[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2013801119

lethimyle1972

Thành viên tích cực
Chào tất cả anh chị em trên diễn đàn,mình mới đăng ký và cũng là lần đầu tiên post bài trên này cho nên có gì sai sót mong các ACE thông cảm và chỉ vẽ thêm.Trước giờ mình ko để ý gì về hồ sơ cả nhưng từ khi mình tham khảo trên trang web này thấy thú vị và rất bổ ích cho mình sau này.Theo như lịch visa hiện tại thì mình thấy diện f2b tăng nhanh nhất như vậy có nghĩa là thời gian chờ đợi của mọi người sẽ rút ngắn lại có phải không ạ.Còn nữa con trai mình hiện tại sinh năm 1996 chắc có lẽ sẽ phải rớt lại và nếu khi nào mình đi thì bao lâu nữa cháu mới đi được. Đây là thông tin của mình
F2b,ngày priority date 26-6-2012,receipt date 27-6-2012
Receipt number : WAC1290403930 và NVC case number : HCM2013801119.
Mình biết là còn lâu lắm nhưng mình thấy lịch visa f2b cứ tăng đều đặn như thế này mình hy vọng rất nhiều
Mình thấy mọi người post bài lên nên mình cũng post thử,mong các ACE trên diễn đàn ai biết thì chỉ dẫn cho mình với nha.Mình cũng ko biết hồ sơ mình đã đi tới giai đoạn nào và còn bao lâu nữa
Thanks

hoanghokhai

Thành viên tích cực
Ðề: Wac1290403930

Chào tất cả anh chị em trên diễn đàn,mình mới đăng ký và cũng là lần đầu tiên post bài trên này cho nên có gì sai sót mong các ACE thông cảm và chỉ vẽ thêm.Trước giờ mình ko để ý gì về hồ sơ cả nhưng từ khi mình tham khảo trên trang web này thấy thú vị và rất bổ ích cho mình sau này.Theo như lịch visa hiện tại thì mình thấy diện f2b tăng nhanh nhất như vậy có nghĩa là thời gian chờ đợi của mọi người sẽ rút ngắn lại có phải không ạ.Còn nữa con trai mình hiện tại sinh năm 1996 chắc có lẽ sẽ phải rớt lại và nếu khi nào mình đi thì bao lâu nữa cháu mới đi được. Đây là thông tin của mình
F2b,ngày priority date 26-6-2012,receipt date 27-6-2012
Receipt number : WAC1290403930 và NVC case number : HCM2013801119.
Mình biết là còn lâu lắm nhưng mình thấy lịch visa f2b cứ tăng đều đặn như thế này mình hy vọng rất nhiều
Mình thấy mọi người post bài lên nên mình cũng post thử,mong các ACE trên diễn đàn ai biết thì chỉ dẫn cho mình với nha.Mình cũng ko biết hồ sơ mình đã đi tới giai đoạn nào và còn bao lâu nữa
Thanks
VIsa bulettin Diện F2B mới đến 09/2006 thôi bên bạn còn chờ thêm ít nhất 6 năm.
Tuy nhiên bạn cần phải bít F2B là thường trú nhân bảo lãnh con độc thân trên 21t
Chị có con mà có kết hôn ko ?
Nếu có kết hôn thì kết hôn vào thời điểm trước hay sau mở đơn bảo lãnh?
Hiện tại li dị chưa. Vì theo kinh nghiệm làm việc của hoàng trong ngành di trú thì đương đơn phải di trì tình trạng độc thân liên tục trong thời gian hồ sơ bảo lãnh có hiệu lực - tức từ lúc mở đến lúc dc cấp visa.

lethimyle1972

Thành viên tích cực

Trời lâu vậy sao,chị thấy visa giải quyết nhanh mà tưởng khoảng chưa tới 5 năm thôi chứ,hic.Thôi kiểu này hy sinh cho tương lai con thôi.Chị ko biết nữa chỉ biết diện chị là f2b còn vấn đề gia đình thì chị ly hôn trước khi làm giấy tờ 3 năm vậy có ổn không em
Chị cám ơn em nhiều nha

vuthangsi

Ban điều hành

Trời lâu vậy sao,chị thấy visa giải quyết nhanh mà tưởng khoảng chưa tới 5 năm thôi chứ,hic.Thôi kiểu này hy sinh cho tương lai con thôi.Chị ko biết nữa chỉ biết diện chị là f2b còn vấn đề gia đình thì chị ly hôn trước khi làm giấy tờ 3 năm vậy có ổn không em
Chị cám ơn em nhiều nha
Trước hết bạn xem ở đây về diện F2B

F2B: Con độc thân, trên 21 tuổi của Thường Trú Nhân (bao gồm cả người phụ thuộc là con độc thân, dưới 21 tuổi , nếu có).

Lưu ý, hồ sơ bảo lãnh sẽ không còn hiệu lực nếu như đương đơn kết hôn trước ngày người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ.

Tiến trình thực hiện hồ sơ di trú ở đây

Thị thực dành cho các thành viên gia đình (F)

Sau khi nhận được hồ sơ bảo lãnh được Sở Di Trú chấp thuận, NVC tạo một số hồ sơ (HCM xxxx-xxx-xxx) cho mỗi hồ sơ bảo lãnh và lưu giữ các hồ sơ tại NVC cho đến khi ngày ưu tiên của các hồ sơ sắp sửa đến lượt giải quyết.

HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN ĐANG Ở GIAI ĐOẠN NÀY .

Hằng tháng bạn theo dỏi lịch visa tại đây

http://travel.state.gov/content/vis...lletin/2014/visa-bulletin-for-april-2014.html

DIỆN F2 B ĐÃ XÉT ĐẾN NGÀY F2B 22OCT06
22/10/2006 .

Check RECEIPT NUMBER WAC1290403930 NHƯ SAU

HỒ SƠ NÀY ĐƯỢC CHẤP THUẬN NGÀY 24/09/2013
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do;jsessionid=abc_NpjjNJ2fC7ktCk2su

Post Decision Activity
On September 24, 2013, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

Thời gian chờ đợi chấp thuận của hồ sơ

TỪ ngày priority date 26-6-2012,receipt date 27-6-2012
ĐẾN NGÀY 24/09/2013 LÀ MỘT NĂM BA THÁNG .
tương đối ngắn .

Bạn lấy ngày sinh nhật tròn 21 tuổi của con bạn cộng thêm một năm 3 tháng thì sẽ có ngày đến tuổi CSPA của con bạn .

Tuổi theo đạo luật CSPA là kết quả từ việc lấy tuổi thực sự của đương đơn vào ngày hồ sơ đến lượt xem xét trừ đi tổng số ngày hồ sơ bảo lãnh phải chờ đợi tại Sở Di Trú (USCIS) (tính từ ngày Sở Di Trú nhận hồ sơ cho đến khi hồ sơ được chấp thuận, bao gồm tất cả khoảng thời gian chờ đợi để hồ sơ được xem xét).

NẾU LỊCH VISA DIỆN F2B TĂNG NHANH , CON BẠN VẪN CÒN HY VỌNG ĐỦ TUỔI CSPA .

Khi ba hoặc mẹ của bạn nộp đơn bảo lảnh cho bạn diện F2B , ĐỒNG NGHĨA VỚI TÌNH TRẠNG HÔN NHÂN ĐỘC THÂN CỦA BẠN , THEO DIỆN F2 B .

lethimyle1972

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn,vừa rồi lãnh sự quán có gởi giấy gì về địa chỉ cũ nhưng do mình chuyển nhà nên ko nhận được người ta chuyển qua lại bên Mỹ,thật sự mình không biết là giấy gì nữa chỉ ngại là thay đổi địa chỉ sau này sợ giấy tờ gởi về yêu cầu gì mà mình không biết thì khổ,ACE có thể check giùm mình là giấy gì không vậy
Thanks your all

vuthangsi

Ban điều hành

Cám ơn bạn,vừa rồi lãnh sự quán có gởi giấy gì về địa chỉ cũ nhưng do mình chuyển nhà nên ko nhận được người ta chuyển qua lại bên Mỹ,thật sự mình không biết là giấy gì nữa chỉ ngại là thay đổi địa chỉ sau này sợ giấy tờ gởi về yêu cầu gì mà mình không biết thì khổ,ACE có thể check giùm mình là giấy gì không vậy
Thanks your all
Dùng mẩu thư này gởi cho NVC .
Khi có thư trã lời từ NVC , toàn bộ thông tin về tình trạng hồ sơ gia đình bạn sẽ có trong email trã lời này .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

CHÚ Ý CÁCH GHI HỌ TÊN NGÀY THÁNG NĂM SINH THEO KIỂU MỶ , TRONG HƯỚNG DẪN CỦA ĐƯỜNG LINK NÀY .

lethimyle1972

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn nhưng mình đang phân vân ở mục địa chỉ vì mình vẫn ghi địa chỉ cũ theo như giấy tờ hay phải khai địa chỉ mới ( em mình nó nói để bên đó nó sẽ thông báo địa chỉ mới chứ không phải mình) mà hình như NVC liên lạc qua mail là chính thì phải.
Thanks

vuthangsi

Ban điều hành

Cám ơn bạn nhưng mình đang phân vân ở mục địa chỉ vì mình vẫn ghi địa chỉ cũ theo như giấy tờ hay phải khai địa chỉ mới ( em mình nó nói để bên đó nó sẽ thông báo địa chỉ mới chứ không phải mình) mà hình như NVC liên lạc qua mail là chính thì phải.
Thanks
GHI ĐỊA CHỈ THEO TRONG GIẤY TỜ ĐÃ GHI LÚC NỘP HỒ SƠ BẢO LẢNH .
đĩa chỉ này có trong hồ sơ lưu trữ của NVC .

Tức là ghi địa chỉ trong sổ hộ khẩu thường trú .

nếu có địa chỉ mới trong việc thay đổi sổ hộ khẩu , thì lúc đó gởi email thông báo thay đổi địa chỉ cư trú với NVC .

Liên lạc thông tin với NVC qua email rất nhanh và không sợ thất lạc thư từ . địa chỉ cư trú trong trường hợp này không cần thiết nữa ,

xem ở đây

Xin lưu ý rằng theo luật Hoa Kỳ, chúng tôi chỉ được phép cung cấp thông tin chi tiết về hồ sơ thị thực với
1 người bảo lãnh,
2 đương đơn,
3 hay người đại diện hợp pháp của hồ sơ.

cả 3 thành phần kể trên đều có quyên liên lạc thông tin về hồ sơ với NVC , theo luật di trú HOA KỲ .

lethimyle1972

Thành viên tích cực

Mình làm theo hướng dẫn của bạn và mình nhận được relay như thế này.Cho mình hỏi bước tiếp theo mình phải làm gì nữa vì mình chưa hiểu nội dung

Dear Sir/Madam:

Thank you for your recent inquiry to the National Visa Center (NVC). This e-mail is an auto response. Please do not respond.

We review and reply to e-mails in the order they are received.

REQUIRED SECURITY INFORMATION:

You are required to provide the following security information with each inquiry to receive a case specific response:

* Name of the person submitting the inquiry
* NVC case number or USCIS receipt number
* Petitioner's name and date of birth
* Principal Applicant's name and date of birth

NOTE: If the visa petition is employment-based (I-140), include the employer's company/organization name instead of the petitioner's name and date of birth.

If you did not provide the above security information with your e-mail, please resubmit the e-mail with the required information. If this information was not submitted with your inquiry it will be requested.

NVC CONTACT INFORMATION:
Website: www.immigrantvisas.state.gov

E-mail: NVCInquiry@state.gov

Telephone: (603) 334-0700 - Operator assistance is available Monday through Friday from 7:00 AM to 12:00 AM (Eastern Time)

Mail: Written questions about a case should be sent to:

National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Ave. Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915

Forms, documents and photographs should be sent to:

National Visa Center
Attn: DR
31 Rochester Ave. Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

Regards,

- The NVC Written Correspondence Unit

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

vuthangsi

Ban điều hành

Mình làm theo hướng dẫn của bạn và mình nhận được relay như thế này.Cho mình hỏi bước tiếp theo mình phải làm gì nữa vì mình chưa hiểu nội dung

Dear Sir/Madam:

Thank you for your recent inquiry to the National Visa Center (NVC). This e-mail is an auto response. Please do not respond.

We review and reply to e-mails in the order they are received.

REQUIRED SECURITY INFORMATION:

You are required to provide the following security information with each inquiry to receive a case specific response:

* Name of the person submitting the inquiry
* NVC case number or USCIS receipt number
* Petitioner's name and date of birth
* Principal Applicant's name and date of birth

NOTE: If the visa petition is employment-based (I-140), include the employer's company/organization name instead of the petitioner's name and date of birth.

If you did not provide the above security information with your e-mail, please resubmit the e-mail with the required information. If this information was not submitted with your inquiry it will be requested.

NVC CONTACT INFORMATION:
Website: www.immigrantvisas.state.gov

E-mail: NVCInquiry@state.gov

Telephone: (603) 334-0700 - Operator assistance is available Monday through Friday from 7:00 AM to 12:00 AM (Eastern Time)

Mail: Written questions about a case should be sent to:

National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Ave. Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915

Forms, documents and photographs should be sent to:

National Visa Center
Attn: DR
31 Rochester Ave. Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

Regards,

- The NVC Written Correspondence Unit

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
Đây là thư trã lời tự động ,
This e-mail is an auto response. Please do not respond.
TỪ 15 ĐẾN 20 NGÀY SAU MỚI CÓ THƯ TRÃ LỜI CHÍNH THỨC CỦA NVC .

lethimyle1972

Thành viên tích cực
Cho hỏi

Cho mình hỏi mình đang ở diện f2b nhưng mình muốn đi diện du lịch thăm mẹ mình đau ốm,em gái mình nói mình đã có diện đi đoàn tụ rồi nên không thể đi du lịch được có đúng không,và nếu có thể đi được nhưng nếu phỏng vấn rớt thì có ảnh hưởng gì đến diện của mình sau này?Thật sự mình rất phân vân nên ACE nào biết có thể cho mình vài ý kiến.cảm ơn nhiều

lethimyle1972

Thành viên tích cực
Ðề: Cho hỏi

Bạn có thể giải thích vì sao ko được không?vì bên dịch vụ nói với mình là được,em mình thì nói không được.Mình chẳng biết thế nào nữa

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Bạn có thể giải thích vì sao ko được không?vì bên dịch vụ nói với mình là được,em mình thì nói không được.Mình chẳng biết thế nào nữa
Thường thì không được đâu bạn ! Dịch vụ nói với bạn như vậy vì họ muốn lấy phí làm giấy tờ cho bạn thôi.

tidollars

Thành viên tích cực

Câu trả lời là được nhưng cơ hội là rất thấp. Thường thì những người đang có hồ sơ bảo lãnh sẽ dễ bị nghi ngờ lắm vì họ nghi mình có ý định định cư nên sẽ từ chối. Nếu thực sự mẹ bạn bị đau ốm thật thì cứ thử xem sao, vì mình có lý do chính đáng mà, khi pv thì bạn phải thuyết phục được nhân viên lãnh sự là bạn chỉ sang thăm mẹ bị đau ốm rồi sẽ về lại Việt Nam. Bạn phải chuẩn bị bằng chứng như giấy bác sĩ chứng minh mẹ bạn đấng đau ốm, tài sản, những ràng buộc tại Việt Nam.... Nói chung là bạn nên nhờ một văn phòng chuyên về di trú tham khảo thử xem. Và điều quan trọng là phải khai thật không gian dối nếu không rất có thể bạn sẽ bị cấm vào Mỹ vĩnh viễn đấy. Theo mình biết thì nếu pv rớt sẽ không ảnh hưởng đến hồ sơ bảo lãnh nếu bạn khai sự thật với nhân viên lãnh sự.

lethimyle1972

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn nhiều,thôi mình không dám liều đâu.Lỡ Mỹ nó nghi ngờ gì 3 mẹ con ở lại Việt Nam vĩnh viễn thì khổ,đành phải chờ thôi....

lethimyle1972

Thành viên tích cực

Ai biết trả lời giúp nha
Một người bạn qua Mỹ hơn 2 năm và về được 2 lần,hộ khẩu vẫn còn ở Việt Nam.Vậy anh ta có thể kết hôn ở Việt Nam được không hay là phải qua lại Mỹ để xin công hàm độc thân rồi mới về làm kết hôn?Như thế nào mới là hợp pháp?

CoTaoPhu

Thành viên tích cực

Ai biết trả lời giúp nha
Một người bạn qua Mỹ hơn 2 năm và về được 2 lần,hộ khẩu vẫn còn ở Việt Nam.Vậy anh ta có thể kết hôn ở Việt Nam được không hay là phải qua lại Mỹ để xin công hàm độc thân rồi mới về làm kết hôn?Như thế nào mới là hợp pháp?
Nếu đã có thẻ sanh thì dùng thẻ sanh đó làm công ham đôc thân rùi làm đám cưới thì mới làm f2a
Nếu dùng cmnd làm đám cưới thì làm theo diện vietnam muôn năm cho vợ

leganine.acc

Thành viên mới

Hi
Mình biết một số trường hợp có hồ sơ định cư nhưng vẫn xin được visa du lịch đó.