[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1590161131

• Thread starter Nguyễn Thị Kim Ngân
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Thị Kim Ngân

Guest
Chào cả nhà. Em là thành viên mới. Anh chị tư vấn giúp em là chồng em vừa mang giấy ĐKKH của tụi em về Mỹ và nhờ Vp luật sư mở hồ sơ. Chồng em đã đóng 420$ rồi. Vậy mình có cách nào kiểm tra xem hồ sơ mình đã được mở chưa hay không ạ?. Em sợ Vp luật sư chưa nộp hồ sơ cho em..;((

Thành

Thích đủ thứ ...
Hồ sơ F2A - Ngan Nguyen

Chào cả nhà. Em là thành viên mới. Anh chị tư vấn giúp em là chồng em vừa mang giấy ĐKKH của tụi em về Mỹ và nhờ Vp luật sư mở hồ sơ. Chồng em đã đóng 420$ rồi. Vậy mình có cách nào kiểm tra xem hồ sơ mình đã được mở chưa hay không ạ?. Em sợ Vp luật sư chưa nộp hồ sơ cho em..;((
Khi hồ sơ đã được nộp vào Sở di trú thì họ sẽ gửi liền cho bạn 1 tờ biên nhận trong đó có ghi ngày nộp đơn (receipt number). Văn phòng luật sư, người bảo lãnh sẽ nhận được tờ biên nhận này sau khi đơn đã được nộp vào.

N

Nguyễn Thị Kim Ngân

Guest
Hồ sơ F2A - Ngan Nguyen

Dạ. Em cảm ơn anh Thành.

N

Nguyễn Thị Kim Ngân

Guest
Hồ sơ F2A - Ngan Nguyen

Cả nhà ơi hôm nay a xã báo tin lãnh sự quán đã chấp nhận hồ sơ của vợ chồng e rồi. Receipt no. WAC1590161131 có PD ngày 06/02/2015 chắc còn phải đợi lâu lắm hả cả nhà. Tiếp theo thì e phải làm gì ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cả nhà ơi hôm nay a xã báo tin lãnh sự quán đã chấp nhận hồ sơ của vợ chồng e rồi. Receipt no. WAC1590161131 có PD ngày 06/02/2015 chắc còn phải đợi lâu lắm hả cả nhà. Tiếp theo thì e phải làm gì ạ?
Kết quả check hồ sơ của bạn.

Case Was Received
On February 6, 2015, we received your Form I-130, Immigrant Petition for Relative, Fiance(E), or Orphan, Receipt Number WAC1590161131, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by March 8, 2015, please call Customer Service at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Nôị dung trên Sở Nhập tịch và Di trú USCIS thông báo ngày 06/02/2015 đã nhận được I-130 của bạn, và hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu Initial review, chưa được chấp thuận Approved.

Hiện tại diện visa F2A đang xem xét đến trước ngày 22/06/2013, hồ sơ này có ngày ưu tiên 06/02/2015, theo dự đoán khoảng còn 1 năm 8 tháng nữa mới đến lượt được xem xét giải quyết, và cũng còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên, NVC sẽ thông báo và tiến hành mở hồ sơ cho bạn. Giờ thì bạn không cần phải làm gì cả, chờ kết quả từ USCIS khi nào hồ sơ được chấp thuận, thì mới tiến hành làm đến các bước kế tiếp.

N

Nguyễn Thị Kim Ngân

Guest
Dạ em cảm ơn chị PhuongChau. Vậy là mình phải chờ đến ngày ưu tiên thì mới biết hồ sơ có được approved không hả chị?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm ơn chị PhuongChau. Vậy là mình phải chờ đến ngày ưu tiên thì mới biết hồ sơ có được approved không hả chị?
Khi nào hồ sơ được chấp thuận approved, họ sẽ gửi thông báo cho Người bảo lãnh biết. Vì USCIS họ xét duyệt hồ sơ theo thứ tự trước sau, nên mình phải cố gắng chờ. Yên tâm đi không vấn đề gì đâu.

DucTran

Thành viên mới
N

Nguyễn Thị Kim Ngân

Guest
Cả nhà ơi!
Em vừa check thì thấy hồ sơ của em được app rùi đúng không ạ?.
Vậy tiếp theo là em phải làm gì nữa ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cả nhà ơi!
Em vừa check thì thấy hồ sơ của em được app rùi đúng không ạ?.
Vậy tiếp theo là em phải làm gì nữa ạ?
Hồ sơ bạn đã được USCIS xét chấp thuận approved vào ngày 01/04/2015. Bạn chờ khoảng từ 4 - 6 tuần lễ hồ sơ sẽ được chuyển sang NVC, lúc đó bạn sẽ có số hồ sơ Case number HCM, họ sẽ gửi qua đường bưu điện đến địa chỉ nhà bạn. Nếu quá thời gian này vẫn chưa nhận được thông tin này.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để hỏi số hồ sơ Case number HCM.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/21666-Hướng-dẫn-điền-thông-tin-liên-lạc-với-NVC

Chỉnh sửa cuối:
N

Nguyễn Thị Kim Ngân

Guest
Ðề: Hồ sơ F2A - WAC1590161131

Hồ sơ bạn đã được USCIS xét chấp thuận approved vào ngày 01/04/2015. Bạn chờ khoảng từ 4 - 6 tuần lễ hồ sơ sẽ được chuyển sang NVC, lúc đó bạn sẽ có số hồ sơ Case number HCM, họ sẽ gửi qua đường bưu điện đến địa chỉ nhà bạn. Nếu quá thời gian này vẫn chưa nhận được thông tin này.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để hỏi số hồ sơ Ca se number HCM.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/21666-Hướng-dẫn-điền-thông-tin-liên-lạc-với-NVC
Dạ em cảm ơn chị PhuongChau nhìu ạ!

N

Nguyễn Thị Kim Ngân

Guest
Cả nhà giúp em với. Sao đến bây giờ mà em chưa nhận được Case number nữa ạ. Có cách nào kiểm tra giúp em không ạ?

Thu Trang

Thành viên mới

Hi chị!
Chị ơi cho e hỏi là khi chồng chị nộp hồ sơ thì có nộp kèm hình ảnh đám cưới ko vậy ạ? :1::1::1:

N

Nguyễn Thị Kim Ngân

Guest

Hi chị!
Chị ơi cho e hỏi là khi chồng chị nộp hồ sơ thì có nộp kèm hình ảnh đám cưới ko vậy ạ? :1::1::1:
Ko có bạn ơi...chỉ nộp giấy tờ cần thiết thôi....khi nào phỏng vấn thì mới cần bằng chứng hay sao ấy...

Thu Trang

Thành viên mới

Ko có bạn ơi...chỉ nộp giấy tờ cần thiết thôi....khi nào phỏng vấn thì mới cần bằng chứng hay sao ấy...
Thì e cũng tìm hiểu và xem những bài hướng dẫn thì bảo là nên nộp khi mở hồ sơ. E cũng hơi hoang mang nên đọc bài của chị, được biết chồng chị mới mở hs nên e hỏi ý mà. Vậy chung quy là khi chồng chị nộp hồ sơ thì chỉ nộp những giấy tờ thôi đúng ko ạ?
Cho e hỏi thêm xíu là chồng chị ở bang nào thế ạ? (vì e thấy hs của chị khá thuận lợi và nhanh chóng, e nghĩ chắc tùy theo bang và tùy theo hồ sơ )
Cảm ơn chị rất nhìu :8:

N

Nguyễn Thị Kim Ngân

Guest

Thì e cũng tìm hiểu và xem những bài hướng dẫn thì bảo là nên nộp khi mở hồ sơ. E cũng hơi hoang mang nên đọc bài của chị, được biết chồng chị mới mở hs nên e hỏi ý mà. Vậy chung quy là khi chồng chị nộp hồ sơ thì chỉ nộp những giấy tờ thôi đúng ko ạ?
Cho e hỏi thêm xíu là chồng chị ở bang nào thế ạ?
Cảm ơn chị rất nhìu :8:
Chồng mình ở Texas á. Chỉ nộp giấy tờ thôi vì timeline chưa cần thiết lắm. Với lại chồng mình nhờ luật sư làm hết mọi thứ bạn ạ.

lethimyle1972

Thành viên tích cực

Chồng mình ở Texas á. Chỉ nộp giấy tờ thôi vì timeline chưa cần thiết lắm. Với lại chồng mình nhờ luật sư làm hết mọi thứ bạn ạ.
Hi Em,hồ sơ chị tháng 11/2014 app tháng 3/2015 đến giờ cũng chưa có Case Number HCM nữa.Chị em mình Ngày PD cũng gần nhau có gì thông tin cho nhau nhé.OX chị cũng ở Texas đó

N

Nguyễn Thị Kim Ngân

Guest

Hi Em,hồ sơ chị tháng 11/2014 app tháng 3/2015 đến giờ cũng chưa có Case Number HCM nữa.Chị em mình Ngày PD cũng gần nhau có gì thông tin cho nhau nhé.OX chị cũng ở Texas đó
Dạ vậy hả chị. Chị có mail cho NVC thử chưa chị.? E cũng chưa nhận đc case.