[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - anhkhoadn

anhkhoadn

Thành viên tích cực
minh đi diện f3 vì con gái mình quá 21t,tính theo luật đả bị rớt lại,bây giờ mình làm giấy bão lãnh cho cháu,vay thời gian bao lâu mới được đi pV ,diện của cháu là F mấy, cảm ơn anh chị nhiều,giúp em?:(

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: cha bao lãnh con trên 21t là diện f mấy?

minh đi diện f3 vì con gái mình quá 21t,tính theo luật đả bị rớt lại,bây giờ mình làm giấy bão lãnh cho cháu,vay thời gian bao lâu mới được đi pV ,diện của cháu là F mấy, cảm ơn anh chị nhiều,giúp em?:(
Chào anhkhoadn

- Khi anh có thẻ xanh 10 năm, anh bảo lãnh con gái ở việt nam theo diện F2B (Con độc thân trên 21 tuổi của Thường Trú Nhân) diện này hiện tại có thời gian từ 5-6 năm

Thanks

TaoDi

Thành viên mới

Bạn anhkhoadn cũng hết sức lưu ý là trong lúc hồ sơ bảo lãnh con diện F2B cũng anh đang được thụ lý thì con anh không được phép lập gia đình. Bằng không, hồ sơ sẽ bị huỷ! Khi đó anh phải chờ đến khi anh nhập tịch Hoa Kỳ rồi làm lại hồ sơ bảo lãnh con theo diện F3. (Hiện thời gian trung bình cho một hồ sơ F3 từ lúc được chấp thuận cho đến lúc mở là khoảng 6-8 năm)

anhkhoadn

Thành viên tích cực

cam ơn 2 bạn, mình có nộp hồ sơ cũ vào rồi,hồ sơ cũng được chấp thuận,liêu họ có giải quyết nhanh không?cảm ơn,5 đến 6 năm thì lâu wa':(

huyle216

Thành viên kinh nghiệm

cam ơn 2 bạn, mình có nộp hồ sơ cũ vào rồi,hồ sơ cũng được chấp thuận,liêu họ có giải quyết nhanh không?cảm ơn,5 đến 6 năm thì lâu wa':(
Chào anhkhoadn,

Cha bảo lãnh con trên 21t là diện F3,cùng tuỳ bạn ạ,vì có 4 National Visa Center (viết tắt là NVC)lận,nên HS chậm và nhanh là do số HS ở nhiều địa điểm nhiều hay ít thôi,nơi có ít HS nộp vào thì NVC sẽ giải quyết nhanh hơn...

Chào thân ái

anhkhoadn

Thành viên tích cực

cảm ơn huyle, mình o bang colorado cũng ít người việt mình mong là như vậy,con gái mình củng lấy case number cũa mình ngày sưa mình đả đi qua đây:40:

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Chào bạn anhkhoadn,
-Tôi xin đính chính lại ý của bạn huyle216 ở trên một chút nhé. Như bạn Tien nguyen và Binh Minh đã tư vấn cho bạn ở trên là đúng. Nếu bạn đã lấy thẻ xanh (thường trú nhân) thì bạn có quyền nộp đơn bảo lãnh con bạn theo diện F2B với điều kiện con bạn còn độc thân. Nếu con bạn lập gia đình thì con bạn phải chờ bạn nhập quốc tịch rồi mới bảo lãnh cả gia đình con bạn theo diện F3. Diện F2B sau này chỉ còn chờ khoảng từ 4-5 năm.
-Thời gian bảo lãnh của các diện (nói chung) không phải phụ thuộc vào "cái NVC nào trong 4 cái NVC" mà bạn huyle216 nói ở trên!! Mà nó phụ thuộc vào lượng visa được NVC phân bổ hàng năm (cho từng tài khoá) cho từng quốc gia và dĩ nhiên là cũng lệ thuộc vào số lượng xin cấp visa hàng năm quá nhiều (mà lượng visa được phân bổ quá ít).

love_always

Thành viên tích cực

Bạn anhkhoadn cũng hết sức lưu ý là trong lúc hồ sơ bảo lãnh con diện F2B cũng anh đang được thụ lý thì con anh không được phép lập gia đình. Bằng không, hồ sơ sẽ bị huỷ! Khi đó anh phải chờ đến khi anh nhập tịch Hoa Kỳ rồi làm lại hồ sơ bảo lãnh con theo diện F3. (Hiện thời gian trung bình cho một hồ sơ F3 từ lúc được chấp thuận cho đến lúc mở là khoảng 6-8 năm)
Theo ý em thì trong trường hợp này, vẫn có thể lập gia đình được chỉ có điều ko làm giấy đăng ký kết hôn thôi, nộp hồ sơ theo diện F2B sau đó có priority date, sau khi ba của bạn anhkhoadn nhập quốc tịch rồi thì sau đó làm đăng ký kết hôn rồi chuyển từ diện F2b -> F1 -> F3, Priority Date vẫn như cũ như vậy ko phải chờ lâu. Em nói như vậy có đúng ko?:10: