[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2010641005

VinhNhi

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F2B - HCM2010641005

Hi mọi người, tuần sau mình sẽ phỏng vấn, khám sức khỏe và chích ngừa xong hết rồi.

Mình có một câu hỏi:

Khi có visa rồi thì mình có phải bắt buộc bay sang Mỹ từ VN không? Hay mình có thể bay từ nước khác VN?

Vì tại nơi mình đang sống, còn công việc và 2 con pets của mình nữa. Mình muốn bay từ đó đi cùng 2 pets của mình luôn chứ không đi trực tiếp từ VN.

Nếu bạn nào có biết về vấn đề này thì chỉ giúp mình nhé, để mình book vé máy bay chứ không gì hết ah

none.9730

Thành viên mới

Hi mọi người, tuần sau mình sẽ phỏng vấn, khám sức khỏe và chích ngừa xong hết rồi.

Mình có một câu hỏi:

Khi có visa rồi thì mình có phải bắt buộc bay sang Mỹ từ VN không? Hay mình có thể bay từ nước khác VN?

Vì tại nơi mình đang sống, còn công việc và 2 con pets của mình nữa. Mình muốn bay từ đó đi cùng 2 pets của mình luôn chứ không đi trực tiếp từ VN.

Nếu bạn nào có biết về vấn đề này thì chỉ giúp mình nhé, để mình book vé máy bay chứ không gì hết ah
Hi Vinh,
Theo mình nghĩ bình thường mà vì khi mình bay qua mỹ cũng phải quá cảnh ít nhất từ 1 nước khác rồi tới mỹ, nên lịch trình có thể từ vn đến nc bạn làm việc rồi đến ...us.
còn pet thì hỏi đại lý vé máy bay or google xem sao.

VinhNhi

Thành viên mới
Hi Vinh,
Theo mình nghĩ bình thường mà vì khi mình bay qua mỹ cũng phải quá cảnh ít nhất từ 1 nước khác rồi tới mỹ, nên lịch trình có thể từ vn đến nc bạn làm việc rồi đến ...us.
còn pet thì hỏi đại lý vé máy bay or google xem sao.
Quá cảnh khác với xuất cảnh bạn nhé. Quá cảnh là bạn tới sân bay, và không làm thủ tục nhập cảnh vào nước đó, chỉ đi lòng vòng trong sân bay cho tới lúc máy bay cất cánh. Trong Passport cũng sẽ không có mộc nhập cảnh vào nước bạn quá cảnh.

Xuất cảnh thì lại khác, bạn phải complete check out luôn, trên passport sẽ có dấu đóng xuất nhập cảnh.

Quá cảnh không vấn đề gì, xuất cảnh mới có nhiều vấn đề khác nhau. Còn về pets thì nếu mình bay từ chỗ mình đi tất cả thủ tục đơn giản hơn nhiều vì mình có giấy khai sinh, chip, và chích ngừa đúng hạn. Chỉ phải cái đi tới lui quá phiền phức. Nếu thật sự phải bay từ VN thì mình sẽ nhờ bạn mình ship pet qua sau vậy.

uyencarol86

Thành viên tích cực
Chào mọi người,

Hôm nay mình nhận được một email từ NVC có nội dung như sau:

"National Visa Center (NVC) received your documents on 02-JUN-16. We are experiencing a high volume of incoming mail at this time. Please allow 30 days from the date we received your mail for the NVC to review your documents. We are diligently working to reduce our review time and appreciate your patience. The NVC will notify you after our review if there is additional information required or if we are able to schedule your case for an interview overseas."

Mình đã đóng phí $120, $325, hoàn tất DS-260, bổ sung toàn bộ giấy tờ cho luật sư, có luôn đơn xác nhận giữ diện F2B.

Vậy cho mình hỏi là sau 30 ngày, nếu toàn bộ hồ sơ đã đầy đủ thì khả năng mình biết ngày phỏng vấn có cao không?

Cảm ơn mọi người nhé!
Ôi của mình complete 19/4/2016 mà sao vẫn chưa nhận được thư PV nữa. Bạn cho mình hỏi sao khi hồ sơ complete bạn có thường xuyên gửi email cho NVC không ạ? Khi nào bạn PV vậy? Nhớ post câu hỏi lên cho ACE cùng tham khảo với nhé.
Chúc bạn thuận lợi.

VinhNhi

Thành viên mới
Chào Anh/Chị,

Mình đã phỏng vấn xong thứ 5 tuần trước, đã qua, và rất dễ, gần như Viên chức Lãnh sự không hỏi quá nhiều chi tiết. Phỏng vấn chỉ có 5 phút nhưng thời gian chờ đến lượt PV gần 3 tiếng đồng hồ. Nhưng biết sao được, quá đông. Nhiều gia đình còn đem theo cả người thân không đi vào, nên có rất nhiều người bị mời ra khỏi LSQ.

Hiện giờ mình đang đợi passport gửi về nhà. Các anh chị đi trước có thể giúp mình ước lượng khoảng thời gian Visa tới tay mình không? Hôm nay là ngày làm việc thứ 2. Mình còn đăng ký luôn visa hỏa tốc EMS VND 115,000. Khi EMS nhận được visa của mình sẽ chuyển tới tay trong vòng 6 tiếng đồng hồ (nội đô thành phố), và 12 tiếng đối với ngoại tỉnh.

Cảm ơn.

P/s: @lamuyen86 ngày PD của bạn chưa đáo hạn, bạn sẽ chỉ có thư mời PV khi PD của bạn nhảy trên lịch visa bulletin.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào Anh/Chị,

Mình đã phỏng vấn xong thứ 5 tuần trước, đã qua, và rất dễ, gần như Viên chức Lãnh sự không hỏi quá nhiều chi tiết. Phỏng vấn chỉ có 5 phút nhưng thời gian chờ đến lượt PV gần 3 tiếng đồng hồ. Nhưng biết sao được, quá đông. Nhiều gia đình còn đem theo cả người thân không đi vào, nên có rất nhiều người bị mời ra khỏi LSQ.

Hiện giờ mình đang đợi passport gửi về nhà. Các anh chị đi trước có thể giúp mình ước lượng khoảng thời gian Visa tới tay mình không? Hôm nay là ngày làm việc thứ 2. Mình còn đăng ký luôn visa hỏa tốc EMS VND 115,000. Khi EMS nhận được visa của mình sẽ chuyển tới tay trong vòng 6 tiếng đồng hồ (nội đô thành phố), và 12 tiếng đối với ngoại tỉnh.

Cảm ơn.

P/s: @lamuyen86 ngày PD của bạn chưa đáo hạn, bạn sẽ chỉ có thư mời PV khi PD của bạn nhảy trên lịch visa bulletin.
Khi đăng ký chuyển phát visa về nhà (Nếu chuyển phát bình thường, thì miễn phí trong vòng 2 tuần lễ, là sẽ nhận được visa, còn nếu chuyển phát nhanh thì đóng phí hơn 100k/1 hồ sơ => trong vòng 2 ngày là sẽ có visa).

VinhNhi

Thành viên mới

Chào mọi người,

Tình hình là đã có visa gửi tới nhà vào thứ 5 tuần trước. Mọi thứ bây giờ đã êm xuôi và chỉ cần chờ ngày đi thôi.
Mình đã bay về chỗ của mình rồi, và hiện đang làm giấy tờ cho mấy con pets của mình.

Mình xin cảm ơn mọi người rất nhiều, đặc biệt là @PhuongChau và @ThaoPhuong đã có nhiều hướng dẫn cũng như động viên.

Thanks all for your hard work.

Sincere :)

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào mọi người,

Tình hình là đã có visa gửi tới nhà vào thứ 5 tuần trước. Mọi thứ bây giờ đã êm xuôi và chỉ cần chờ ngày đi thôi.
Mình đã bay về chỗ của mình rồi, và hiện đang làm giấy tờ cho mấy con pets của mình.

Mình xin cảm ơn mọi người rất nhiều, đặc biệt là @PhuongChau và @ThaoPhuong đã có nhiều hướng dẫn cũng như động viên.

Thanks all for your hard work.

Sincere :)
BĐH, và các Thành viên tư vấn. Chúc bạn sắp tới lên đường thượng lộ bình an, gặp được nhiều may mắn, thuận lợi, mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và thành công trên quê hương thứ hai của mình.