[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2009674166 & HCM2008857085

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực
Mình đã nhận email PV ngày 04/08 từ NVC ,nhưng hôm nay mình nhận them 01 email từ TLS HOA KỲ VN .
xin các bạn vui lòng cho biết nội dung thư và có cần trả lời thư nầy không?.xin cãm ơn
.RE: HCM 2008857085 .Thứ Sáu, 6 tháng 8, 2010 06:49Từ: "HCMC Consular Info" <HCMCinfo@state.gov>Thêm tên người gửi vào Sổ Địa chỉGửi: "Thu Ho Xuan" <thuhoxuan@yahoo.com.vn>
Dear Sir/Madam,

Thank you for your inquiry.

The National Visa Center (NVC) scheduled a visa interview for the beneficiary on September 22, 2010 at 08:00AM. NVC has notified both the petitioner and the beneficiary. Either notification received by the petitioner or the beneficiary can be used for medical examination, vaccination and access to the Consulate General on the interview date. If the petitioner has already received the notification, he/she may wish to send it to the beneficiary through mail, fax, or email. A copy of the notification has the same value as the original. In case neither the petitioner nor the beneficiary has received the notification from NVC one week before the interview date, the beneficiary should contact us to request another letter for interview in writing via e-mail, fax or letter. The beneficiary may also contact us in person from 8:00 - 10:00am or 1:00 - 3:00pm, Monday through Friday, except holidays. Please download the appointment package on our website at: http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/174995/pdf/Appointment-package-for-IV.pdf. Please note that documents submitted previously to NVC do not need to be prepared again.

If you have further inquiries, please do not delete your original email.

Sincerely,

Information Team

Consular Section

U.S. Consulate General HCMC

Tel: (84-8) 3520 4200

Fax: (84-8) 3520 4235

E-mail: hcmcinfo@state.gov (regarding visa issues)

acshcmc@state.gov (regarding services for U.S. citizens)

Adoption: HanoiAdoptions@state.gov

Website: http://hochiminh.usconsulate.gov

This e-mail is UNCLASSIFIED based on the definitions provided in E.O. 12958
.

VÀ 01 EMAIL CỦA NVC CŨNG NHẬN VÀO SÁNG NAY.
Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC). The NVC has completed its processing of the visa petition you mentioned in your letter and has forwarded the petition to the assigned US Embassy/Consulate General for further processing.

An appointment has been scheduled for the applicant on September 22, 2010 at 8:00. Please be sure that you carefully review the instructions for your appointment at the following website www.ImmigrantVisas.State.Gov, Interview Preparation. This website contains information that will answer many of your questions. Please notify the embassy or consulate at once if the applicant cannot keep the appointment. Any further inquiries should be directed to the assigned US Embassy or Consulate General.

Sincerely,
Lynne
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco, Inc. Support Contractor
NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.

Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Last edited by a moderator:

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Xin các bạn tư vấn

Chào bạn

Email của NVC này trả lời cho email của bạn hỏi về ngày PV, họ đã nhận được email này sau khi họ đã gửi thư PV trước đó cho bạn. Nội dung email cho biết là họ đã gửi thư PV trước đó cho người bảo lãnh và người được bảo lãnh với thời gian PV là ngày 23/9/2010. Ngoài ra không có gì đặc biệt.

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực

XIN CÃM ƠN BẠN .VẬY EMAIL nầy mình không cần phải trả lời phải không bạn ? .

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực

Các bạn F3 mình ơi , hồ sơ của tôi đã đến ngày PV và cũng chuẩn bị một số hành lý để mang theo .vậy xin cho mình hỏi là mình có 01 bình rượu rắn khoảng 5 lít và một số thuốc nước để mang qua cho Ba mình chữa bệnh,
xin cho hỏi là khi đi mình có thể bỏ vào hành lý được không ?.bạn nào đi trước có kinh nghiệm về việc nầy xin tư vấn cho mình biết để chuần bị nha.
xin cãm ơn các bạn rất nhiều.

thanhnv

Thành viên tích cực

Các bạn F3 mình ơi , hồ sơ của tôi đã đến ngày PV và cũng chuẩn bị một số hành lý để mang theo .vậy xin cho mình hỏi là mình có 01 bình rượu rắn khoảng 5 lít và một số thuốc nước để mang qua cho Ba mình chữa bệnh,
xin cho hỏi là khi đi mình có thể bỏ vào hành lý được không ?.bạn nào đi trước có kinh nghiệm về việc nầy xin tư vấn cho mình biết để chuần bị nha.
xin cãm ơn các bạn rất nhiều.
Cái vụ này gay nhe bạn. Hải quan nước nào cũng quy định số lượng thuốc lá và rượu có thể mang vào nước họ rất kỹ, 5 lít rượu là quá nhiều đấy bạn. Thêm nữa họ mà nhìn thấy mấy con rắn nằm cuộn mình trong bình rượu không biết họ có xử phạt về tội giết động vật hoang dã không nữa :):):). Còn về thuốc nước, bạn bỏ vào hành lý ký gửi nhé, chứ mang theo hành lý xách tay sẽ bị "hỏi thăm" khi quá cảnh đấy.

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực

Các bạn trong gia đình F3 mình ơi,xin cho mình hỏi :
thông thưòng đóng những kiện hàng cho mỗi người đem theo là 2 thùng tổng cộng 50kg là mình đã biết rồi. Xin cho mình hỏi thêm là cái thùng khi mình đóng có khống chế khuôn khổ theo qui định của haỉ quan sân bay không?
xin các bạn cho biết kích thước của kiện hàng là bao nhiêu>.xin cãm ơn.

linda

Ban điều hành

thông thưòng đóng những kiện hàng cho mỗi người đem theo là 2 thùng tổng cộng 50kg là mình đã biết rồi. Xin cho mình hỏi thêm là cái thùng khi mình đóng có khống chế khuôn khổ theo qui định của haỉ quan sân bay không?
Thường là đóng có 23kg thôi bạn ah, 100pound=46kg : 2 kiện = 23. Lần gần đây người nhà của Linda đóng dư có 23,2kg mà cũng bị lấy ra, vì vậy những thùng đóng dưới 23kg 1 chút lại OK hết.

Nếu bạn ở TP HCM, bạn ra ngã tư, góc đường Hai Bà Trưng & Nguyễn Du, Quận I. Bạn đến đó nói với họ bán loại thùng 23kg ( đi Mỹ) là họ bán cho bạn đúng kích cỡ luôn. Họ có size của tất cả các nước.

Lily

Cựu Ban điều hành

Chào bạn xuanthu66, mình không rõ các hãng hàng không khác thế nào, mình biết đối với United Airline thì mỗi người được mang hành lý xách tay 7kg và gởi hành lý miễn phí được 2 kiện (23kg/kiện), kích thước mỗi kiện hình như phải theo quy định (mình không biết số liệu chính xác của kích thước). Ngoài 2 kiện miễn phí, bạn phải đóng tiền cho các kiện dư khác (nếu có) khoảng 100 - 120USD/kiện tùy hãng hàng không. Thân ái.

linda

Ban điều hành

Bác Lily ơi!

Các hãng khác kiện đóng thêm được đóng từ 33kg đến 35kg nhưng giá cước chỉ có từ 120 đến 140usd nhưng riêng hãng United Airline là cứ Over kg là đóng 200usd, 1 kiện thêm cũng đúng 23kg và cũng đóng 200usd/kiện

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực

Xin chào các ACE mình trong đại gia đình F3,thứ hai ngày 06/09 nầy mình đi khám sức khỏe như đã hẹn trước, lúc 08giờ.
xin các bạn cho hỏi mình có cần đi sớm để nộp hồ sơ hay không? hay đến đúng giờ như lịch đã hẹn . xin cãm ơn các bạn.

dohoaibao

Thành viên tích cực

Nếu KSK ở IOM thì không mình không rõ, nhưng ở BVCR thì bạn phải đi sớm bốc số thứ tự và điền Form. Nhớ đem theo những giấy tờ như hình 4x6 rồi 2 thư mời pv và passport

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực

Các bạn trong gia đình F3 ơi,22/09 tới vào lúc 8giờ gia đình mình đi PV .Vậy xin các bạn cho biết gia đình mình có cần phải đi sớm để chuẩn bị không?

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực
kiểm tra hồ sơ

Xin các ACE trong gia đình F2 vui lòng kiểm tra dùm em mình hồ sơ: CASE NUMBE ;HCM2009674166.
NGÀY PD:25/07/2005.Gia đình mình đã đóng tiền visa.
Xin cho hỏi hồ sơ nầy đã hoàn tất chưa và còn thiếu giấy tờ gì không? khoảng đến khi nào được PV . xin cãm ơn các bạn.

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực
kiểm tra hồ sơ

Xin các ACE trong gia đình F2 vui lòng kiểm tra dùm em mình hồ sơ: CASE NUMBE ;HCM2009674166.
Xin cho hỏi hồ sơ nầy đã hoàn tất chưa và còn thiếu giấy tờ gì không? khoảng đến khi nào được PV . xin cãm ơn các bạn.

tran

Thành viên tích cực
Ðề: kiểm tra hồ sơ

bạn cung cấp cho ACE la diện F2A or F2B.
Bạn đã nộp những giấy gì rồi (VD:DS3032,DS320....) từ khi nào? để ACE dễ dàng giúp bạn hơn.

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực

Xin các ACE trong gia đình F2B vui lòng kiểm tra dùm em mình hồ sơ: CASE NUMBE ;HCM2009674166.Diện f2b
NGÀY PD:25/07/2005.Gia đình mình đã đóng tiền visa,và đã khai ds3032 vào tháng 07 vừa rồi.

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin các ACE trong gia đình F2B vui lòng kiểm tra dùm em mình hồ sơ: CASE NUMBE ;HCM2009674166.Diện f2b
NGÀY PD:25/07/2005.Gia đình mình đã đóng tiền visa,và đã khai ds3032 vào tháng 07 vừa rồi.
Một phong bì bao gồm những hướng dẫn và những giấy tờ, văn kiện cần thiết cho hồ sơ của bạn đã được NVC chuẩn bị xong vào ngày 19. 07. 2010, và sẽ được NVC gửi ra trong vài tuần lễ tới. Xin hãy xem xét thật kỹ theo những hướng dẫn trong thư, hoàn tất những yêu cầu cần thực hiện hoặc bổ sung, và gửi về địa chỉ đã được cung cấp trong thư. Xin hãy liên lạc với NVC, nếu không nhận được gì từ NVC trong khoảng 6 tuần lễ kế tiếp.

tran

Thành viên tích cực

Một phong bì bao gồm những hướng dẫn và những giấy tờ, văn kiện cần thiết cho hồ sơ của bạn đã được NVC chuẩn bị xong vào ngày 19. 07. 2010, và sẽ được NVC gửi ra trong vài tuần lễ tới. Xin hãy xem xét thật kỹ theo những hướng dẫn trong thư, hoàn tất những yêu cầu cần thực hiện hoặc bổ sung, và gửi về địa chỉ đã được cung cấp trong thư. Xin hãy liên lạc với NVC, nếu không nhận được gì từ NVC trong khoảng 6 tuần lễ kế tiếp.
Anh Thành có thể giúp em được không ạh? số case của em là: HCM2009669006.P/d 3-6-2005. ngày p/d của em còn trước của anh xuanthu66, mà tại sao giờ em vẫn chưa nhận được gì hết.Mong anh Thành bớt chút thời gian giúp em.cảm ơn anh rất nhiều.chúc sức khỏe.