước tiếp theo cho em. Xui xẻo quá.

Thanks anh đã hướng dẫn.
DUNGANH

DUNGANH

Thành viên tích cực

Chào bạn kindlyvn,

Ox mình là người đã có quốc tịch, mình thấy hồ sơ của mình là bình thường chứ không có nhanh, có hồ sơ các bạn khác chỉ có 3tháng la approve rồi, mặc dù approve rồi mà vẫn trục trăc vài thứ nữa đó. Nếu bạn thấy lâu quá, bạn nói ông xã gọi lên USCIS hỏi thử xem sao.
Khi hồ sơ mình bị trục trăc, Ox mình gọi liên tục ah.

Chào,
DUNGANH

kindlyvn

Thành viên mới

Cam on Ban Tuandoan va Ban DungAnh rat nhieu, vay la HS con tuy thuoc vao su hen xui nua.
Chuc cho tat ca HS cua Anh Chi Em trong dien dan duoc may man, xuoi chay.

Thân
Ps: sr vi minh reply o dien thoai nen khong danh dau tieng viet duoc.

Chào bạn,

Tiến trình xét duyệt HS tại SDT không phải ai nộp trước là HS được chấp thuận trước. Những HS diện vợ chồng thời gian xét tại SDT nhanh hay chậm là do lý lịch cá nhân của mọi người khác nhau.(thường thì tình trạng hôn nhân của ai đơn giản thì sẽ được chấp nhận nhanh hơn so người những người có tình trạng hôn nhân phức tạp, vì SDT phải xét duyệt kỷ hơn và củng do yếu tố khác là giấy tờ có đầy đủ hay là phải bổ sung thêm. Thường nếu cần bổ sung thêm giấy tờ thì SDT sẽ thông báo cho người bảo lãnh biết. Thân chào. Thường nếu cần bổ sung thêm giấy tờ thì SDT sẽ thông báo cho người bảo lãnh biết. Thân chào
Chào bạn kindlyvn,

Ox mình là người đã có quốc tịch, mình thấy hồ sơ của mình là bình thường chứ không có nhanh, có hồ sơ các bạn khác chỉ có 3tháng la approve rồi, mặc dù approve rồi mà vẫn trục trăc vài thứ nữa đó. Nếu bạn thấy lâu quá, bạn nói ông xã gọi lên USCIS hỏi thử xem sao.
Khi hồ sơ mình bị trục trăc, Ox mình gọi liên tục ah.

Chào,
DUNGANH

TUYET LOAN

Thành viên mới

Ba5n vui lòng giup minh check xem co case number chưa.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Ba5n vui lòng giup minh check xem co case number chưa.
Hồ sơ bạn đã được USCIS chấp thuận ngày 19/06/2013, 1 tháng sau chuyển sang NVC lúc đó bạn sẽ có số hồ sơ Case Number HCM. Nếu vẫn chưa nhận được, thì bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC để hỏi số hồ sơ ở link này: Thư hỏi số hồ sơ.

TUYET LOAN

Thành viên mới

Hồ sơ của mình đã có case number HCM2013689021. Chồng mình đã đóng fee 88$ rồi. Khi nào mình mới đóng tiền đợt tiếp theo và cần làm những gì.

Loves

Thành viên tích cực

khi đã đóng 88$ xong rồi ,
Bạn nhận được thư NVC gởi về VN cho bạn chưa ?
NVC chờ bạn điền DS-3032 ( chọn người đại diện đóng tiền visa ) , khi nào NVC nhận được mẫu thư này sẽ cho đóng 230 $ .

Hướng dẫn điền DS-3032 , trong 5 tờ giấy mà NVC gởi về cho bạn , bạn chọn ra 1 tờ có mẫu giống mẫu ở dưới , đem photo ra thêm vài tờ để dành nếu lỡ ghi sai .

Sau khi điền xong kí tên thì bạn scan lấy file để gởi qua mail cho NVC theo cách ở dưới , còn 1 tờ gốc vừa kí xong bạn gởi thẳng qua bưu điện cho NVC ( gởi phí bình thường thôi ); nếu kĩ hơn thì có thể photo vài tờ để dành
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/145-DS-3032-mẫu-hình-ảnh

Bạn tham khảo : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z