[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2010512049

Jason7

Thành viên mới
Chào tất cả các bạn trong diễn đàn

Trước tiên, tôi xin gửi lời chúc sức khoẻ đến tất cả các bạn, đây là lần đầu tiên tôi tham gia gửi bài trong diễn đàn, nễu có gì sơ xuất, xin các bạn thứ lỗi. Đến với diễn đàn, tôi có câu hỏi mong các bạn giải đáp dùm:
Ba mẹ tôi đi qua Mĩ vào tháng 2/2009, đã có thẻ xanh và đã làm đơn bão lãnh cùng lúc cho tôi (sinh năm 1990) và anh tôi ( sinh năm 1980) vào đầu tháng 7/2009. Số receipt number của tôi: WAC-09-279-12585 và của anh tôi: WAC-09-290-11903. Nhờ các bạn check status hồ sơ dùm tôi vì khi tôi check status trên www.uscis.gov thì tình trạng hồ sơ của tôi và anh tôi khác nhau. NVC đã gửi về Việt Nam cho anh tôi giấy thông báo với nội dung như sau:

United States Department of State
National Visa Center

P3AU ENGLISH Feb 8, 2010

Dear ....:

The enclosed information pertains to your interest in immigrating to the United States of America. The information concerning your registration is noted at the end of the letter.

Unfortunately, visa numbers are not presently available for your use. ................
Case Number: HCM2010512049
PA Name:
Preference Category: F2B - UNMARRIED SONS AND DAUGHTERS OF PERM
Your Priority Date: 16JUL2009
Foreign State Chargeability: VIETNAM

Không biết sao đến giờ này, tôi chưa nhận được thông báo này giống anh tôi. Không biết hồ sơ của tôi có bị trục trặc hay thất lạc gì không. Rất mong các bạn check dùm tôi. Xin chân thành cảm ơn. Tôi viết nếu có gì sai sót, mong các bạn bỏ qua.

Thân chào và Chúc Sức khoẻ,

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Xin cho tôi biết thông tin về hồ sơ

Chào tất cả các bạn trong diễn đàn

Trước tiên, tôi xin gửi lời chúc sức khoẻ đến tất cả các bạn, đây là lần đầu tiên tôi tham gia gửi bài trong diễn đàn, nễu có gì sơ xuất, xin các bạn thứ lỗi. Đến với diễn đàn, tôi có câu hỏi mong các bạn giải đáp dùm:
Ba mẹ tôi đi qua Mĩ vào tháng 2/2009, đã có thẻ xanh và đã làm đơn bão lãnh cùng lúc cho tôi (sinh năm 1990) và anh tôi ( sinh năm 1980) vào đầu tháng 7/2009. Số receipt number của tôi: WAC-09-279-12585 và của anh tôi: WAC-09-290-11903. Nhờ các bạn check status hồ sơ dùm tôi vì khi tôi check status trên www.uscis.gov thì tình trạng hồ sơ của tôi và anh tôi khác nhau. NVC đã gửi về Việt Nam cho anh tôi giấy thông báo với nội dung như sau:

United States Department of State
National Visa Center

P3AU ENGLISH Feb 8, 2010

Dear ....:

The enclosed information pertains to your interest in immigrating to the United States of America. The information concerning your registration is noted at the end of the letter.

Unfortunately, visa numbers are not presently available for your use. ................
Case Number: HCM2010512049
PA Name:
Preference Category: F2B - UNMARRIED SONS AND DAUGHTERS OF PERM
Your Priority Date: 16JUL2009
Foreign State Chargeability: VIETNAM

Không biết sao đến giờ này, tôi chưa nhận được thông báo này giống anh tôi. Không biết hồ sơ của tôi có bị trục trặc hay thất lạc gì không. Rất mong các bạn check dùm tôi. Xin chân thành cảm ơn. Tôi viết nếu có gì sai sót, mong các bạn bỏ qua.

Thân chào và Chúc Sức khoẻ,
Hồ sơ 2 anh em bạn khác nhau đấy. Anh bạn được bảo lãnh lúc 29 tuổi nên sẽ là F2B trong khi đó bạn mới chỉ 19 tuổi nên sẽ là F2A. Việc hai hồ sơ nộp cùng lúc mà có cái được chấp thuận trước, có cái sau cũng bình thường, không có gì phải lo lắng quá đâu bạn. Việc chấp thuận trễ sẽ có lợi cho bạn khi NVC sẽ duy trì hồ sơ bạn ở diện F2A khi bạn bị quá 21 tuổi đấy. Do tốc độ mở hồ sơ diện F2A hiện nay rất nhanh cho nên tôi dự đoán hồ sơ bạn sẽ được chấp thuận + mở hồ sơ + phỏng vấn trong năm 2011 đấy. Chúc vui vẽ.

Jason7

Thành viên mới
Ðề: Xin cho tôi biết thông tin về hồ sơ

Tôi xin cảm ơn bạn thanhnv rất nhiều, nghe bạn nói trong năm 2011 được phỏng vấn tôi thấy rất nôn. Nhưng vì ba mẹ tôi chưa có quốc tịch nên không biết có được không. Phải chờ tới 5 năm, mà ba mẹ tôi thì chỉ ở bển hơn một năm ngoài, Rất cảm ơn vì câu trả lời của bạn nhiều nhé. Chúc bạn và tất cả mọi thành viên trong diễn đàn luôn vui khỏe.

Jason7

Thành viên mới
Xin chào tất cả thành viên

Đến với diễn đàn lần này, tôi xin hỏi: Ba Mẹ tôi hiện đang định cư ở Mĩ từ 2/2009, họ đã có thẻ xanh và làm đơn bảo lãnh tôi vào 7/2009. Tôi năm nay 20 tuổi, và hồ sơ của tôi thuộc diện F2A. Tôi nghe nói phải chờ Ba mẹ vô quốc tịch thì tôi mới có thể đi Mĩ, như vậy phải mất tới 5 năm. Trong khi đó hồ sơ diện F2A được xét rất nhanh. Tôi đang bâng khuâng phải mất chính xác bao lâu thì tôi có thể đi Mĩ? có thể đi được trước khi Ba mẹ tôi vô quốc tịch không?
Đây là số receipt number của tôi: WAC-09-279-12585. Tôi có check status thì họ báo On July 8, 2009, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case... Cho tôi hỏi ngày July 8, 2009 có phải là ngày prior date không. Nhờ quý anh chị check lại tình trạng hồ sơ dùm tôi. Xin chân thành cảm ơn quý anh chị rất nhiều.

Chúc tất cả vui khỏe,

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Kiem tra tinh trang ho so

Xin chào tất cả thành viên

Đến với diễn đàn lần này, tôi xin hỏi: Ba Mẹ tôi hiện đang định cư ở Mĩ từ 2/2009, họ đã có thẻ xanh và làm đơn bảo lãnh tôi vào 7/2009. Tôi năm nay 20 tuổi, và hồ sơ của tôi thuộc diện F2A. Tôi nghe nói phải chờ Ba mẹ vô quốc tịch thì tôi mới có thể đi Mĩ, như vậy phải mất tới 5 năm. Trong khi đó hồ sơ diện F2A được xét rất nhanh. Tôi đang bâng khuâng phải mất chính xác bao lâu thì tôi có thể đi Mĩ? có thể đi được trước khi Ba mẹ tôi vô quốc tịch không?
Đây là số receipt number của tôi: WAC-09-279-12585. Tôi có check status thì họ báo On July 8, 2009, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case... Cho tôi hỏi ngày July 8, 2009 có phải là ngày prior date không. Nhờ quý anh chị check lại tình trạng hồ sơ dùm tôi. Xin chân thành cảm ơn quý anh chị rất nhiều.

Chúc tất cả vui khỏe,
Chào bạn

Hồ sơ bạn rất thuận lợi, thứ nhất do hồ sơ bạn chưa được chấp thuận nên sẽ được khấu trừ theo CSPA để giử lại diện F2A, diện này hiện này giải quyết rất nhanh, chỉ khoảng hơn 2 năm. Thứ hai hồ sơ của bạn cũng đã được hơn 1 năm rồi, nên hồ sơ bạn chắc sắp được chấp thuận, để chuẩn bị mở hồ sơ và PV.

PD của bạn đúng là ngày 08 JUL 2009.

Jason7

Thành viên mới

Xin cảm ơn bạn thanhnv một lần nữa
Tôi cũng hi vọng vậy. Phiền bạn một câu hỏi nữa nhe: vậy khả năng tôi đi qua Mĩ trước khi ba mẹ tôi đậu quốc tịch có cao không? Vì ba mẹ tôi nghe mấy người ở bển nói là tôi sẽ không đi Mĩ được cho đến khi ba mẹ tôi đậu quốc tich. Như vậy có đúng không? Mong bạn giải đáp dùm tôi. Chân thành cảm ơn bạn. Chúc bạn nhiều sức khỏe và hạnh phúc.

thanhnv

Thành viên tích cực

Xin cảm ơn bạn thanhnv một lần nữa
Tôi cũng hi vọng vậy. Phiền bạn một câu hỏi nữa nhe: vậy khả năng tôi đi qua Mĩ trước khi ba mẹ tôi đậu quốc tịch có cao không? Vì ba mẹ tôi nghe mấy người ở bển nói là tôi sẽ không đi Mĩ được cho đến khi ba mẹ tôi đậu quốc tich. Như vậy có đúng không? Mong bạn giải đáp dùm tôi. Chân thành cảm ơn bạn. Chúc bạn nhiều sức khỏe và hạnh phúc.
Mấy người "ở bển" đôi khi không chịu đọc hoặc không biết đọc thông tin chính thức từ website của NVC. Nếu Mỹ họ không cho bạn đi thì họ sẽ không cho ba mẹ bạn làm hồ sơ bảo lãnh ngay từ đầu.

Jason7

Thành viên mới
Xin gửi lời chúc sức khỏe đến quý ACE diễn đàn XNC

Làm phiền quý anh chị tư vấn giúp. Ba mẹ tôi đi Mĩ được hơn một năm rồi, đã có thẻ xanh, và đang làm đơn bảo lãnh tôi, tôi sinh năm 1990, như vậy tôi có thể đi qua Mĩ trước khi mẹ tôi có quốc tịch được không?
Receipt Number: WAC-09-279-12585
Xin chân thành cảm ơn

Thân chào

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Thac mac nho quy anh chi tu van giup

Xin gửi lời chúc sức khỏe đến quý ACE diễn đàn XNC

Làm phiền quý anh chị tư vấn giúp. Ba mẹ tôi đi Mĩ được hơn một năm rồi, đã có thẻ xanh, và đang làm đơn bảo lãnh tôi, tôi sinh năm 1990, như vậy tôi có thể đi qua Mĩ trước khi mẹ tôi có quốc tịch được không?
Receipt Number: WAC-09-279-12585
Xin chân thành cảm ơn

Thân chào
Chào bạn

Tôi đã giải thích rất rõ cho bạn rồi đấy thôi. Bạn thuộc diện F2A và bất kể ba mẹ bạn có vào quốc tịch Mỹ hay không thì bạn vẫn sẽ được đi.