[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1890066496

Thao Cao

Thành viên mới
Xin chào anh/ chị.
Hồ sơ của e là diện F2A
Ngày ưu tiên: 28/11/2017
Hiện tại thì chồng em mới nhận được số Receipt Number WAC1890066496
Anh/ Chị cho em hỏi hiện tại thì em cần phải làm gi và hồ sơ em tới đâu rồi ạ.
Do trước đây thì chồng em bảo lãnh bằng thẻ xanh giờ bổ sung thêm bằng quốc tịch thì hồ sơ em có nhanh hơn không ạ?
Mong anh/chị giúp đỡ.
Em xin cám ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào anh/ chị.
Hồ sơ của e là diện F2A
Ngày ưu tiên: 28/11/2017
Hiện tại thì chồng em mới nhận được số Receipt Number WAC1890066496
Anh/ Chị cho em hỏi hiện tại thì em cần phải làm gi và hồ sơ em tới đâu rồi ạ.
Do trước đây thì chồng em bảo lãnh bằng thẻ xanh giờ bổ sung thêm bằng quốc tịch thì hồ sơ em có nhanh hơn không ạ?
Mong anh/chị giúp đỡ.
Em xin cám ơn!
Chào Thao Cao,
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Was Received
On November 28, 2017, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1890066496, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by December 28, 2017, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 28/11/2017, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn số biên nhận WAC1890066496, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date. Nếu chồng bạn nộp bổ sung bằng Quốc tịch, thì từ diện F2A bảo lãnh Vợ/Chồng bằng Thẻ xanh ban đầu, sẽ được chuyển sang diện Vợ/Chồng CR1. Diện này không phải lệ thuộc vào tình hình diễn biến lịch visa hàng tháng như các diện F khác, nên thời gian chờ đợi sẽ được rút ngắn, và nhanh hơn.

Thao Cao

Thành viên mới
Dạ em xin cám ơn chị.
Chị cho em hỏi hồi chồng em làm hồ sơ đến giờ chưa nộp timeline, vậy giờ em có cần bổ sung chung với bằng quốc tịch ko ạ?
Nếu có cho e hỏi cách viết timeline ạ.
Em xin cám ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ, em cám ơn chị. Chúc chị cuối tuần vui vẻ!
Cám ơn những lời chúc cuối tuần của bạn. Chúc bạn thời gian sắp tới hồ sơ luôn được may mắn, thuận lợi, để sớm được xuất cảnh, định cư đoàn tụ với gia đình.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào anh chị, cho em hỏi hồ sơ em tới đâu rồi ạ? Em cám ơn.
Cũng vẫn những thông tin cũ hồ sơ của bạn hiện tại còn ở USCIS và đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date.
Muốn biết tình trạng hồ sơ bạn nên nói với người bảo lãnh điện thoại cho USCIS để hỏi theo số này. Phone: 1-800-375-5283.

Thao Cao

Thành viên mới
Chào anh chị, cho e được hỏi là hồ sơ của e đã nhận được approve notice ngày 17/9/2019 tới hôm nay là gần 2 tháng mà e chưa nhận được thư của NVC cũng như không thể check case status online của USCIS vì nó không cấp nhật hệ thống. Ask NVC cách đây 2 tuần cũng chưa thấy trả lời vậy e phải làm sao ạ? E cám ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào anh chị, cho e được hỏi là hồ sơ của e đã nhận được approve notice ngày 17/09/2019 tới hôm nay là gần 2 tháng mà e chưa nhận được thư của NVC cũng như không thể check case status online của USCIS vì nó không cấp nhật hệ thống. Ask NVC cách đây 2 tuần cũng chưa thấy trả lời vậy e phải làm sao ạ? E cám ơn.
Nếu bạn đã gửi email cho NVC với các thông tin thật đầy đủ, chính xác, và thực hiện đúng theo hướng dẫn của diễn đàn, thì phải chờ khoảng 60 ngày làm việc mới có thư trả lời.
P/s: Tôi nhắc bạn cần lưu ý điều này, khi post bài bạn tuyệt đối không được viết tắt, cũng như không dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Bạn có thể gọi là Cô/Chú, hoặc Anh/Chị diễn đàn nghe sẽ tốt hơn. Không dùng từ "nó", vì các cơ quan đơn vị từ trong nước, đến ngoài nước đều có tên gọi chẳng hạn như: USCIS, NVC, LSQ...