[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2011672017

dungnguyen_209

Thành viên mới
Chào anh chị,em trai em hiện nay đã 21 tuổi do ba mẹ bảo lãnh,vậy thì hồ sơ có bị chuyển sang F2b không,ngày sinh của nó là 26/10/2011,em xin chân thành cảm ơn và chúc mọi người một ngay tốt lành

PA Name : HIEN THE NGUYEN
PD :27JAN2011
Case Number :HCM2011672017

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Xin nhờ anh chị diễn đàn giúp đỡ

Chào anh chị,em trai em hiện nay đã 21 tuổi do ba mẹ bảo lãnh,vậy thì hồ sơ có bị chuyển sang F2b không,ngày sinh của nó là 26/10/2011,em xin chân thành cảm ơn và chúc mọi người một ngay tốt lành

Chào bạn,

Do HS chưa đến ngày đáo hạn và CSPA cho diện F2A là rất ít vì thông thường HS F2A được Sở Di Trú chấp thuận rất là nhanh (khoãng hơn 3 tháng) vì vậy HS sẽ bị chuyễn xuống F2B khi quá tuổi. Thân chào

dungnguyen_209

Thành viên mới

Chào bạn,

Do HS chưa đến ngày đáo hạn và CSPA cho diện F2A là rất ít vì thông thường HS F2A được Sở Di Trú chấp thuận rất là nhanh (khoãng hơn 3 tháng) vì vậy HS sẽ bị chuyễn xuống F2B khi quá tuổi. Thân chào
Vậy là hồ sơ này đã chuyển sang diện f2b rồi phải không anh,nhà em hỏi ông luật sư bên Mỹ thì ông nói hồ sơ này vẫn là diện F2a nhung phải đợi hơi lâu,em lên mạng hỏi người thì nói hồ sơ này đã chốt tuổi,người thì nói chưa,xin anh giải đáp kĩ hơn để nhà em tính đường khác cho em trai em,xin chân thành cảm ơn.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Dungnguyen_209, bạn cần cung cấp lại ngày/tháng/năm sinh của người em trai cho chính xác, bổ sung thêm ngày chấp thuận (Approval date) của hồ sơ.

Tuy nhiên, dựa theo số case number, ngày ưu tiên và số tuổi người em trai mà bạn cung cấp thì hồ sơ này sẽ bị chuyển sang diện F2B, vì:
- F2A hiện nay (lịch visa tháng 11/2011) chỉ mới giải quyết tới những hồ sơ có PD trước ngày 15/02/2009
- Hồ sơ em trai bạn có PD 27/01/2011 thì còn lâu lắm mới được đáo hạn, dự đoán đến năm 2013 mới tới lượt giải quyết.
- Do đó tới thời điểm này thì chắc chắn rằng em của bạn đã quá tuổi để đi theo diện F2A và đương nhiên sẽ được chuyển xuống diện F2B.

Gia đình nên chuẩn bị các điều kiện và có kế hoạch cho việc này.

Chúc may mắn nhé.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Vậy là cha bảo lãnh con trên 21 tuổi rồi. Thuộc diện F2B, diện này là 7 năm nghe bạn. Bây giờ vẫn phải lo học hành và làm việc cho đến khi có Visa available. Đừng chờ đợi làm gì. Ai nộp đơn trước làm trước, ai nộp đơn sau làm sau theo thứ tự và luật lệ đàng hòang. Có tiền nhiều cũng không mua được vị trí.

dungnguyen_209

Thành viên mới
check giúp hồ sơ case number HCM2011672017,thanks mọi người

Xin check giùm hồ sơ em mình đến đâu rồi,ba mẹ mình đã đóng 88$ và 404$(chỉ còn 220$ do đổi luật) nghe nói có giấy tờ gì đó gủi về vietnam phai không ạ,thanks:1:

PD : 27JAN2011
Case Number : HCM2011672017

Dungphuquoc

Photographer XNC

Chào bạn Dungnguyên !

Topic này là của bạn. Hãy vào đây post bài của mình để ACE trên diễn đàn dễ dàng trả lời giúp bạn.

Chúc bạn hợp tác vui vẻ !

dungnguyen_209

Thành viên mới

Xin anh chị trên diễn đàn hướng dẫn mình cách kiểm tra hồ sơ để tiện theo dõi
Hiện tại mình đã gửi địa chỉ mail để nhận tin từ NVC

thanks anh chị và chúc các anh chị một ngày tốt lành :6:

Dungphuquoc

Photographer XNC

Xin anh chị trên diễn đàn hướng dẫn mình cách kiểm tra hồ sơ để tiện theo dõi
Hiện tại mình đã gửi địa chỉ mail để nhận tin từ NVC

thanks anh chị và chúc các anh chị một ngày tốt lành :6:
Chào bạn Dungnguyen !

Bạn hãy vào đường link sau để được hướng dẫn.

http://xuatnhapcanh.com/forum/announcement.php?f=34

Chúc bạn thành công !

dungnguyen_209

Thành viên mới
Em có 3 câu hỏi xin mọi người giúp em
-hồ sơ em thuộc diện f2b đã lấy chồng và đăng ký kết hôn hồ sơ có bị hủy liền không ạ hay khi nộp lý lịch tư pháp hồ sơ mới bị hủy?
-luật sư bên Mỹ nói với ba em hồ sơ không bị hủy khi nào ba em có quốc tịch thì bổ sung quốc tịch hồ sơ sẽ chuyển sang diện F3 có đúng ko ạ?theo em tìm hiểu thì khi ba em có quốc tịch thì mới được bảo lãnh phải không và phải làm bộ hồ sơ khác bảo lãnh lại từ đầu đúng ko ạ?
-hiện nay em đang ở cùng chồng bên úc (chồng em du hoc úc) nếu em làm việc tại úc và nộp thuế đầy đủ và đươc ở lại thì khi chị em (có quốc tịch mỹ) bảo lãnh thì em có được hưởng những ưu đãi ở bên úc (vd:hồ sơ được giải quyết nhanh hơn) ko ạ?
em xin cảm ơn và gửi lời chúc tốt đẹp nhất đến anh chị.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Xin moi người giúp đỡ

Em có 3 câu hỏi xin mọi người giúp em
-hồ sơ em thuộc diện f2b đã lấy chồng và đăng ký kết hôn hồ sơ có bị hủy liền không ạ hay khi nộp lý lịch tư pháp hồ sơ mới bị hủy?
-luật sư bên Mỹ nói với ba em hồ sơ không bị hủy khi nào ba em có quốc tịch thì bổ sung quốc tịch hồ sơ sẽ chuyển sang diện F3 có đúng ko ạ?theo em tìm hiểu thì khi ba em có quốc tịch thì mới được bảo lãnh phải không và phải làm bộ hồ sơ khác bảo lãnh lại từ đầu đúng ko ạ?
-hiện nay em đang ở cùng chồng bên úc (chồng em du hoc úc) nếu em làm việc tại úc và nộp thuế đầy đủ và đươc ở lại thì khi chị em (có quốc tịch mỹ) bảo lãnh thì em có được hưởng những ưu đãi ở bên úc (vd:hồ sơ được giải quyết nhanh hơn) ko ạ?
em xin cảm ơn và gửi lời chúc tốt đẹp nhất đến anh chị.
DIỆN F2 B . F3 . F4
•F2B: Con độc thân, trên 21 tuổi của Thường Trú Nhân (bao gồm cả người phụ thuộc là con độc thân, dưới 21 tuổi , nếu có). Lưu ý, hồ sơ bảo lãnh sẽ không còn hiệu lực nếu như đương đơn kết hôn trước ngày người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ.
•F3: Con đã có gia đình của công dân Hoa Kỳ . Vợ/chồng và con độc thân dưới 21 tuổi của đương đơn được xin thị thực di dân theo hồ sơ bảo lãnh của đương đơn.
•F4: Anh, chị, em của công dân Hoa Kỳ.
- Người bảo lãnh (công dân Hoa Kỳ) phải từ 21 tuổi trở lên.

- Vợ/chồng và con độc thân dưới 21 tuổi của đương đơn được xin thị thực di dân theo hồ sơ bảo lãnh của đương đơn.

DIỆN F2B , Khi lập gia đình , hồ sơ mất hiệu lực , bị hủy bõ .
Khi ba bạn có quốc tịch sẽ bảo lảnh cho gia đình bạn theo diện F 3 , VỚI MỘT HỒ SƠ MỚI , KHÔNG CÒN LIÊN QUAN GÌ ĐẾN DIỆN F2B CỦ .
Chị bạn có quốc tịch mỷ thì bảo lảnh cho bạn diện F4 .
Việc giải quyết hồ sơ các diện di trú định cư gia đình , căn cứ vào ngày nộp hồ sơ bảo lảnh , theo lịch visa mà NVC công báo hằng tháng .
Thời gian giải quyết hồ sơ định cư HOA KỲ , nếu bạn đang còn là công dân VIỆT NAM , KHÔNG căn cứ vào việc bạn hiên đang cư ngụ tại các quốc gia khác .

dungnguyen_209

Thành viên mới
Nhờ anh chị giúp đỡ, địa chỉ nhà em cung cấp cho NVC là 117/1325, trong hộ khẩu và CMND của em là 18/11a, hiện tại số nhà là 1396/33 (em vẫn ở nhà cũ chỉ thay số nhà thôi). cho em hỏi em nên cung cấp cho NVC số nhà nào? Nếu thay đổi số nhà 1396/33 mới nhất trên NVC thì e có cần di làm lại CMND và hộ khẩu cho khớp không ạ. Xin chân thành cảm ơn và chúc anh chị thật nhiều sức khoẻ.