[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - EAC1390133612

nguyenleanhphong90

Thành viên mới
Anh chị em xem giúp hs của e
EAC1390133612
PD 10/12/2012
Notice 11/12/2012
Ngày đáo hạn sẽ tính từ ngày ưu tiên.hay tính từ ngày nvc chấp nhận vậy a chị

nguyenleanhphong90

Thành viên mới
Ðề: F2b

Thank e.mà sao a thấy co nhiều hồ sơ ko bao lâu thì đã approved.còn hồ sơ của giờ vẫn chưa thấy gì vậy e

dannynguyen4891

Thành viên tích cực
Ðề: F2b

Thank e.mà sao a thấy co nhiều hồ sơ ko bao lâu thì đã approved.còn hồ sơ của giờ vẫn chưa thấy gì vậy e
Priority Date là ngày ưu tiên của bạn.
Hồ sơ Approved tức là đã được USCIS chấp nhận. Thời gian bao lâu thì vô chừng lắm.
Còn khi nào hồ sơ của bạn gần tới ngày đáo hạn thì họ mới mở hồ sơ cho bạn đóng tiền và điền DS 260.
Mấy tháng gần đây F2B chạy nhanh lắm. Bạn cứ theo dõi lịch visa mỗi tháng rồi khi nào nó gần tới ngày của bạn khoảng nửa năm thì bạn chuẩn bị hết mọi giấy tờ. Khi họ cho đóng tiền và diền DS260 thì bạn gửi tất cả hồ sơ cần thiết cho nhanh complete. Completed rồi thì nằm ở nhà coi lịch visa và chờ pv thôi.

nguyenleanhphong90

Thành viên mới
Cần tư vấn

Cho mình hỏi mình trong tình trạng f2b.nhung mình đã lấy vợ và có con.con mình năm nay 4 tháng tuổi.2 vợ chồng ko đăng ký kết hôn,các bạn cho mình hỏi.sau này mình qua trước rồi bảo lãnh vợ diện f2a.thì hs có suôn sẽ ko.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho mình hỏi mình trong tình trạng F2B. Nhưng mình đã lấy vợ và có con. Con mình năm nay 4 tháng tuổi. 2 vợ chồng ko đăng ký kết hôn, các bạn cho mình hỏi. Sau này mình qua trước rồi bảo lãnh vợ diện F2A. thì hồ sơ có suôn sẽ ko.
Khi bạn được xuất cảnh theo diện F2B. Sau này về làm đăng ký kết hôn với vợ, thì bạn có thể bảo lãnh vợ con bạn theo diện F2A. Bạn cần tìm đọc tham khảo trên diễn đàn các bài viết về diện F2A, để khi hồ sơ mình tới lượt sẽ có nhiều kinh nghiệm bổ ích, và hoàn thành hồ sơ một cách tốt hơn.

P/s: Tôi đã gom các bài viết của bạn về đây. Lần sau hỏi bài tại đây không mở thêm toipc mới nữa. Mỗi thành viên chỉ được mở một hồ sơ để hỏi về vấn đề di trú của mình. Để BĐH theo dõi tiến trình hồ sơ một cách liên tục và tư vấn giúp bạn.

nguyenleanhphong90

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F2B - EAC1390133612

Thank ban hoaiphuongchau.mà nếu khi làm hs thì sẽ làm là con riêng của vợ.mình nghe nói.phải có giấy của người chồng trước.đồng ý cho con đi mới được.nhưng mình là ba của bé rồi thì sẽ như thế nào.tư vấn dùm mình đi

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Thank ban hoaiphuongchau.mà nếu khi làm hs thì sẽ làm là con riêng của vợ.mình nghe nói.phải có giấy của người chồng trước.đồng ý cho con đi mới được.nhưng mình là ba của bé rồi thì sẽ như thế nào.tư vấn dùm mình đi
Ý của bạn muốn hỏi là bảo lãnh vợ và con chính thức của bạn, hay con riêng của vợ bạn vậy?

noinho88_vn

Thành viên tích cực

Khi làm giấy khai sinh cho bé tên cha để trống vì bạn và vợ ko làm đky kết hôn mà phải ko? Zậy thì đâu cần giấy của ngươi chồng trước (vì con ngoài giá thú)

nguyenleanhphong90

Thành viên mới

Uh lúc làm giấy khai sinh cho bé.tên cha để trống..là con ngoài giá thú.vậy lúc vợ mình pv thường thì lsq nó sẻ hỏi thế nào bạn.khi vợ mình pv có cần phải dắt bé theo ko.tại nghe nói lsq nhìn thấy giống cha.thì sẻ nghi ngờ là con của mình

vuthangsi

Ban điều hành

Uh lúc làm giấy khai sinh cho bé.tên cha để trống..là con ngoài giá thú.vậy lúc vợ mình pv thường thì lsq nó sẻ hỏi thế nào bạn.khi vợ mình pv có cần phải dắt bé theo ko.tại nghe nói lsq nhìn thấy giống cha.thì sẻ nghi ngờ là con của mình

BẠN ĐÃ PHẠM VÀO MỘT SAI XÓT QUÁ LỚN ĐỂ CÓ THỂ KHẮC PHỤC LẠI ĐƯỢC .

Trước hết xem ở đây để biết diện F2B là như thế nào

F2B: Con độc thân, trên 21 tuổi của Thường Trú Nhân

(bao gồm cả người phụ thuộc là con độc thân, dưới 21 tuổi , nếu có).

Lưu ý, hồ sơ bảo lãnh sẽ không còn hiệu lực nếu như đương đơn kết hôn trước ngày người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ.
Đây là trường hợp cha/mẹ là Thường trú nhân bảo lãnh con độc thân trên 21 tuổi

và người này có con nhưng không kết hôn thì người con này có thể đi theo nếu độc thân và dưới 21 tuổi.

Trường hợp này cần thêm:
.BẢN SAO TRÍCH LỤC giấy khai sanh của con người được bảo lãnh chính.

. Nếu người được bảo lãnh chính ly dị thì phải nộp giấy ly dị.

TẠI THỜI ĐIỂM BẠN XUẤT CẢNH THEO DIỆN F2B , BẠN ĐỦ ĐIỀU KIỆN ĐEM CON XUẤT CẢNH CÙNG VỚI BẠN .

NẾU HOÀN CẢNH KHÔNG CHO PHÉP THÌ CŨNG PHẢI KHAI THẬT VỚI LSQ HOA KỲ . LÚC PHỎNG VẤN DIỆN F2 B .

TRÊN GIẤY KHAI SANH CỦA NGƯỜI CON PHẢI GHI ĐẦY ĐỦ TÊN NGƯỜI CHA VÀ MẸ , CHO DÙ ĐÃ CHÍNH THỨC CÓ ĐĂNG KÝ KẾT HÔN HAY CHƯAV .

ĐỀU CẦN THIẾT LÀ PHẢI LÀM THỦ TỤC THỬ ADN , NHẬN CON RUỘT , VÀ CÓ KHAI TÊN NGƯỜI CON NÀY TRONG DS-230/DS-260 .

TẠI THỜI ĐIỂM NÀY , BẠN ĐÃ KHAI NGƯỜI CON RUỘT CỦA BẠN LÀ CON NGOÀI GIÁ THÚ CỦA VỢ BẠN .

BẠN ĐÃ PHẠM VÀO SAI XÓT CÓ THỂ DẪN ĐẾN TÌNH TRẠNG NÀY

Lưu ý quan trọng

Xin lưu ý rằng chữ ký của đương đơn trên bất kỳ mẫu đơn xin cấp thị thực nào chính là sự bảo đảm của đương đơn về tất cả các thông tin mà đương đơn cung cấp là đúng sự thật và chính xác.

Đương đơn phải tự chịu trách nhiệm về chính bản thân mình cũng như về mặt pháp lý, ngay cả khi một đại lý du lịch hoặc một người nào khác chuẩn bị hồ sơ cho đương đơn.

Bất kỳ một giấy tờ giả mạo nào hoặc cố tình cung cấp thông tin sai lệch đều có thể dẫn đến việc đương đơn vĩnh viễn không hội đủ tiêu chuẩn cho bất kỳ loại thị thực nào trong tương lai.
ĐÓ LÀ CHƯA TÍNH ĐẾN VIỆC BẠN PHẢI CUNG CẤP GIẤY NAỲ CHO LSQ HOA KỲ TRONG NGÀY PHỎNG VẤN

THƯ ĐỒNG Ý CỦA NGƯỜI CHỒNG TRƯỚC CỦA VỢ BẠN ĐỒNG Ý CHO CON BẠN XUẤT CẢNH CÙNG VỚI MẸ .

NGƯỜI CHỒNG TRƯỚC NÀY CŨNG CHÍNH LÀ BẠN , KHÔNG BIẾT BẠN SẼ TÌM Ở ĐÂU RA ĐỂ CÓ TỜ GIẤY NÀY .

khi vợ mình pv có cần phải dắt bé theo ko.tại nghe nói lsq nhìn thấy giống cha.thì sẻ nghi ngờ là con của mình
NHỮNG NGƯỜI CÓ TÊN TRÊN THƯ GỌI PHỎNG VẤN ĐỀU PHẢI CÓ MẶT TRONG NGÀY PHỎNG VẤN , BẤT KỂ LÀ BAO NHIÊU TUỔI .

EAC1390133612

Initial Review

On December 10, 2012, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.
NGÀY 10/12/2012 SỞ DI TRÚ ĐÃ NHẬN HỒ SƠ BẢO LẢNH CỦA BẠN VÀ ĐANG XEM XÉT .

Thường trú nhân khi kết hôn và người phối ngẫu có con riêng (trẻ dưới 21 tuổi), khi làm hồ sơ bảo lãnh cho người phối ngẫu, trẻ có được đi cùng không?

Thường trú nhân khi kết hôn và người phối ngẫu có con riêng, khi làm hồ sơ bảo lãnh cho người phối ngẫu, trẻ sẽ được đi cùng nếu:
- Kết hôn trước khi trẻ 18 tuổi. Và
- Khi hồ sơ đến lượt cấp visa trẻ phải dưới 21 tuổi. Và/hoặc
- Phải có giấy chấp thuận của cha hoặc mẹ ruột của đứa trẻ (người chồng/vợ cũ) cho phép đứa con xuất cảnh sang Hoa Kỳ cùng với đương đơn, nếu đứa trẻ dưới 18 tuổi tại thời điểm cấp visa.

Người bảo lãnh phải nộp riêng I-130 cho từng ngươì.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenleanhphong90

Thành viên mới

Vậy nếu bây giờ mình chuyển bé qua họ của mình mà vẫn không đăng kí kết hôn với vợ thì vẩn được đúng không a?
Vì mình đã lỡ làm khai sinh cho bé nhưng tên mình thì bỏ trống,chỉ có tên mẹ..vậy có được không a?
Có cách nào mong a tư vấn giúp e. Người nhà bên đó nhờ luật sư được không a?

nguyenleanhphong90

Thành viên mới

Nếu mình khai thật với lsq.mình nói.có vợ có con rồi nhưng chưa đăng ký kết hôn thì lsq có chấp nhận ko

vuthangsi

Ban điều hành

Vậy nếu bây giờ mình chuyển bé qua họ của mình mà vẫn không đăng kí kết hôn với vợ thì vẩn được đúng không a?
Vì mình đã lỡ làm khai sinh cho bé nhưng tên mình thì bỏ trống,chỉ có tên mẹ..vậy có được không a?
Có cách nào mong a tư vấn giúp e. Người nhà bên đó nhờ luật sư được không a?

PHẢI ĐI LÀM LẠI GIẤY KHAI SANH CHO CON BẠN , VỚI ĐẦY ĐỦ HỌ TÊN CỦA CẢ NGƯỜI CHA VÀ MẸ CỦA CHÁU .

Sau khi đã có giấy khai sanh rồi thì bổ xung tên con của bạn VÀO hồ sơ F2B của bạn .

DIỆN F2B , ĐỘC THÂN NHƯNG ĐƯỢC QUYỀN CÓ CON .

Nếu mình khai thật với lsq.mình nói.có vợ có con rồi nhưng chưa đăng ký kết hôn thì lsq có chấp nhận ko
KHAI VỚI LSQ HOA KỲ LÀ ĐÃ CÓ CON VỚI BẠN GÁI .TỨC LÀ MẸ CỦA CON BẠN .

KHI CHƯA ĐĂNG KÝ KẾT HÔN THÌ DÙNG TỪ BẠN GÁI SẼ HỢP LÝ HƠN LÀ DÙNG TỪ VỢ .
LSQ HOA KỲ SẼ CHẤP THUẬN CHO TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ CỦA BẠN .

SAU KHI CÓ THẺ XANH THÌ VỀ VIỆT NAM , KẾT HÔN VỚI BẠN GÁI , LÚC ĐÓ SẼ TRỞ THÀNH VỢ CỦA BẠN .

KHÔNG BIẾT AI ĐÃ HƯỚNG DẪN BẠN NHẬN CON RUỘT THÀNH CON RIÊNG CỦA VỢ VẬY ??

nguyenleanhphong90

Thành viên mới

Thank a.e hiểu rồi nhưng hs của e đã được gần 2 năm rồi.giờ làm khai sinh lại rồi bổ sung vô vẫn được hả a.
Mà khi bổ sung vào hs,rồi sở di trú thấy tên mẹ rồi hiểu là mình có vợ.thì sẽ thế nào a

nguyenleanhphong90

Thành viên mới

Mà hình như giấy khai sinh của bé ở phường phải cần có giấy kết hôn mới làm được hay sao a đó a.

nguyenleanhphong90

Thành viên mới

Nếu bổ sung khai sinh của bé vào hs thì có bị chuyển pd qua ngày khác ko a.hay vẫn giữ ngà pd cũ

nguyenleanhphong90

Thành viên mới

Rồi lúc pv mình khai như a nói.nếu lsq người ta hỏi mình.thấy trong khai sinh của bé có tên mẹ.vậy tại sao ko kết hôn.lsq có thể nghi ngờ mình muốn xuất cảnh ko a