[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - blackbird_sr71

blackbird_sr71

Thành viên mới
Cho tôi hỏi, trong thư mời phỏng vấn của tôi có phần ghi là:
D = Certified document received (tôi đã xem bài hướng dẩn về các ký tự nhưng ko có ký tự D này)
ý nghĩa của phần đó là gì?
và như bạn ở trên hỏi về CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS (Thư hướng dẩn) là phần nào trong thư mời phỏng vấn, và có đem theo khi phỏng vẩn?
cám ơn các bạn nhiều!

chulambi

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi về ký tự trong thư phỏng vấn

Cho tôi hỏi, trong thư mời phỏng vấn của tôi có phần ghi là:
D = Certified document received (tôi đã xem bài hướng dẩn về các ký tự nhưng ko có ký tự D này)
ý nghĩa của phần đó là gì?
và như bạn ở trên hỏi về CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS (Thư hướng dẩn) là phần nào trong thư mời phỏng vấn, và có đem theo khi phỏng vẩn?
cám ơn các bạn nhiều!
Chào bạn!
D = (ý nghĩa) văn bản xác nhận đã nhận được

Theo như mình biết là những giấy tờ có mộc đỏ xác nhận sao y và các giấy tờ trích lục (như: KS, giấy kết hôn....)NVC đã nhận được thì những giấy này bạn phải đem theo bản chính để họ đối chiếu trong ngày PV

Thư hướng dẫn : trang 1 và 2 của thư mời PV, kèm theo mỗi hồ sơ tờ có tên của mỗi thành viên có những kí tự ở cuối mỗi dòng .
( Mình thấy người bảo lãnh mình hẹn như vậy)

minhhao06

Thành viên tích cực

Xin chào!
Hôm nay tôi được theo dõi mục hỏi về ký tự trong thư phỏng vấn thì tôi có một câu hỏi xin các bạn giải đáp giùm .
Trong trang NOTICE TO VISA APPLICANTS của tôi có ghi là FEE PAYMENT $ (lệ phí thanh toán) vậy là sao?
Còn trong trang * DOCUMENT STATUS DESCRIPTION thi ký tự $ = Payment received (thanh toán nhận được) ????? Xin cảm ơn

Lily

Cựu Ban điều hành

...... CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS (Thư hướng dẩn) là phần nào trong thư mời phỏng vấn, và có đem theo khi phỏng vẩn? ........
Chào blackbird_sr71 ,

Thư mời phỏng vấn chỉ cần in hai trang đầu (1 và 2) ra thành 2 bản, một để đi chích ngừa và khám sức khỏe, một để đi phỏng vấn.

Chúc thành công. Thân ái.

Lily

Cựu Ban điều hành

Xin chào!
Hôm nay tôi được theo dõi mục hỏi về ký tự trong thư phỏng vấn thì tôi có một câu hỏi xin các bạn giải đáp giùm .
Trong trang NOTICE TO VISA APPLICANTS của tôi có ghi là FEE PAYMENT $ (lệ phí thanh toán) vậy là sao?
Còn trong trang * DOCUMENT STATUS DESCRIPTION thi ký tự $ = Payment received (thanh toán nhận được) ????? Xin cảm ơn
Chào minhhao06,

- FEE PAYMENT : dịch là "lệ phí phải nộp"
- $ : dịch là "đã nộp lệ phí"

minhhao06

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi thêm một câu. Vậy khi đi PV mình có cần đem theo biên lai để chứng minh lệ phì đã nộp không? Hiên tai thi mình không có biên lai vì tất cả lệ phí đều do bên gia đình ở Mỹ đóng . Cho nên mình muốn hỏi có cần thiết phải kêu người nhà gởi biên nhận về không? vì ngày PV cũng gần đến mình sợ gởi không kịp/ Rất cảm ơn nhiều.

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Cho mình hỏi thêm một câu. Vậy khi đi PV mình có cần đem theo biên lai để chứng minh lệ phì đã nộp không? Hiên tai thi mình không có biên lai vì tất cả lệ phí đều do bên gia đình ở Mỹ đóng . Cho nên mình muốn hỏi có cần thiết phải kêu người nhà gởi biên nhận về không? vì ngày PV cũng gần đến mình sợ gởi không kịp/ Rất cảm ơn nhiều.
Chào minhhao06

- Bạn nên nói người nhà gửi biên nhận về cho bạn, để bạn cầm theo phòng hờ, nếu lãnh sự quán có hỏi, thì mình có để đưa ra

Thanks

minhhao06

Thành viên tích cực

Chào bạn
Sau khi mình hỏi người nhà về biên lai đóng tiền thi được trả lời là đã gởi về cho mình rồi nhưng mình không biết để thất lạc ở đâu hoặc bị mất . Vậy bạn có thể cho mình biết hình đạng của tờ biên lại đóng tiền ra sao được không? và mình có thể xin lại cái khác được không? thành thật cảm ơn rât nhiếu.

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chào bạn
Sau khi mình hỏi người nhà về biên lai đóng tiền thi được trả lời là đã gởi về cho mình rồi nhưng mình không biết để thất lạc ở đâu hoặc bị mất . Vậy bạn có thể cho mình biết hình đạng của tờ biên lại đóng tiền ra sao được không? và mình có thể xin lại cái khác được không? thành thật cảm ơn rât nhiếu.
Chào minhhoa06

Bạn có thể nói người nhà ra ngân hàng, xin lại bản sao kê rồi scan và gửi mail cho bạn

Thanks