[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2008612006

pebu0n2404

Thành viên mới
Mấy anh chị giúp em check dùm em hồ sơ với
Case# : HCM 2008 612 006.
Diện của em là F2B
Ngày mẹ em bỏ hồ sơ bảo lãnh là 28/06/2004
Em đã phỏng vấn đậu vào ngày 23/11/2010
Và hẹn 1tuần sau lấy visa. Nhưng vì sai tên lót em bị điều chỉnh lại. Em đã hoàn tất điều chỉnh ngày 11/01/2011. Em lại nhận được giấy xanh là chờ có ngày ưu tiên giải quyết hồ sơ trước ngày hồ sơ đến lượt xét duyệt. Em đã chờ hơn 1năm rưỡi nhưng không thấy được kêu. Anh chị nào giúp em check dùm em với
Lần đầu tiên em vào viết bài có gi sai xót mong anh chị bỏ qua cho em
Em cảm ơn máy anh chị nhiều lắm
Em hy vọng sớm nhận dược tin của anh chị

Ðề: Xin chao may anh chi tren dien dan

Mấy anh chị giúp em check dùm em hồ sơ với
Case# : HCM 2008 612 006.
Diện của em là F2B
Ngày mẹ em bỏ hồ sơ bảo lãnh là 28/06/2004
Em đã phỏng vấn đậu vào ngày 23/11/2010
Và hẹn 1tuần sau lấy visa. Nhưng vì sai tên lót em bị điều chỉnh lại. Em đã hoàn tất điều chỉnh ngày 11/01/2011. Em lại nhận được giấy xanh là chờ có ngày ưu tiên giải quyết hồ sơ trước ngày hồ sơ đến lượt xét duyệt. Em đã chờ hơn 1năm rưỡi nhưng không thấy được kêu. Anh chị nào giúp em check dùm em với
Lần đầu tiên em vào viết bài có gi sai xót mong anh chị bỏ qua cho em
Em cảm ơn máy anh chị nhiều lắm
Em hy vọng sớm nhận dược tin của anh chị
Theo lịch visa tháng 5/2012, NVC đang giải quyết hồ sơ F2B có ngày ưu tiên trước 22-05-2004, cũng rất gần ngày ưu tiên của em. Hy vọng trong tháng tới em sẽ có tin vui. Chúc may mắn.

pebu0n2404

Thành viên mới
Ðề: Xin chao may anh chi tren dien dan

Dạ em cảm anh ndtrg61 nhiều lắm
Anh cho em hỏi thêm một chút nhe
Là em bổ túc lại vẫn được xét duyệt cùng lịch như phỏng vấn hả anh
Em coi lịch visa là tháng 5 giải quyết tới 22/2/2004
Vậy có phải nếu lâu thì em còn khoảng vài tháng nửa phải không anh.
Hồi giờ em co coi lịch visa nhưng en không biết có được giải quyết theo lịch có trên diễn dàn không nữa. Em hay vô thăm diễn đàn mà không biết cách đăng ký. Em tìm cách lâu rồi giờ mới được. Em mong anh và mấy anh chị giúp em nhiều
Em cảm ơn anh và mấy anh chị nhiều:6::6:

pebu0n2404

Thành viên mới
Hồi giờ em co coi lịch visa nhưng en không biết có được giải quyết theo lịch có trên diễn dàn không nữa. Em hay vô thăm diễn đàn mà không biết cách đăng ký. Em tìm cách lâu rồi giờ mới được. Em mong anh và mấy anh chị giúp em nhiều

Ðề: Pebu0n xin cam om va chao may anh chi

Em nên theo dõi lịch visa hằng tháng, so sánh với diện của em F2A và ngày ưu tiên. Khi lịch visa vượt qua ngày ưu tiên thì hồ sơ của em coi như đáo hạn và đến lượt giải quyết nhé. Chúc may mắn.

pebu0n2404

Thành viên mới
Ðề: pebu0n xin cam on anh ndtrg61

Dạ em cảm ơn anh ndtrg61 nhiều
Hàng tháng em vẫn theo dõi ak anh.vì em phỏng vấn rồi mà bị điều chỉnh hồ sơ nên em không biết là tới lịch visa đó em có được kêu lại không. Giơ anh nói day em cũng tạm hiểu được chút.
Anh cho em cảm ơn anh nhiều

pebu0n2404

Thành viên mới
Chào mấy anh chị. Anh chị giúp pe cho pe hỏi chút. Hồ sơ của pe có ngày bảo lãnh là 28.06.2004. Pe phỏng vấn đậu ngày 23/11/2010. Vì sai tên lót la Thị với Thuỵ pe đã bổ túc đầy đủ và đợi đến giờ. Lịch visa tháng 8 la 22/4/2004 vậy pe bị lọt qua tháng 9 rồi phải không máy anh chị. Và cho pe hỏi thêm là hô sơ pe như vậy khi LSQ kêu lại có phải bổ túc lại khám sức khoẻ và lý lịch bị hết hạn không vậy hay chỉ chờ cấp visa thôi. Vì pe nghe nói từ tháng 4/2012 đã thay đổi lịch visa gởi về nhà. Pe hoi để biết mà làm lại mấy giấy tờ hết hạn
Mong mấy anh chị giúp pe để pe chuẩn bị mấy giấy tờ. Pe xin cảm ơn mấy anh chị rất nhiều

tran_vo

Thành viên tích cực
Ðề: Pebuon xin chao may anh chi

Tóm tắt như sau :
- Thời hạn phỏng vấn chỉ có giá trị trong 1 năm, khi hết hạn sẽ được mời phỏng vấn lại.
- LLTP cũng có thời hạn 1 năm, quá hạn phải làm lại.
- Hồ sơ sức khỏe có thời hạn 6 tháng, hết hạn phải khám lại.
- Hộ chiếu hết hạn cũng phải làm lại.
- V/v .............

pebu0n2404

Thành viên mới

Dzạ pe xin cảm ơn Tran_vo và anh chị trên diễn đàn nhiều. Dzạy la pe phải làm lại het rồi

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

phải phải Pé phải làm lại hết nếu chưa chịu đổi cách nói chiện:6:

pebu0n2404

Thành viên mới

Asm nói vậy là sao. Pe phải đổi cách nói chuyện là sao asm. Pe nói gì không đúng hả asm. Asm có thể nói cho pe biết để pe sửa sai được không vậy. Thật tình pe không biết pe đã sai chổ nào nữa.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

văn nói trong cộng đồng mạng phải tế nhị chút vì mình không biết ai với ai,người lớn kẻ bé , tôi chỉ nhắc cách xưng hô vậy thôi, Bạn hỏi kg gì là sai cả.

DucTran

Thành viên mới

văn nói trong cộng đồng mạng phải tế nhị chút vì mình không biết ai với ai,người lớn kẻ bé , tôi chỉ nhắc cách xưng hô vậy thôi, Bạn hỏi kg gì là sai cả.
Thank You, " CHUẨN KHÔNG CẦN CHỈNH ". :6:

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Em chao anh chi tren dien dan cho em hoi mot chut a

Anh chị nào giúp bé cho bé hỏi chút. Lịch visa của bé là 28/6/2004 giờ la tới lịch phỏng vấn của bé rồi. Vậy khoảng ngày nào bé co giấy phỏng vấn vậy mấy anh chị. Và LSQ có gởi giấy lại cho luat sư hay chỉ gởi cho bé .Tại bé phỏng vấn rồi mà bị trục trặt hồ sơ bé đợi hơn 1năm rưỡi rồi giờ tới lượt lại phải không anh chi. Anh chi nao giúp bé cho bé biết với. Bé cảm ơn anh chị nhieu.
Chào bạn,

Như vậy HS bạn đang lưu giử ở LSQ, bây giờ bạn nên email cho LSQ hói thúc LSQ để trong tháng 09 này LSQ gởi thư cho bạn đi KSK laị. Một số giấy tờ cần phải làm lại và nộp cho LSQ khi PV lại như sau: DS230, LLTP, 2 hình 5 x5 bổ sung thuế năm 2010 & 2011. Thân chào

pebu0n2404

Thành viên mới
Ðề: Pebu0n xin cam om va chao may anh chi

Da em cảm ơn anh chị nhiều. Cho em hỏi thêm một chút là Ds 230 là giấy gì vậy anh chị. Và mình phải viết mail thì mới được gọi phỏng vấn hả anh chị. LSQ không gởi Thư mời về sao anh chị. Em không biết viết và nói như thế nào. Mong anh chị giup em. Em cảm ơn anh chị nhiều

pebu0n2404

Thành viên mới
Mong anh chi tren dien dan giup do

Mong anh chị giúp đở dich dùm em thư này. Em cảm ơn anh chị nhiều
Dear Sir/Madam:

Thank you for your recent inquiry to the National Visa Center (NVC). This e-mail is an auto response. Please do not respond.

We review and reply to e-mails in the order they are received.

REQUIRED SECURITY INFORMATION:

You are required to provide the following security information with each inquiry to receive a case specific response:

* Name of the person submitting the inquiry
* NVC case number or USCIS receipt number
* Petitioner's name and date of birth
* Principal Applicant's name and date of birth

NOTE: If the visa petition is employment-based (I-140), include the employer's company/organization name instead of the petitioner's name and date of birth.

If you did not provide the above security information with your e-mail, please resubmit the e-mail with the required information. If this information was not submitted with your inquiry it will be requested.

NVC CONTACT INFORMATION:

Website: www.immigrantvisas.state.gov

E-mail: NVCInquiry@state.gov

Telephone: (603) 334-0700 - Operator assistance is available Monday through Friday from 7:00 AM to 12:00 AM (Eastern Time)

Mail: Written questions about a case should be sent to:

National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Ave. Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915

Forms, documents and photographs should be sent to:

National Visa Center
Attn: DR
31 Rochester Ave. Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

Regards,

- The NVC Written Correspondence Unit

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.