[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2011778002

jennynguyen253

Thành viên mới
e chờ đợi đã 3 năm nay rùi, số HCM2011778002 đó a, ko biết hồ sơ e đã completed chưa nữa, a chị nào rành coi hồ sơ giúp dùm e được ko ah:20::20::20:

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: PD 12-3-2011 sao đến giờ chưa có giấy gọi pv vậy a chi,

e chờ đợi đã 3 năm nay rùi, số HCM2011778002 đó a, ko biết hồ sơ e đã completed chưa nữa, a chị nào rành coi hồ sơ giúp dùm e được ko ah:20::20::20:

U.S. Department of State

IMMIGRANT VISA APPLICATION

At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2011778002

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.
HỒ SƠ VẪN ĐANG Ở NVC .

a chị nào rành coi hồ sơ giúp dùm e được ko ah:20::20::20:
Ở ĐÂY KHÔNG CÓ AI RẢNH ĐỂ COI GIÙM HỒ SƠ HẾT .

Muốn biết tình trạng hờ sơ như thế nào , bây giờ đang chơi vơi ở phương trời nào thì dùng mẩu thư này gởi cho NVC để hỏi nha

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

jennynguyen253

Thành viên mới

Dạ cho e hỏi thêm nữa là mjh gui email như vậy bên NVC có lưu địa chỉ mail của mjh lại ko , tại e cũng nhờ nhiều người hỏi và họ cũng viết mail giống vậy để gửi lên hỏi hồ sơ của e ak, mong a chi giúp đỡ

vuthangsi

Ban điều hành

Dạ cho e hỏi thêm nữa là mjh gui email như vậy bên NVC có lưu địa chỉ mail của mjh lại ko , tại e cũng nhờ nhiều người hỏi và họ cũng viết mail giống vậy để gửi lên hỏi hồ sơ của e ak, mong a chi giúp đỡ

Trước hết bạn cần biết việc này

Xin lưu ý rằng theo luật Hoa Kỳ, chúng tôi chỉ được phép cung cấp thông tin chi tiết về hồ sơ thị thực với
1 người bảo lãnh,
2 đương đơn,
3 hay người đại diện hợp pháp của hồ sơ.
NVC chỉ trã lời thư cho 3 thành phần trên .

Khi bạn gởi email cho NVC , bạn phải cung cấp các thông tin như sau

My petitioner’s full name is (Tên người bảo lãnh)
Her Birthday is : (tháng/ngày/năm sinh người bảo lãnh)

As for me, I am the principal applicant in the present case.
My full name is: (tên của bạn )
My Birthday is : (tháng/ngày/năm sinh của bạn)
Thì NVC mới trã lời thư cho bạn .

Khi gởi email cho NVC , CHỈ ĐƯỢC DÙNG DUY NHẤT MỘT MỘT ĐỊA CHỈ EMAIL ĐỂ GỞI THƯ CHO NVC .

Và nên tự mình gởi thư cho NVC .

Hò sơ gia đình bạn, DIỆN F2A , có ngày ưu tiên từ năm 2011 mà đến thời điểm này vẫn chưa có được các thông tin gì về hồ sơ là đã có trục trặc về hồ sơ rồi .

Cần nhanh chóng gởi ngay email cho NVC .

Khi có thư trã lời từ NVC , Bạn sẽ biết được tình trạng hồ sơ gia đình mình .

NHỚ ĐỌC KỶ CÁC HƯỚNG DẪN VỀ CÁCH GHI HỌ TÊN NGÀY THÁNG NĂM SINH THEO KIỂU MỶ , NHƯ HƯỚNG DẪN CỦA ĐƯỜNG LINK TRÊN .

HỌ / TÊN / CHỮ LÓT .
THÁNG /NGÀY / NĂM .

NGƯỜI GỞI EMAIL CHO NVC
PHẢI LÀ ĐƯƠNG ĐƠN CHÍNH CỦA HỒ SƠ

jennynguyen253

Thành viên mới
E hỏi về vấn đề đi du học khi vẫn có hồ sơ bão lãnh f2b

A chi trong diễn đàn có thể chia sẽ với e chút được ko ạ,e nộp hồ sơ diện f2a nhưng bị quá hạn nên bị đẩy qua f2b,pd cua e la 2011 bây giờ chờ đi tới 4-5 năm lận nên e tính đi du học úc hay nước nào đó xong khoảng 1 năm sau về pv đi du học mỹ được ko,mjh co hồ sơ rồi mỹ có chấp nhận nữa ko a chị,mong a chị cho e lời khuyên ạ

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: E hỏi về vấn đề đi du học khi vẫn có hồ sơ bão lãnh f2b

A chi trong diễn đàn có thể chia sẽ với e chút được ko ạ,e nộp hồ sơ diện f2a nhưng bị quá hạn nên bị đẩy qua f2b,pd cua e la 2011 bây giờ chờ đi tới 4-5 năm lận nên e tính đi du học úc hay nước nào đó xong khoảng 1 năm sau về pv đi du học mỹ được ko,mjh co hồ sơ rồi mỹ có chấp nhận nữa ko a chị,mong a chị cho e lời khuyên ạ
5. Thân nhân của tôi ở Hoa Kỳ mở hồ sơ bảo lãnh cho gia đình tôi đi định cư. Vậy tôi còn có khả năng được cấp thị thực du học hay không?

Có thể; tuy nhiên, những sinh viên đã từng xin thị thực định cư sẽ gặp khó khăn hơn trong việc chứng minh ý định quay trở về Việt Nam sau khi hoàn thành khoá học.

Đôi khi, đương đơn có thể trình bày ý định kép -- có nghĩa là, trước mắt đương đơn chỉ đi trong một thời gian ngắn, nhưng sau này có thể sẽ có ý muốn định cư tại Hoa Kỳ.

Mỗi trường hợp mỗi khác nhau

– tuy nhiên, lời khuyên tốt nhất dành cho tất cả các đương đơn là hãy thành thật về hoàn cảnh gia đình của mình và giải thích thật rõ ràng cho viên chức Lãnh sự kế hoạch công việc sau khi đương đơn hoàn thành khoá học ở Hoa Kỳ.

Tôi có thân nhân đang định cư tại Hoa Kỳ. Điều này có ảnh hưởng đến cơ hội được cấp thị thực du học của tôi hay không?

Không.

Mọi đương đơn xin thị thực đều phải khai báo thân nhân của họ tại Hoa Kỳ. Viên chức Lãnh sự hiểu rằng việc có thân nhân sinh sống ở nước ngoài là điều bình thường đối với các đương đơn, đặc biệt là đối với người miền Nam.

Việc đương đơn ở cùng với thân nhân cũng có thể được chấp nhận. Đương đơn nên khai báo trung thực về hoàn cảnh gia đình.

Chúng tôi sẽ không cấp thị thực nếu chúng tôi nghĩ rằng đương đơn xin thị thực chỉ để đoàn tụ với gia đình tại Hoa Kỳ.

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Theo mình thấy nếu bạn đã được bảo lãnh rồi thì bạn nên giữ nguyên hiện trạng rồi get line như bao người khác là cách nhanh nhất. Bạn đi du học như vậy chỉ để lấy con dấu trong Passport để đi du học Mỹ tiếp thì mình thấy như vậy rất tốn tiền,mất thời gian, rồi làm hồ sơ của bạn thêm rắc rối vì khi bạn đi nước ngoài quá 6 tháng như vậy mà bạn để cho nhân viên LSQ biết thì họ còn đòi thêm cái giấy của cảnh sát nước bạn đã ở chứng nhận là bạn không có tiền án tiền sự tại nước của người ta. Mà cho dù là bạn có bỏ tiền ra làm tất cả những cái đó cũng chưa chắc là bạn sẽ được cấp visa du học Mỹ.

Rồi khi người ta phỏng vấn du học cho bạn, bước đầu người ta sẽ yêu cầu bạn giơ tay thề là bạn sẽ nói sự thật và sau đó người ta sẽ lấy dấu vân tay của bạn (để sau này nếu gặp lại bạn, người ta chỉ cần lấy dấu vân tay là biết bạn đã làm gì, nói gì khi bạn pv lần trước rồi ) người ta sẽ hỏi bạn có người thân gì bên đó không, hay có người yêu bên đó không. Người ta sẽ lưu hết những câu bạn trả lời rồi đối chiếu. Bạn trả lời không đúng hay nói không đầy đủ sự thật là người ta sẽ cho là bạn không thật, mà một nửa sự thật là dối trá, họ sẽ cho làbạn nói dối và bạn sẽ vào black list và rồi bạn sẽ không bao giờ được đặt chân đến nước Mỹ một lần nào nữa trong cuộc đời của bạn. Và cho dù sau này bạn có thay tên đổi họ đi nữa thì khi bạn lăn tay thì mọi thứ nó sẽ được phơi bày ra trước mắt họ. Mình muốn khuyên bạn là đừng tìm cách qua mặt người Mỹ, nhất là các Tham Tán làm trong LSQ. Bạn phải xác định mọi thứ phải là sự thật trước mặt họ nếu bạn không muốn hậu quả xấu.

Bạn có cần thiết mạo hiểm quá nhiều thứ chỉ để đến Mỹ sớm hơn vài năm nó có đáng không ? Rồi lỡ như mọi chuyện không như bạn tính và chuyển biến xấu thì sao ? Bạn tính đâu bằng người ở LSQ tính. Họ nhìn vào một bộ hồ sơ, nghe qua cách bạn trả lời, nhìn vào mắt bạn và ngôn ngữ cơ thể bạn là người ta biết bạn muốn gì rồi. Họ được huấn luyện để làm việc đó mà bạn.

Một điều nữa là bạn đừng tin bất cứ ai hứa làm hay bày cách cho bạn, hay đảm bảo cho hồ sơ du học của bạn sẽ thành công. Tất cả là lừa dối và họ chỉ muốn lấy tiền bạn thôi. Chỉ cần dựa vào vài thứ là biết người ta có cố lừa bạn hay không :
Họ lấy tiền trước ( đâu có ai đủ ngu lấy tiền sau, lỡ nó đi du học không được nó không đưa tiền mình sao )
Họ chắc chắn là bạn sẽ được đi du học nếu bạn nghe theo lời họ.
Họ không nói tới trách nhiệm khi bạn bị từ chối ( như trả lại tiền chẳng hạn ) hay tệ hơn là bạn bị liệt vào black list. Đảm bảo khi bạn nói người ta, người ta sẽ nói đó là lỗi của bạn. Mà đúng là lỗi của bạn thiệt vì bạn tin vào lời người ta nói.

Mình có thể thấy sự cố gắng của bạn để đoàn tụ. Nhưng có điều bạn nên biết là ai cũng vậy hết, không ai muốn xa rời người thân, cha mẹ của mình hết. Ai cũng chọn cách làm như bạn thì loạn hết à. Hồ sơ của bạn đã chuyển qua F2B nên mình tin bạn đủ lớn để chịu trách nhiệm vào những quyết định của bạn. Kết quả của ngày mai như thế nào là do bạn quyết định ngày hôm nay, người ta có lừa được mình thì tại mình dở nên người ta mới lừa được, mà mình dở thì lỗi tại mình là phải rồi.( chứ đừng tìm cách đổ thừa cho ai hết )

Mình chỉ khuyên bạn thôi. Quyết định là của bạn. Mình mong là bạn suy nghĩ thật kỹ trước khi làm, vì chuyên này có cái gì xảy ra sẽ ảnh hưởng cả cuộc đời sau này của bạn.

Nếu mình là bạn mình sẽ làm như vầy.
Một là trong thời gian chờ đợi mình đi học anh văn thật giỏi.
Hai là học một cái nghề nào đó mà bạn cho là sau này sẽ làm sau khi bạn qua Mỹ ( có học lại để lấy license để đi làm thì cũng học rất nhanh vì đã học và làm ở VN rồi )
Ba là theo dõi lịch visa, coi các anh chị F2B được pv tới ngày nào rồi để chuẩn bị. Khi lịch visa còn nửa năm tới lượt bạn thì bạn chuẩn bị đầy đủ hết hồ sơ. Khi họ cho phép đóng tiền và nộp hồ sơ thì nộp ngay để hơn 30 ngày sau được complete. Completed rồi thì chỉ chờ lịch visa vượt qua ngày ưu tiên là nhận được giấy tờ pv thôi.

Chuyện gì làm nhanh làm gấp được chứ mấy chuyện này không thể bạn ạ. Mọi người đều phải xếp hàng lần lượt .
Chúc bạn có một quyết định sáng suốt.

PS: Hôm nay em không nóng mà cũng nói nhiều rồi :24:, nói ít sợ không đủ ý . Anh chị thấy em sai chỗ nào thì cứ tự nhiên sửa, em xin nghiêm túc "kiểm điểm" và "rút kinh nghiệm" ạ ( bắt trước nói như các bác các chú lãnh đạo nước ta :24:). Đừng ai nói em xuyên tạc hay móc miếc gì nhá tội nghiệp em :21:

Nhớ lại cái này làm em mắc cười. Hồi trước vợ em làm cái gì đó mà em nhìn không được:33:, chuyện gì bây giờ em không nhớ. Ông bà bảo là " vợ chồng thì nên đóng của dạy nhau", mà ông bà mà nói thì cấm có sai :24: nên em làm theo lời dạy gọi vợ vào phòng, đóng cửa lại và bắt đầu nói. Em mới nói được một tí vợ em chùm chăn lòi mỗi cái đầu ra quay lưng lại với em, chân thì khều cái gối ôm lên ôm ( phòng vợ chồng em ở vn có tới hai cái gối ôm dài để ôm ngủ vì ai cũng có thói quen ôm gối ngủ mới được, chứ gác gác lên người vướng không ngủ được :24:). Em tưởng vợ em muốn nằm nghe cho thoải mái nên em không thắc mắc. Em thì cứ ngồi nói, nói một hồi cái nhìn lại thì vợ mình ngủ mất đất từ lúc nào rồi:2:. Cụt cả hứng nên em chẳng thèm nói nữa (mà nói nữa thì cái tai nó gần cái miệng, em nói em nghe chứ có ai nghe đâu ). Sáng mở mắt ra thì thấy vợ em đang nằm nhìn em, thấy em dậy vợ em nói :
"Thôi, em xin lỗi"
Đang ngơ ngơ mới ngủ dậy, chẳng hiểu chuyện gì xảy ra . Định thần lại khoảng.... 30s thì em mới chợt nhớ lại hôm qua đang giận vợ nên làm mặt giận liền

"Xin cái gì mà xin, hôm qua tôi nói tới đâu rồi ?" (thật ra em cũng chẳng nhớ hôm qua em nói tới đâu rồi, em hay quên lắm :24:, nhất là mấy chuyện buồn. Có nhớ cũng chỉ được vài hôm là quên )

"Hôm qua anh nói nhiều lắm, em không nhớ anh nói tới đâu rồi. Thôi, cho em xin lỗi".

"Hôm qua lăn ra ngủ có nghe gì đâu, mà sao trả lời khôn vậy? Vừa xin lỗi vừa móc chồng nói nhiều mới chịu". Cái này em nghĩ thôi chứ em không nói.
Vợ em vừa nói vừa dụi dụi đầu vào vai em nên em chẳng còn hơi sức đâu mà giận nữa anh chị ạ :24:. Lâu lâu nhớ lại chuyện này em vẫn hay cười một mình, đúng là lấy vợ khôn quá cũng có cái khổ của nó

tien_thanh0711

Thành viên

khi bị chuyển diện từ F2A sang diện F2B thì hầu hết ai cũng có ý định giống bạn hết.mà khi đã dự định thì trong lòng sẽ rất khó chịu mà.theo tôi thì bạn cứ việc xin visa du học đi,cứ khai thành thật,giấy tờ phải là thật hết nha,nói chung là vàng thật ko sợ lữa. mà hầu như bạn rất khó mà xin được visa du học Mỹ khi chính bạn là đương đơn chính trong hồ sơ, khi PV họ chỉ cần bấm bấm số hộ chiếu của bạn vô máy là nó hiện lên hết trước mặt họ rồi.nếu tất cả là thật thì bạn chỉ bị từ chối cấp visa du học thôi chứ không đến nổi cấm bạn qua Mỹ vĩnh viễn đâu.
nói chung là bạn đừng xin visa đi mấy nước khác mà cứ thử xin du học Mỹ luôn đi,phải thử 1 lần chứ đừng để trong lòng như vậy khó chịu lắm.tư tưởng bị quá 1 vài tháng mà bỏ lỡ mấy năm không thể bước tiếp thì rất bức rức mà.
và điều cuối là không có chổ dịch vụ nào chắc chắn rằng bạn sẽ đậu visa du học đâu,nên đừng tốn tiền cho dich vụ nha,cứ thực hiện theo diễn đàn cũng được.
chúc bạn may mắn nha@_@

vuthangsi

Ban điều hành

khi bị chuyển diện từ F2A sang diện F2B thì hầu hết ai cũng có ý định giống bạn hết.mà khi đã dự định thì trong lòng sẽ rất khó chịu mà.theo tôi thì bạn cứ việc xin visa du học đi,cứ khai thành thật,giấy tờ phải là thật hết nha,nói chung là vàng thật ko sợ lữa. mà hầu như bạn rất khó mà xin được visa du học Mỹ khi chính bạn là đương đơn chính trong hồ sơ, khi PV họ chỉ cần bấm bấm số hộ chiếu của bạn vô máy là nó hiện lên hết trước mặt họ rồi.nếu tất cả là thật thì bạn chỉ bị từ chối cấp visa du học thôi chứ không đến nổi cấm bạn qua Mỹ vĩnh viễn đâu.
nói chung là bạn đừng xin visa đi mấy nước khác mà cứ thử xin du học Mỹ luôn đi,phải thử 1 lần chứ đừng để trong lòng như vậy khó chịu lắm.tư tưởng bị quá 1 vài tháng mà bỏ lỡ mấy năm không thể bước tiếp thì rất bức rức mà.
và điều cuối là không có chổ dịch vụ nào chắc chắn rằng bạn sẽ đậu visa du học đâu,nên đừng tốn tiền cho dich vụ nha,cứ thực hiện theo diễn đàn cũng được.
chúc bạn may mắn nha@_@
MỘT LỜI KHUYÊN CHÍNH XÁC CỦA MỘT NGƯỜI ĐÃ TỪNG TRÃI QUA KINH NGHIỆM NÀY .

IKhông thữ làm sao biết ??

Trên diển đàn XUATNHAPCANH có rất nhiều thành viên đã có hồ sơ định cư nhưng vẫn được LSQ HOA KỲ duyệt cấp visa du học bình thường .

Bạn nên làm theo hướng dẫn của anh tien_thanh0711

10. Tôi mới bị từ chối cấp thị thực du học theo điều khoản 214(b) của Luật Di trú và Nhập Tịch Hoa Kỳ. Điều này có nghĩa là gì? Tôi có thể nộp đơn lại không?

Thông thường, đương đơn xin thị thực du học thường bị từ chối vì một trong những lý do sau:

(a) đương đơn không thuyết phục được viên chức việc đương đơn thực sự có ý định học tập tại Hoa Kỳ hoặc đương đơn có khả năng học tốt ở Hoa Kỳ;

(b) đương đơn không thuyết phục được viên chức Lãnh sự việc đương đơn có đủ nguồn tài chính chi trả cho việc học;

(c) đương đơn không thuyết phục được viên chức Lãnh sự rằng đương đơn có ý định quay trở về Việt Nam sau khi hoàn tất khoá học tại Hoa Kỳ.

Đương đơn có thể xin phỏng vấn lại bất kỳ lúc nào, tuy nhiên đương đơn nên xem xét thật kỹ hồ sơ của mình trước khi tái phỏng vấn. Khi phỏng vấn lại, đương đơn phải chuẩn bị giải thích thật rõ ràng

(a) kế hoạch học tập;

(b) tình hình tài chính;

(c) kế hoạch làm việc sau khi hoàn tất khoá học tại Hoa Kỳ.

8. Dịch vụ du lịch đã đề nghị sẽ cung cấp cho tôi các giấy tờ giả (học bạ, giấy xác nhận ngân hàng, hợp đồng lao động, chứng từ khai thuế…) để giúp tôi nhận được thị thực. Tôi sẽ bị phạt theo hình thức nào trong trường hợp tôi cung cấp các giấy tờ giả mạo này cho viên chức tại buổi phỏng vấn?

Nếu đương đơn nộp giấy tờ giả tại Lãnh sự quán Hoa Kỳ để bổ sung cho hồ sơ xin thị thực, đương đơn có thể vĩnh viễn bị cấm nhập cảnh vào Hoa Kỳ. Điều này có nghĩa là không chỉ hồ sơ xin thị thực hiện tại bị từ chối, mà tất cả các hồ sơ xin thị thực sẽ nộp trong tương lai cũng bị từ chối.

Xin lưu ý điều này khi đến xin thị thực Hoa Kỳ.

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Vợ em thử hai lần rồi mà tốn xiền hai lần nên sợ rồi. Chúc bạn gặp được nhiều may mắn

DucTran

Thành viên mới

Du Học vẫn được chấp nhận dù cho mình có giấy tờ bảo lãnh rồi. Miễn là mình thuyết phục được nhân viên PV là mình đi học là chính đáng !!! (con tôi đi du học khi có bão lãnh 4 năm).

jennynguyen253

Thành viên mới

con chú được đậu pv khi đã có giấy định cư hả chú, lúc pv con chú trả lời như thế nào mà thuyết phục được hay vây chú

jennynguyen253

Thành viên mới
e hỏi câu này hơi bị ngớ ngẩn xíu nhưng vì e không hiểu rõ lắm mong a chị giúp đỡ,theo e được biết là con cái dưới 21t được đi theo mẹ theo diện định cư đúng ko a chị, chẵng là chị e bão lãnh mẹ e mà khi đó e dưới 21t là được đi cùng theo phải không a chị, tại e có nghe nói người ta tính tuổi CSPA đi khiếu nại nhiều lắm và được đi theo, e không hiểu điều đó mong a chị diễn đàn giải thích dùm e ạ

Ðề: e có việc không hiểu mong a chị giúp đỡ

e hỏi câu này hơi bị ngớ ngẩn xíu nhưng vì e không hiểu rõ lắm mong a chị giúp đỡ,theo e được biết là con cái dưới 21t được đi theo mẹ theo diện định cư đúng ko a chị, chẵng là chị e bão lãnh mẹ e mà khi đó e dưới 21t là được đi cùng theo phải không a chị, tại e có nghe nói người ta tính tuổi CSPA đi khiếu nại nhiều lắm và được đi theo, e không hiểu điều đó mong a chị diễn đàn giải thích dùm e ạ
không phải đâu bạn.
chị bạn bảo lãnh mẹ của bạn => mẹ bạn diện ỈR5
diện IR5 thì không có đương đơn phụ đi kèm được đâu bạn ơi.có nghĩa là 1 người 1 hồ sơ.
những diện mà con cái dưới 21 tưổi (tuổi cspa) là F3+ F4thoi ak
trường hợp này bạn phải đợi mẹ bạn qua Mỹ, sau khi có thẻ xanh thì bảo lãnh bạn.
quan trọng hiện giờ bạn đang mấy chục tuổi rồi?hehe( hỏi tuổi ng khác hơi kì ) hehe

jennynguyen253

Thành viên mới

mjh 24t roi hx mẹ mjh bão lãnh mjh thuoc dien f2a roi ma luc xet tuoi mjh qua 21t nen bi day qua f2b rùi, hèn chi là vậy mjh cứ thắc mắc hoài cảm ơn bạn nha :2: (cảm thấy buồn hx)

mjh 24t roi hx mẹ mjh bão lãnh mjh thuoc dien f2a roi ma luc xet tuoi mjh qua 21t nen bi day qua f2b rùi, hèn chi là vậy mjh cứ thắc mắc hoài cảm ơn bạn nha :2: (cảm thấy buồn hx)
vậy là bạn sinh năm 91 ak?đời còn dài muh.sao lại thất vọng quá vậy không biết.bạn cứ ngồi buồn như vậy thì 1 ngày cũng 24 tiếng trôi qua,thay vào đó thì bạn làm gì đó cho khoay khoả đi.làm sao thì làm chứ đùng có buồn quá rồi đi cưới vợ là tan tành cái giấc mơ Mỹ ak nha.hehe
mà bạn ở chổ mô rứa

hueaac

Thành viên tích cực

Mọi người em cho em hỏi tí, HS của em có PD 11/6/2013, mới hôm trước NVC có gởi mail cho mình.Nội dung mail như sau: DearSir/Madam,[FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]All documentation necessary tocomplete the National Visa Center's processing of your case has been received.As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner andattorney (if applicable) will be notified. [/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]The applicant should NOT make anytravel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassyor Consulate General has issued a visa.[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]The US Embassy or ConsulateGeneral may require additional documentation at the time of the interview.[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Sincerely,[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Director[/FONT][FONT=&quot]National Visa Center

Mọi người kiểm tra giúp e là thư nói gì nhé, có phải nói HS mình complete rồi ko, chỉ việc chờ có thư nữa thôi đúng ko?[/FONT]

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Thư báo completed rồi đó bạn. Bây giờ thì chỉ còn chờ lịch visa bulletin thôi. Chúc mừng bạn

hueaac

Thành viên tích cực

mình cảm ơn bạn dannynguyen nhé, hy vong buletin tháng 10 tăng nhiều nhiều!

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Vợ mình ngày PD 23 tháng 8 năm 2013 lận :1: Lịch visa phải tăng 8 tháng nữa mới tới :24: Chắc bạn hueacc đi trước vợ mình. Mình cũng mong vậy, ai tới trước thì đi trước, mong là ai ai cũng được đoàn tụ.