[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2009858077

conkey

Thành viên tích cực
Mình xin nhờ anh chị em trong diễn đàn dịch dùm mình nội dung bức thư NVC gửi cho như sau:

The enclosed information pertains to your interest in immigrating to the United States of America. The information concerning your registration is noted at the end of the letter.
Unfortunately, visa numbers are not presently available for your use. You will be notified when further consideration can be given to processing your application for immigration. The reason for this delay is that there are more applicants for visas than there are immigrant visa numbers available under the limitation prescribed by law. For some visa categories, for example F3 or F4, this delay could be many years. Should you wish to know which priority dates are currently being processed, you may call the State Department’s Visa Office at (202) 663-1541.
You are cautioned that you MUST NOT make any firm plans, such as disposing of property, giving up jobs, or making travel arrangements at this time. We have no way of predicting when it will be possible to proceed with your immigrant visa application.
You need not check with us further unless you need to report a change of address or a change in your personal situation which may affect your entitlement to an immigrant visa.
We will keep your case on file until further action is possible. When communicating with this office, either by telephone or letter, you must ALWAYS refer to your name and case number exactly as they appear below.
Preference Category: F2B
Friority Date: 09AUG2009
Foreign State Chảgeability: VIETNAM
Case Number: HCM2009858077

Xin tất cả anh chị em trong diễn đàn dịch dùm và cho mình biết thêm 1 số thông tin về tiến độ hồ sơ luôn nhe! cảm ơn diễn đàn nhiều........!

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: xin chào tất cả anh chị em trong diễn đàn!

Mình xin nhờ anh chị em trong diễn đàn dịch dùm mình nội dung bức thư NVC gửi cho như sau:

The enclosed information pertains to your interest in immigrating to the United States of America. The information concerning your registration is noted at the end of the letter.
Unfortunately, visa numbers are not presently available for your use. You will be notified when further consideration can be given to processing your application for immigration. The reason for this delay is that there are more applicants for visas than there are immigrant visa numbers available under the limitation prescribed by law. For some visa categories, for example F3 or F4, this delay could be many years. Should you wish to know which priority dates are currently being processed, you may call the State Department’s Visa Office at (202) 663-1541.
You are cautioned that you MUST NOT make any firm plans, such as disposing of property, giving up jobs, or making travel arrangements at this time. We have no way of predicting when it will be possible to proceed with your immigrant visa application.
You need not check with us further unless you need to report a change of address or a change in your personal situation which may affect your entitlement to an immigrant visa.
We will keep your case on file until further action is possible. When communicating with this office, either by telephone or letter, you must ALWAYS refer to your name and case number exactly as they appear below.
Preference Category: F2B

Xin tất cả anh chị em trong diễn đàn dịch dùm và cho mình biết thêm 1 số thông tin về tiến độ hồ sơ luôn nhe! cảm ơn diễn đàn nhiều........!
Chào Bạn,

Nội dung chính là: HS bạn chưa đến lượt giải quyết. Trong lúc này bạn không nên từ bỏ công việc....
- Nếu có thay đổi địa chỉ thì liên lạc cho NVC.
- NVC sẽ lưu giử HS bạn cho tới khi nào HS được đáo hạn.
- HS của bạn có ngày ưu tiên 09AUG2009. thì chờ khoãng 5-6 năm nữa mới đến lượt PV. Vì trong tháng 07/2011 LSQ chỉ PV cho những HS diện F2B có ngày ưu tiên trước 01/07/2003 mà thôi. Vì vậy bạn chờ hơi bị lâu đó nhe. Thân chào

conkey

Thành viên tích cực
Ðề: xin chào tất cả anh chị em trong diễn đàn!

Xin cảm ơn anh Cộng tác viên rất nhiệt tình.......thaks!

conkey

Thành viên tích cực
Phải chăng có thể đệ đơn thi quốc tịch?

Xin chào ACE trong diễn đàn!
Đầu tiên kính chúc sức khỏe và bình an...
Mình đang thắc mắc vấn đề thi quốc tịch của mẹ. Cụ thể như sau:
Mẹ mình đã kết hôn và định cư tại Mỹ từ tháng 12.2008. Khi chưa hết hạn thẻ xanh 2 năm thì Dượng mất, và khi đáo hạn thì mẹ mình đã xin được thẻ xanh 10 năm. Vậy cho mình hỏi, trong trường hợp này thì 9 tháng sau mẹ mình có thể trình hồ sơ xin thi quốc tịch ngay được không? (có một số thông tin cho rằng vì Dượng mình mất trước thời gian mẹ mình có thẻ xanh 10 năm nên trường hợp này dù đã có thẻ 10 năm rồi nhưng vẫn không thể nhanh chóng làm hồ sơ thi quốc tịch được mà phải đợi thời gian đủ 5 năm kể từ ngày mẹ mình có thẻ xanh 2 năm mới có thể làm hồ sơ xin quốc tịch.) Xin cho mình câu trả lời chính xác nhe! Cảm ơn diễn đàn nhiều....

Datpham

Thành viên tích cực
Xin chào ACE trong diễn đàn!
Đầu tiên kính chúc sức khỏe và bình an...
Mình đang thắc mắc vấn đề thi quốc tịch của mẹ. Cụ thể như sau:
Mẹ mình đã kết hôn và định cư tại Mỹ từ tháng 12.2008. Khi chưa hết hạn thẻ xanh 2 năm thì Dượng mất, và khi đáo hạn thì mẹ mình đã xin được thẻ xanh 10 năm. Vậy cho mình hỏi, trong trường hợp này thì 9 tháng sau mẹ mình có thể trình hồ sơ xin thi quốc tịch ngay được không? (có một số thông tin cho rằng vì Dượng mình mất trước thời gian mẹ mình có thẻ xanh 10 năm nên trường hợp này dù đã có thẻ 10 năm rồi nhưng vẫn không thể nhanh chóng làm hồ sơ thi quốc tịch được mà phải đợi thời gian đủ 5 năm kể từ ngày mẹ mình có thẻ xanh 2 năm mới có thể làm hồ sơ xin quốc tịch.) Xin cho mình câu trả lời chính xác nhe! Cảm ơn diễn đàn nhiều....
Chào Bạn.
Mẹ của bạn phải đợi đủ 5 năm mới có thể thi quốc tịch vì lý do không thỏa điều kiện:
"Đã kết hôn với công dân Mỹ ,đã và đang sống với công dân Mỹ ấy trong 3 năm qua"

conkey

Thành viên tích cực
Xin cảm ơn ban diễn đàn đã có câu trả lời nhanh nhất. Liệu có trường hợp đặc biệt hay 1 kỳ tích nào đó xuất hiện không nhỉ?

conkey

Thành viên tích cực
Ðề: Phải chăng có thể đệ đơn thi quốc tịch?

Xin hỏi thêm ace tại diễn đàn.
Trường hợp của mẹ mình là dượng mất, ko như những trường hợp ly hôn vậy thì phía Mỹ có cứu xét ko vậy? ace nào đã thấy những trường hợp như mẹ mình mà được cứu xét chưa vậy? xin cần lời giải đáp. xin cảm ơn!

conkey

Thành viên tích cực
Xin ace tư vấn giúp!

Hồ sơ của em tôi thuộc diện F2B và đã mở hồ sơ vào năm 2009 do Mẹ làm giấy bảo lãnh (Mẹ tôi là thường trú nhân). Nay hồ sơ vẫn chưa đến hạn thì em tôi muốn kết hôn (đồng nghĩa với việc đánh mất quyền F2B nếu làm giấy ĐKKH). Và tôi xin hỏi là bây giờ nó kết hôn nhưng không ĐKKH thì trường hợp này khi có con phải làm thế nào? khi làm Giấy Chứng Sinh (Không phải Giấy Khai Sinh) cho con có nên ghi tên cha hay không? hay là để trống phần tên cha? nếu không để tên cha thì sau này làm Giấy Khai Sinh muốn ghi tên cha có ảnh hưởng gì không? Xin ace hướng dẫn giùm và làm thế nào để có thể sau này qua Mỹ rồi về VN làm giấy ĐKKH, Giấy Khai Sinh cho con mà không gặp khó khăn lớn? xin ace diễn đàn hướng dẫn cụ thể giúp! Cảm ơn diễn đàn... l001

conkey

Thành viên tích cực
Xin ace tư vấn giúp!

Hồ sơ của em tôi thuộc diện F2B và đã mở hồ sơ vào năm 2009 do Mẹ làm giấy bảo lãnh (Mẹ tôi là thường trú nhân). Nay hồ sơ vẫn chưa đến hạn thì em tôi muốn kết hôn (đồng nghĩa với việc đánh mất quyền F2B nếu làm giấy ĐKKH). Và tôi xin hỏi là bây giờ nó kết hôn nhưng không ĐKKH thì trường hợp này khi có con phải làm thế nào? khi làm Giấy Chứng Sinh (Không phải Giấy Khai Sinh) cho con có nên ghi tên cha hay không? hay là để trống phần tên cha? nếu không để tên cha thì sau này làm Giấy Khai Sinh muốn ghi tên cha có ảnh hưởng gì không? Xin ace hướng dẫn giùm và làm thế nào để có thể sau này qua Mỹ rồi về VN làm giấy ĐKKH, Giấy Khai Sinh cho con mà không gặp khó khăn lớn? xin ace diễn đàn hướng dẫn cụ thể giúp! Cảm ơn diễn đàn...

conkey

Thành viên tích cực
Điền sai DS-260 xin ace diễn đàn giải đáp giúp!

vừa rồi NVC thông báo cho em điền đơn ds 260 và em đã sign xong, nhưng khi kiểm tra lại thông tin thì em mới phát hiện ra là em đã điền sai năm sinh của mẹ em ( cũng chính là người bảo lãnh) bây giờ em phải làm sao? xin ace diễn đàn bày cách giải cứu. xin cảm ơn!

kate0912

Ban điều hành
Ðề: điền sai ds 260...xin ace diễn đàn giải đáp giúp!

vừa rồi NVC thông báo cho em điền đơn ds 260 và em đã sign xong, nhưng khi kiểm tra lại thông tin thì em mới phát hiện ra là em đã điền sai năm sinh của mẹ em ( cũng chính là người bảo lãnh) bây giờ em phải làm sao? xin ace diễn đàn bày cách giải cứu. xin cảm ơn!
Hello,
Ko sửa lại được nữa. Khi phỏng vấn bạn thông báo lại cho nhân viên lãnh sự. Họ sẽ chỉ cách cho bạn

conkey

Thành viên tích cực
lúc đầu em thuộc diện f2B, và mẹ em năm 2014 đã bổ sung quốc tịch cho hồ sơ sang F1, vậy cho em hỏi khi nào thì giấy phỏng vấn sẽ về? bên mỹ đã bổ sung tất cả giấy tờ cần thiết và nộp tiền đầy đủ rồi, 19/4/2016 em đã điền đơn ds 260 gửi NVC. còn phải đợi khoảng thời gian bao lâu nữa? theo kinh nghiệm của anh chị diễn đàn thì mấy tháng nữa sẽ đi phỏng vấn vậy? xin cảm ơn.

conkey

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2B - HCM2009858077

xin hỏi anh là khi pv mình yêu cầu nhân viên lãnh sự sửa lại thông tin hồ sơ ds 260, nhưng khi mình in ra thì vẫn bị sai thông tin đó vì hiện tại không cách nào sửa được! như vậy có phải mình ghi chú vào chỗ sai và sửa lại đúng rồi yêu cầu nhân viên lãnh sự điều chỉnh lại theo thoing tin mình đính chính đúng ko vậy? xin cảm ơn.

kate0912

Ban điều hành

xin hỏi anh là khi pv mình yêu cầu nhân viên lãnh sự sửa lại thông tin hồ sơ ds 260, nhưng khi mình in ra thì vẫn bị sai thông tin đó vì hiện tại không cách nào sửa được! như vậy có phải mình ghi chú vào chỗ sai và sửa lại đúng rồi yêu cầu nhân viên lãnh sự điều chỉnh lại theo thoing tin mình đính chính đúng ko vậy? xin cảm ơn.
Hi,
Khi bạn đi pv, bạn in tờ confirmation của Ds-260 chứ ko fải bạn in mấy chục trang thông tin cá nhân rồi cầm đi. Như tôi đã nói ở trên, bạn chỉ cần thông báo cho nhân viên lãnh sự, họ sẽ hướng dẫn bạn chi tiết.

Thành

Thích đủ thứ ...

Bạn muốn sửa thông tin điền sai trong hồ sơ của mình thì bạn vào link sau để xem hướng dẫn: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=14822

Khi login vô trang điền thông tin của LSQ phần Subject bạn chọn câu cuối cùng: "I Have "other" questions relating to a Correction or Change of Info"

Trong khung Message Text bạn ghi thông tin chính xác mình cần thay đổi vào đó. Lưu ý: tất cả phải ghi bằng tiếng Anh.

conkey

Thành viên tích cực

Hi,
Khi bạn đi pv, bạn in tờ confirmation của Ds-260 chứ ko fải bạn in mấy chục trang thông tin cá nhân rồi cầm đi. Như tôi đã nói ở trên, bạn chỉ cần thông báo cho nhân viên lãnh sự, họ sẽ hướng dẫn bạn chi tiết.
xin cảm ơn bạn Kate nhiều nhé! cho mình hỏi thêm là theo kinh nghiệm của bạn thì tiến trình hồ sơ của mình như vậy khoảng thời gian nào sẽ có thư pv vậy? thời gian đại khái bao nhiêu tháng nữa vậy? xin cảm ơn.

conkey

Thành viên tích cực
Bạn muốn sửa thông tin điền sai trong hồ sơ của mình thì bạn vào link sau để xem hướng dẫn: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=14822

Khi login vô trang điền thông tin của LSQ phần Subject bạn chọn câu cuối cùng: "I Have "other" questions relating to a Correction or Change of Info"

Trong khung Message Text bạn ghi thông tin chính xác mình cần thay đổi vào đó. Lưu ý: tất cả phải ghi bằng tiếng Anh.
Xin cảm ơn anh Thành đã hướng dẫn tận tình nhé!
Anh ơi, khi mình đăng ký đính chính thông tin DS-260 xong thì NVC có gửi mail thông báo xác nhận là họ đã chỉnh sửa hồ sơ DS-260 theo thông tin mình cung cấp không vậy? và khoảng bao lâu mình nhận được email phản hồi vậy? Cảm ơn anh Thành nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin cảm ơn anh Thành đã hướng dẫn tận tình nhé!
Anh ơi, khi mình đăng ký đính chính thông tin DS-260 xong thì NVC có gửi mail thông báo xác nhận là họ đã chỉnh sửa hồ sơ DS-260 theo thông tin mình cung cấp không vậy? và khoảng bao lâu mình nhận được email phản hồi vậy? Cảm ơn anh Thành nhiều.
Việc liên lạc với Lãnh sự quán trong trang online của họ với điều kiện là khi bạn đã có thư mời phỏng vấn và hồ sơ đã được NVC chuyển về LSQ. Thông thường liên lạc trước ngày phỏng vấn 15 ngày. Khi gửi yêu cầu cho họ thì sau 2-3 ngày làm việc bạn sẽ nhận được hồi đáp. Chúc thành công!

conkey

Thành viên tích cực
xin anh chị em cho em hỏi nội dung là gì vậy?

We are experiencing a high volume of incoming mail at this time. Please allow 30 days from the date we received your mail for the NVC to review your documents. We are diligently working to reduce our review time and appreciate your patience. The NVC will notify you after our review if there is additional information required or if we are able to schedule your case for an interview.

We updated the mailing/email address for this case. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation that may affect the principal applicant's entitlement to a visa.
IMPORTANT:

If your visa petition is currently processing at the National Visa Center, do not let more than one year pass without contacting NVC. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.

Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.