[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2010577093

pingu9999

Thành viên mới
Xin anh chị em tư vấn dùm:

Hồ sơ của em Tôi: Vũ Thế Hiển, SN: 8 Sep 1988, Case HCM2010577093
Đóng phí 26 Aug 2010(404ú d)
Hôm 4/5/2012 mới đi PV 2 đứa, đúa nhỏthì ok, còn Hiển bị từ chối(cấp thẻ xanh lí do không theo dõi hồ sơ nên quá hạn, sau đó gọi điện thoại báo là không đủ điều kiện do quá tuổi phải làm F2B)

Xin hỏi có cách nào cứu vãn được không? bằng cách nào?
Luật sư bên Mỹ nói thường thì họ công thêm 1 năm tuổi nữa không biết đúng không?
:mad:

Cám ơn

Jenny Ng

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2A bị từ chối vì quá tuổi - Cứu Cứu

Xin anh chị em tư vấn dùm:

Hồ sơ của em Tôi: Vũ Thế Hiển, SN: 8 Sep 1988, Case HCM2010577093
Đóng phí 26 Aug 2010(404ú d)
Hôm 4/5/2012 mới đi PV 2 đứa, đúa nhỏthì ok, còn Hiển bị từ chối(cấp thẻ xanh lí do không theo dõi hồ sơ nên quá hạn, sau đó gọi điện thoại báo là không đủ điều kiện do quá tuổi phải làm F2B)

Xin hỏi có cách nào cứu vãn được không? bằng cách nào?
Luật sư bên Mỹ nói thường thì họ công thêm 1 năm tuổi nữa không biết đúng không?
:mad:

Cám ơn
Chào bạn,
Trước tiên mình muốn nói là bạn post bài sai mục rồi, bạn phải post vào box F2A,F2B nhưng mình nghĩ bạn ko cần post lại vì mod sẽ move bài này vào đó.
Mình cũng xin trả lời cho bạn, mình cũng diện f2a, bạn nên cung cấp thêm thông tin về ngày chấp thuận, ngày ưu tên, ngày sinh và ngày đáo hạn của hồ sơ để mọi ng tính tuổi cspa cho em bạn, xem có thể khiếu nại cspa đc ko? có đầy đủ thông tin thì mọi ng mới tư vấn cho bạn được bạn ạh :)

pingu9999

Thành viên mới

Cám ơn bạn

Mình cũng chỉ mới xem hồ sơ này, thấy nhiều cái quá nên chẳng hiểu ngày chấp thuận...Thấy nó trả hồ sơ trên có đóng dấu Rêcived gì đó 13 jan 2012

Hôm nay minh đến LSQ hỏi thì nó nói còn 1 cơ hội nữa là người Bảo Lãnh về nó cho 1h đối chiếu và giải trinh
Nếu làm cách này có chắc hay không?

Không biết có ai đã từng gặp trường hợp như trên mà lấy đc Visa k?

pingu9999

Thành viên mới

Chào bạn,
Trước tiên mình muốn nói là bạn post bài sai mục rồi, bạn phải post vào box F2A,F2B nhưng mình nghĩ bạn ko cần post lại vì mod sẽ move bài này vào đó.
Mình cũng xin trả lời cho bạn, mình cũng diện f2a, bạn nên cung cấp thêm thông tin về ngày chấp thuận, ngày ưu tên, ngày sinh và ngày đáo hạn của hồ sơ để mọi ng tính tuổi cspa cho em bạn, xem có thể khiếu nại cspa đc ko? có đầy đủ thông tin thì mọi ng mới tư vấn cho bạn được bạn ạh :)
Jenny cho mình hỏi
Các thông tin bạn cần minh lấy từ đâu
Vi minh chẳng rõ hồ sơ cho lắm

Thanks

ziz

Support

Như bạn jenny Ng đã nói ở trên thông tin bạn cung cấp rất mơ hồ nên mọi người không thể trả lời bạn nhanh chóng và chính xác được , điều quan trọng bây giờ bạn cố gắng tìm chính xác được ngày ưu tiên ( Priority Date ) để mọi người tính giúp bạn xem trường hợp người em sinh năm 1988 này có còn đủ điều kiện để khiếu nại SCPA hay không .

Vậy bạn hãy tìm và post lên đây càng nhanh càng tốt để các anh chị hiểu biết về vấn đề này giúp bạn . Thân mến .

Jenny Ng

Thành viên tích cực

Jenny cho mình hỏi
Các thông tin bạn cần minh lấy từ đâu
Vi minh chẳng rõ hồ sơ cho lắm

Thanks
Chào bạn,
như bạn ziz đã nói bạn phải post ngày ưu tiên vủa bạn lên càng sớm càng tốt mọi người mới tư vấn giùm bạn được, bạn xem trong I797 sẽ có ngày chấp thuận và ngày ưu tiên, ngày ưu tiên chắc là bạn biết rồi vì lịch visa phải vượt qua ngày ưu tiên bạn mới có thư mời phỏng vấn, trường hợp nếu bạn ko tìm đc ngày chấp thuận thì vui lòng post số receipt number lên (WACxxxxxxxxx) để mọi ng check ngày chấp thuận cho bạn.

chú thích từ tiếng Anh của các ngày khi xem trong giấy tờ
- Approval Date : Ngày chấp thuận
- Priority Date : Ngày ưu tiên

Chúc bạn may mắn, thân chào

pingu9999

Thành viên mới
Xin ACE tính tuổi dùm xem có thể khiếu nại hồ sơ được không

Hồ sơ như sau:
Ba bảo lãnh theo form F2A
Tên: Hien The Vu
SN: 08Sep1988
HCM2010577093
PD: 13Jan2009
Approve date: 19Mar2010

Hôm 5 Apr 2012 đã đến LSQ phỏng vấn, nhưng họ cho phiếu màu xanh
Họ nói không thao dõi hồ sơ nên quá tuổi phải chuyển qua F2B

Xin AC tư vấn dùm cách tính tuổi CSPA xem có phải quá tuổi hay không
Và có cách nào để khiếu nại về trường hợp này
Rất mong các AC giúp đỡ vì gia đình đang rất hoang mang
Tại sao có thư mời phỏng vấn rồi lại nói mình không đủ điều kiện theo diện F2A

Rất mong hồi âm sớm của các AC

pingu9999

Thành viên mới

Xin chào các bạn
Sory vì hơi trễ

HCM2010577093
PD: 13 Jan 2009
Approve 19 Mar 2010

Thanks

Jenny Ng

Thành viên tích cực
Ðề: Xin ACE tính tuổi dùm xem có thể khiếu nại hồ sơ được không

Hồ sơ như sau:
Ba bảo lãnh theo form F2A
Tên: Hien The Vu
SN: 08Sep1988
HCM2010577093
PD: 13Jan2009
Approve date: 19Mar2010

Hôm 5 Apr 2012 đã đến LSQ phỏng vấn, nhưng họ cho phiếu màu xanh
Họ nói không thao dõi hồ sơ nên quá tuổi phải chuyển qua F2B

Xin AC tư vấn dùm cách tính tuổi CSPA xem có phải quá tuổi hay không
Và có cách nào để khiếu nại về trường hợp này
Rất mong các AC giúp đỡ vì gia đình đang rất hoang mang
Tại sao có thư mời phỏng vấn rồi lại nói mình không đủ điều kiện theo diện F2A

Rất mong hồi âm sớm của các AC
mình đã tính tuổi cspa cho em bạn, ngày đáo hạn trễ nhất là Thứ Hai, 27/12/2010 nhưng đến 5/4/2012 bạn mới đi pv, tức là đáo hạn năm 2012, vậy là quá tuổi rồi bạn ạh, đành phải chấp nhận chuyển sang F2B thôi

Jenny Ng

Thành viên tích cực

xin lỗi bạn mình có chút nhầm lẫn ở bài trả lời trên, ko liên quan tới ngày pv mà liên quan tới ngày đáo hạn hồ sơ bạn nhé, PD của bạn là 13 Jan 2009
lịch VS của NVC tới tháng 8/2010 đã là 10/03/2009 tức là hồ sơ của bạn đã đáo hạn lần 1 nhưng do bạn ko chú ý làm hồ sơ để hồ sơ complete nên khi lịch visa bị lùi và tới tháng 11 năm 2011 khi đó lịch VS là 15/02/2009 thì hồ sơ của bạn lại đáo hạn lần nữa, khi này thì ngày đáo hạn của bạn là 1/11/2011 đã vượt quá ngày tuổi mà cspa 27/12/2010 mình tính cho bạn, cho nên hồ sơ của bạn đã quá tuổi, đành phải bị chuyển sang F2B bạn nhé.
Thân chào

P/S mod: sr mod em ko edit đc bài trên do ko hỉu sao nó ko có hiện nút edit =.= sr mod ạh