[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - baoxda7ou

baoxda7ou

Thành viên mới
Mẹ em có làm hồ sơ rước em diện F2a, nay em có nhận được đơn I-797 có ghi Priority date là 1 tháng 10/2013, notice date là 30 tháng 10/2013, em sinh ngày 26/10/1992, em có dùng chức năng tính tuổi CSPA của diễn đàn mà nó ghi là Dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất:Ngày 8 tháng 1 năm 2014 là sao em không hiểu??
Vậy em có được ưu tiên bảo vệ bởi đạo luật CSPA không vậy?mong mọi người iúp dùm em
Em xin cám ơn!!!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Hỏi tuổi CSPA

Mẹ em có làm hồ sơ rước em diện F2a, nay em có nhận được đơn I-797 có ghi Priority date là 1 tháng 10/2013, notice date là 30 tháng 10/2013, em sinh ngày 26/10/1992, em có dùng chức năng tính tuổi CSPA của diễn đàn mà nó ghi là Dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất:Ngày 8 tháng 1 năm 2014 là sao em không hiểu??
Vậy em có được ưu tiên bảo vệ bởi đạo luật CSPA không vậy?mong mọi người giúp dùm em
Em xin cám ơn!!!
Dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 08/01/2014, có nghĩa là nếu đến ngày này mà bạn vẫn chưa nhận được thư mời phỏng vấn, thì bạn sẽ quá tuổi CSPA.

baoxda7ou

Thành viên mới

vậy là sắp đến ngày đó rồi!!! Điều kiện ntn thì họ mời mình phỏng vấn vậy anh? em sợ trễ quá

vậy là sắp đến ngày đó rồi!!! Điều kiện ntn thì họ mời mình phỏng vấn vậy anh? em sợ trễ quá
để được PV thì phải hội đủ 2 điều kiện:
1 là hồ sơ phải hoàn tất
2 là Đáo Hạn.
Lưu ý trường hợp CSPA của bạn không được cộng thêm 45 ngày nha. vậy ngày visa đáo hạn trể nhất của bạn là Ngày 25 tháng 11 năm 2013.vậy => bạn quá tuổi,bạn sẽ chuyển sang diện F2b, diện F2b hiện đang giải quyết cho các hồ sơ có PD trước ngày 01-05-2006.@_@

vuthangsi

Ban điều hành

Em cám ơn anh nha! nghe xong thật buồn và thất vọng hic
XEM HƯỚNG DẪN CỦA LSQ HOA KỲ VỀ CÁCH TÍNH TUỔI CSPA Ở ĐÂY

Đạo luật bảo vệ tình trạng con độc thân dưới 21 tuổi (CSPA)
Đạo luật CSPA năm 2002 có hiệu lực vào ngày 6/8/2002. Đạo luật này nhằm mục đích giữ lại tình trạng con độc thân dưới 21 tuổi cho những người con của đương đơn chính đã bị quá 21 tuổi trước khi được cấp thị thực do việc chờ đợi trong tiến trình làm thị thực.

Tuổi theo đạo luật CSPA là kết quả từ việc lấy tuổi thực sự của đương đơn vào ngày hồ sơ đến lượt xem xét trừ đi tổng số ngày hồ sơ bảo lãnh phải chờ đợi tại Sở Di Trú (USCIS) (tính từ ngày Sở Di Trú nhận hồ sơ cho đến khi hồ sơ được chấp thuận, bao gồm tất cả khoảng thời gian chờ đợi để hồ sơ được xem xét).

CÁC THÔNG TIN VỀ HỒ SƠ CỦA BẠN NHƯ SAU

1 Priority date là 1 tháng 10/2013,
2 Notice date là 30 tháng 10/2013,
3 Em sinh ngày 26/10/1992,
THỜI GIAN CHỜ ĐỢI CHẤP THUẬN CỦA HỒ SƠ PHẢI XEM TRÊN NOTICE NÀY .
NẾU LÀ APPROVAL NOTICE , THÔNG BÁO CHẤP THUẬN , THÌ NGÀY CHẤP THUẬN HỒ SƠ LÀ NGÀY 30 tháng 10/2013.
NẾU LÀ RECEIPT NOTICE , THÌ ĐÂY LÀ THÔNG BÁO BIÊN NHẬN HỒ SƠ .
XEM KỶ LẠI ĐI .CHƯA GÌ ĐÃ HIC HIC .

baoxda7ou

Thành viên mới

cái này là approval notice anh ơi! rồi vậy sẽ tính ntn vậy anh, anh trình bày kỹ cho em với