[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1790401064

Hoàng Lan Trần

Thành viên mới
Xin chào chị Phuong Chau,
Xin cho em hỏi chồng là thường trú nhân (có thẻ xanh) đã nộp hồ sơ bảo lãnh em vào tháng 07/2017, số hồ sơ:
WAC1790401064. Vậy hồ sơ của em sẽ đợi đến khi nào? Và cần chuẩn bị những gì gần nhất ạ?
Và thêm 1 ý nữa là em có xin phỏng vấn vào tháng 09/2017 để dự lễ cưới của em ruột nhưng không được có lẽ vì đang có hồ sơ bảo lãnh, vậy có ảnh hưởng gì đến phỏng vấn sau này không ạ?
Chân thành cảm ơn chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào chị Phuong Chau,
Xin cho em hỏi chồng là thường trú nhân (có thẻ xanh) đã nộp hồ sơ bảo lãnh em vào tháng 07/2017, số hồ sơ:
WAC1790401064. Vậy hồ sơ của em sẽ đợi đến khi nào? Và cần chuẩn bị những gì gần nhất ạ?
Và thêm 1 ý nữa là em có xin phỏng vấn vào tháng 09/2017 để dự lễ cưới của em ruột nhưng không được có lẽ vì đang có hồ sơ bảo lãnh, vậy có ảnh hưởng gì đến phỏng vấn sau này không ạ?
Chân thành cảm ơn chị
Chào Hoàng Lan Trần,
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Was Received
On July 19, 2017, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1790401064, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by August 18, 2017, please call the USCIS Contact Center at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 19/07/2017, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn số biên nhận WAC1790401064, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date, nên hiện tại bạn không cần phải làm gì cả, mà phải cố gắng chờ thêm thời gian nữa.
Theo nội dung trên có nghĩa là bạn đã rớt phỏng vấn hết 1 lần đúng không? Vậy thì sắp tới khi đến lượt hồ sơ của bạn được phỏng vấn, bạn phải trình bày lý do cụ thể với Viên chức LSQ một cách trung thực.

Hoàng Lan Trần

Thành viên mới
Chào Hoàng Lan Trần,
Kết quả check hồ sơ của bạn.

Ngày 19/07/2017, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn số biên nhận WAC1790401064, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date, nên hiện tại bạn không cần phải làm gì cả, mà phải cố gắng chờ thêm thời gian nữa.
Theo nội dung trên có nghĩa là bạn đã rớt phỏng vấn hết 1 lần đúng không? Vậy thì sắp tới khi đến lượt hồ sơ của bạn được phỏng vấn, bạn phải trình bày lý do cụ thể với Viên chức LSQ một cách trung thực.
Dạ vâng, em cảm ơn chị!
Hồ sơ của tụi em đã hơn 1 năm, và theo lịch chị dự cho tháng 11 tới thì như vậy gần 1 năm nữa mới kêu tới hồ sơ em phỏng vấn phải không chị?
Mến chúc chị tuần mới tốt lành, và xin cảm ơn chị đã giải đáp thắc mắc!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ vâng, em cảm ơn chị!
Hồ sơ của tụi em đã hơn 1 năm, và theo lịch chị dự cho tháng 11 tới thì như vậy gần 1 năm nữa mới kêu tới hồ sơ em phỏng vấn phải không chị?
Mến chúc chị tuần mới tốt lành, và xin cảm ơn chị đã giải đáp thắc mắc!
Bạn xem hướng dẫn ở đây, để biết một hồ sơ di trú khi được xếp lịch phỏng vấn, thì phải trải qua một quá trình diễn biến như sau:
http://xuatnhapcanh.com/threads/qua-trinh-phai-trai-qua-cua-mt-h-so-di-tru.26170/
P/s: Cám ơn những lời chúc tốt lành của bạn. Bạn cũng vậy nghe.

Hoàng Lan Trần

Thành viên mới
Xin chào chị,
Cho em hỏi trường hợp chồng em qua Mỹ được 2 năm hơn và đang học thêm University để sau này có bằng cấp. Trong quá trình vừa học thì xin làm thêm trong trường luôn, vậy nếu tiến trình bảo lãnh được approve thì có phải mình cần khai thuế sớm không? Và thời gian bảo lãnh diện F2A là 18-23 tháng tính từ ngày nộp đơn hay tính từ ngày được Approve?
Xin cảm ơn chị!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào chị,
Cho em hỏi trường hợp chồng em qua Mỹ được 2 năm hơn và đang học thêm University để sau này có bằng cấp. Trong quá trình vừa học thì xin làm thêm trong trường luôn, vậy nếu tiến trình bảo lãnh được approve thì có phải mình cần khai thuế sớm không? Và thời gian bảo lãnh diện F2A là 18-23 tháng tính từ ngày nộp đơn hay tính từ ngày được Approve?
Xin cảm ơn chị!
Không có thời gian qui định thời gian cụ thể của các diện bảo lãnh F cả? mà phải tùy thuộc vào tình hình diễn biến lịch visa tiến triển hàng tháng tăng nhanh hay chậm, tất cả đều được xem xét dựa trên cơ sở ngày ưu tiên Priority Date của hồ sơ. Còn về vấn đề bảo trợ tài chánh, thì giấy tờ đều phải có phần khai thuế kèm theo.