[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1290446540

Ngo Anh Tuan

Thành viên tích cực
ai giúp em kiểm tra recipe number : WAC1290446540 . Em chỉ biết mỗi số này tại em và mẹ rất ít nc nên không biết rõ hồ sơ mình là diện gì và ngày ưu tiên là ngày nào . Mong mọi người giúp em kiểm tra . Chúc sức khõe mọi người !
Em xin lỗi và cho em hỏi expiration date là ngày gì vậy ạ .

Last edited by a moderator:

Ngo Anh Tuan

Thành viên tích cực
Giúp em kiểm tra tình trạng hồ sơ

Chào mọi người , số recipe number của em là : WAC1290446540 . Em hoàn toàn không biết tình trạng hồ sơ diện của hồ sơ vì em rất ít liên lạc với mẹ em vì chuyện học của em và mẹ em cũng rất bận mong mọi ngươi giúp đỡ cho em . Em cảm ơn và chúc mọi người nhiều sức khõe .

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Giúp em kiểm tra tình trạng hồ sơ

Chào mọi người , số recipe number của em là : WAC1290446540 . Em hoàn toàn không biết tình trạng hồ sơ diện của hồ sơ vì em rất ít liên lạc với mẹ em vì chuyện học của em và mẹ em cũng rất bận mong mọi ngươi giúp đỡ cho em . Em cảm ơn và chúc mọi người nhiều sức khõe .
Chào Ngo Anh Tuan!

Đây là kết quả check hồ sơ của bạn đây:

Initial Review

On July 27 2012, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice des cribing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.
Hồ sơ bạn hiện tại ở Sở Di trú và Nhập tịch Hoa Kỳ USCIS, nơi này thông báo là vào ngày 27/07/2012 đã nhận được đơn I-130 của gia đình bạn gửi, đang ở giai đoạn xem xét ban đầu Initial Review, chưa được chấp thuận. Bạn cố gắng chờ thời gian nữa và thường xuyên vào diễn đàn theo dõi diễn biến lịch Visa hàng tháng.

Bạn xem thêm ở đây, để biết mình là diện bảo lãnh ưu tiên nào:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/148-thân nhân

Chúc may mắn!
Thân.

Ngo Anh Tuan

Thành viên tích cực

dạ em xin cam ơn anh/chị đã trả lời bải của em . Cho em hỏi thêm , em nhìn vào góc cuối của trang xem hồ sơ và thấy expiration date là 30-6-2012 . Cho em hỏi cái này là gì và nó ảnh hưởng gì không ạ . Em xin cảm ơn mọi người đã đọc và trả lời em . Chúc mọi người nhiều sức khõe !

PhuongChau

Diễn đàn XNC

dạ em xin cam ơn anh/chị đã trả lời bải của em . Cho em hỏi thêm , em nhìn vào góc cuối của trang xem hồ sơ và thấy expiration date là 30-6-2012 . Cho em hỏi cái này là gì và nó ảnh hưởng gì không ạ . Em xin cảm ơn mọi người đã đọc và trả lời em . Chúc mọi người nhiều sức khõe !
Có phải bạn nhìn thấy dòng chữ này ở cuối trang:
OMB control no. 1615-0080
Expiration date 6-30-2012

Được dịch và hiểu là:
OMB kiểm soát không. 1615-0080
Ngày hết hạn 2012/06/30

Đó là phần mặc định của trang USCIS, không có ảnh hưởng gì đến hồ sơ của bạn đâu, yên tâm đi nhé.

Ngo Anh Tuan

Thành viên tích cực

Em đã tìm trên diễn dàn được mẫu email hỏi case number là như sau :

Object: Receipt Number ….

Dear Madam or Sir,

I learn that my case is now at the National Visa Center . Thus, I would be grateful to you for informing me ofmy case number.

Please note that my petitioner’s full name is [tên họ của người bảo lãnh] and his date of birth was [ngày sanh của người bảo lãnh].

As for me, I am the principal applicant in the present case. My full name is [tên họ của bạn] and my date of birth was [ngày sanh của bạn].

Thank you very much for your attention.

[Tên họ của ngườiđược bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[Số điện thoại]

Nguồn: Hùng Việt Blog

Gửi email về địa chỉ: NVCINQUIRY@state.gov

Cho em xin lấy 1 ví dụ để mọi người hiểu theo cách nghĩ của em vì em đang không rõ ràng lắm về phần này .
Mẹ em ở VN có thể tên là : Nguyen Tuyet A
Qua bên kia khi gửi tiền về cho em tên là : A Tuyet Nguyen .
phần tên người đc bảo lãnh là : Ngo Anh Tuan
hay em viết là : Tuan Anh Ngo .
Vậy cho em hỏi em nên ghi tên nào vào mẫu email để hỏi .
Em chỉ có phần này không hiểu rõ . Mong mọi người giúp em . Em xin cảm ơn anh/chị/cô/chú hoaiphuongchau đã trả lời giúp em rất nhiều vấn để mong anh/chị vẫn có thể giúp em .Em xin cảm ơn mọi người vì em không giỏi tiếng Anh cho lắm nên sẽ có phần hỏi hơi làm phiền , mong mọi người thông cảm và giúp đỡ em .
Chúc mọi người mạnh khõe và hạnh phúc !

tien_thanh0711

Thành viên

Em đã tìm trên diễn dàn được mẫu email hỏi case number là như sau :

Object: Receipt Number ….

Dear Madam or Sir,

I learn that my case is now at the National Visa Center . Thus, I would be grateful to you for informing me ofmy case number.

Please note that my petitioner’s full name is [tên họ của người bảo lãnh] and his date of birth was [ngày sanh của người bảo lãnh].

As for me, I am the principal applicant in the present case. My full name is [tên họ của bạn] and my date of birth was [ngày sanh của bạn].

Thank you very much for your attention.

[Tên họ của ngườiđược bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[Số điện thoại]

Nguồn: Hùng Việt Blog

Gửi email về địa chỉ: NVCINQUIRY@state.gov

Cho em xin lấy 1 ví dụ để mọi người hiểu theo cách nghĩ của em vì em đang không rõ ràng lắm về phần này .
Mẹ em ở VN có thể tên là : Nguyen Tuyet A
Qua bên kia khi gửi tiền về cho em tên là : A Tuyet Nguyen .
phần tên người đc bảo lãnh là : Ngo Anh Tuan
hay em viết là : Tuan Anh Ngo .
Vậy cho em hỏi em nên ghi tên nào vào mẫu email để hỏi .
Em chỉ có phần này không hiểu rõ . Mong mọi người giúp em . Em xin cảm ơn anh/chị/cô/chú hoaiphuongchau đã trả lời giúp em rất nhiều vấn để mong anh/chị vẫn có thể giúp em .Em xin cảm ơn mọi người vì em không giỏi tiếng Anh cho lắm nên sẽ có phần hỏi hơi làm phiền , mong mọi người thông cảm và giúp đỡ em .
Chúc mọi người mạnh khõe và hạnh phúc !
bạn viết tên mẹ bạn là A Tuyet Nguyen, tên bạn là Tuan Anh Ngo. @_@

tien_thanh0711

Thành viên
ai giúp em kiểm tra recipe number : WAC1290446540 . Em chỉ biết mỗi số này tại em và mẹ rất ít nc nên không biết rõ hồ sơ mình là diện gì và ngày ưu tiên là ngày nào . Mong mọi người giúp em kiểm tra . Chúc sức khõe mọi người !
Em xin lỗi và cho em hỏi expiration date là ngày gì vậy ạ .
hồ sơ của bạn chưa được chấp thuận và ngày ưu tiên của bạn là 27/07/2012. bạn vui lòng đợi 1 thời gian nữa nha @_@
nếu mẹ bạn mới qua Mỹ (có thẻ xanh) bảo lãnh cho bạn còn độc thân dưới 21t thì bạn diện F2A
nếu mẹ bạn mới qua Mỹ------------------------------------------------------trên 21t ---------------F2B

Last edited by a moderator:

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào Ngo Anh Tuan!

Tất cả các bài viết của bạn, tôi đã gom lại. Đây là topic của bạn, lần sau post hỏi bài tại đây. Vui lòng đừng mở thêm topic mới nữa, để các ACE diễn đàn dễ theo dõi tiến trình hồ sơ và tư vấn giúp bạn. Mong bạn hợp tác vui vẻ.

Xem hướng dẫn cách tìm lại bài viết, ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1108-tìm lại bài viết

Chúc bạn vui cùng diễn đàn!

vuthangsi

Ban điều hành
Mấy anh/chị kiểm tra lại dùm em . Vì em vừa kiểm tra trên https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do thì hình như hồ sơ của em đã được approved . Xin kiểm tra lại dùm em . Em cảm ơn anh/chị !
Check receipt number wac1290446540
Post Decision Activity
On June 26, 2013, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

Hồ sơ của bạn đã được chấp thuận ngày 26/06/2013.
Sau 30 ngày , kể từ 26/06/2013 thì gởi email cho NVC hỏi số case number .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ

Ngo Anh Tuan

Thành viên tích cực
Anh có thể cho em đường link để xem các bước tiếp theo của em cần gì được không anh . Em xin cảm ơn !

Ngo Anh Tuan

Thành viên tích cực
Em nên gửi email hỏi case number trước mấy ngày để lúc họ trả lời là đủ 30 ngày . Hay là em đợi đúng 30 ngày là 26/07 mới nên gửi . Mong mấy anh/chị giúp dùm em .

xuanthu

Thành viên tích cực
Ban co the goi email de hoi case number ngay bay gio . Minh cung lam nhu vay sau 2 tuan la da dc case number , va 2 tuan tiep theo Minh da nhan dc visa dong tien va form DS-3032 . Chuc ban nhan duoc tin vui nhe .

Loves

Thành viên tích cực
hỏi bây giờ cũng được, nếu NVC chưa có thông tin thì sau này gởi tiếp lần nữa . Ko ảnh hưởng gì tới hồ sơ, nhưng phải chờ NVC trả lời rồi mới gởi tiếp..

Ngo Anh Tuan

Thành viên tích cực
Nếu hồ sơ đã hoàn tất và đợi phỏng vấn . Khi đi phỏng vấn em cần mang chính xác đầy đủ giấy tờ gì . Mong mấy anh/chị hướng dẫn cụ thể nên mang hồ sơ gì của F2A , mẹ bảo lãnh con dưới 21 tuổi . Cảm ơn anh/chị !

Ngo Anh Tuan

Thành viên tích cực
Chào anh/chị , em có chút không hiểu về phần nay
IV. Sắp xếp hồ sơ để gửi đi:

Hồ sơ của người được bảo lãnh bên VN gồm có:

1. DS230 cho mỗi đương đơn gồm phần 1 (ký tên) và phần 2 (không ký tên)

2. Bản photocopy trang đầu & trang có thông tin cá nhân trên tờ hộ chiếu (không cần công chứng). Hộ chiếu còn hiệu lực ít nhất tám tháng dành cho mỗi đương đơn.

3. Lý lịch tư pháp số 2, của mỗi đương đơn trên 16 tuổi (bản chính)

4. Khai sanh (Trích lục, bản sao, NVC không chấp nhận tờ Photocopy)

5. Giấy chứng nhận độc thân cho Nam 20 tuổi, Nữ 18 tuổi. (bản sao)

6. Hôn thú (Sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

7. Giấy ly hôn (nếu có, sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

8. Hồ sơ quân đội, giấy tiền án (nếu có)

9. 2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình)

Chú ý: Sau khi sắp xếp mỗi người 1 bộ hồ sơ đầy đủ thì Photocopy ra thành 1 bộ nữa để nộp kèm theo (mỗi hồ sơ gồm có 1 bộ chính và 1 bộ phụ photocopy)

* Tất cả các giấy trên đều sử dụng bút chì ghi Case Number HCM lên góc trên bên phải của mỗi tờ giấy.

* Hình của mỗi đương đơn nhớ ghi Case Number, họ tên, ngày-tháng-năm sinh bằng bút chì vào phía sau lưng hình, sau đó cho vào túi nilon loại nhỏ nhất và dùng bấm, bấm chung vào với hồ sơ của đương đơn.

Gởi toàn bộ qua cho người bảo lãnh để sau khi đóng tiền visa, người bảo lãnh in Document Cover Sheet (Barcode) 230$ đặt trên bộ DS-230 cùng với các giấy tờ cá nhân mỗi người.

Cho em hỏi nếu chuẩn bị tất cả hồ sơ và gửi đi wa bên người bảo lãnh rồi thì lúc mình đi phỏng vấn mình cầm theo hồ sơ gì ? Ví dụ như ds 230 cần ký tên trong phần thứ 2 . Lý lịch tư pháp .......
Mong mọi người chỉ giúp em tại có phần nay em hơi khó hiểu . Xin cảm ơn anh/chị đã xem và giúp đỡ !