[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ F2A - WAC1290549282 & WAC1290549283

hitman8283

Thành viên mới
Xin chào cả nhà!

Mình làm giấy tờ bảo lãnh cho vợ và con riêng của vợ mình (6 tuổi) và nộp cùng 1 ngày (notice letter cua ca 2 nguoi goi ve cung 1 ngay). Nhưng mà vợ mình thì có giấy app (ngày 8/8/2013) nhưng mà hồ sơ của bé H thì vẫn chưa co tin tức gì cả. Receipt number của vợ mình là: WAC 1290549283 and bé H: WAC 1290549282. Có ai nằm trong trường hợp (bảo lãnh vợ/chồng và con riêng) giồng mình không?
Hiện giờ mình vẫn đang chờ case number for vợ mình và giấy app của bé H. Mình biết là phải chờ khoảng 1 tháng, phải không các bạn? Có thể làm cách nào check được hs của bé H tiến hành tới đâu rồi không vậy?
Quá trình sau khi nhận được app notice là cần phái chuẩn bị giấy tờ gì bên vợ con mình vá cả mình nữa? Lý lịch tư pháp cần phải điền số 1 hoặc là 2 (mình không rõ phần này cho lắm).

Mong các bạn nào có kinh nghiệm thì xin chỉ dẫn dùm để gia đình mình đoàn tụ.

Chân thành cám ơn,

KN

hitman8283

Thành viên mới
Ðề: Wac 1290549282/3

Có ai gặp trường hợp này của mình chưa vậy?

Immigrant Visa Invoice Payment Center
This case is in the process of termination. Fee payments and online forms can no longer be accepted. If you believe you have received this message in error, or to resume processing of the case, please contact the NVC immediately.[/COLOR]

Không biết tại sao mình không thể add photo o dây nữa. Hàng chữ o trên la error message mà mình nhận được tu website cua Visa Center. Giờ mình cần phải làm gì đây.

Xin cảm ơn cá bạn,

KN

Ðề: Wac 1290549282/3

Có ai gặp trường hợp này của mình chưa vậy?

Immigrant Visa Invoice Payment Center
This case is in the process of termination. Fee payments and online forms can no longer be accepted. If you believe you have received this message in error, or to resume processing of the case, please contact the NVC immediately.[/COLOR]

Không biết tại sao mình không thể add photo o dây nữa. Hàng chữ o trên la error message mà mình nhận được tu website cua Visa Center. Giờ mình cần phải làm gì đây.

Xin cảm ơn cá bạn,

KN
WAC1290549282
Request for Evidence

On September 17, 2013, we mailed a notice requesting
additional evidence or information in this case I130 IMMIGRANT PETITION FOR
RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow the instructions on the notice to
submit the requested information. This case will be in suspense until we receive
the evidence or the opportunity to submit it expires. Once we receive the
requested evidence or information and make a decision on the case, you will be
notified by mail. If you move while this case is pending, please use our Change
of Address online tool to update your case with your new address or call our
customer service center at 1-800-375-5283.

Mình check trên hồ sơ của con bạn chưa được approval bởi vì ngày 17/09/2013 đã yêu cầu bạn nộp bổ sung bằng chứng, bạn hãy đợi thư chính thức được gởi về thì nộp bổ sung giấy tờ mà họ yêu cầu. Bạn không nên lo lắng cứ làm từng bước một thì bạn sẽ xong hết thôi.