[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2019753002*

Hiếu97

Thành viên mới
Chào anh chị trong diễn đàn ạ !.
Em sinh năn 1997 và hồ sơ của em được bố nộp tháng 7/2017( lúc đấy 20 tuổi) đến giờ vẫn chưa được chấp thuận ạ. Vậy cho em hỏi trường hợp của em khi được chấp thuận thuộc diện f2a hay f2b ạ. Nếu diện f2b thì em có thể làm đơn khiếu nại cspa về f2a được không ạ. Cám ơn anh chị nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào anh chị trong diễn đàn ạ!.
Em sinh năm 1997 và hồ sơ của em được bố nộp tháng 07/2017(lúc đấy 20 tuổi) đến giờ vẫn chưa được chấp thuận ạ. Vậy cho em hỏi trường hợp của em khi được chấp thuận thuộc diện F2A hay F2B ạ. Nếu diện F2B thì em có thể làm đơn khiếu nại CSPA về F2A được không ạ. Cám ơn anh chị nhiều.
Chào Hiếu97,
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn, cách post bài và đặt câu hỏi. Có đầy đủ thông tin hồ sơ, rồi sẽ được giúp, ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/

Hiếu97

Thành viên mới
Hồ sơ của e có các thông tin như sau ạ.
Mã: WAC1790435805
Pd: 17/08/2017
Ap: 11/07/2019
Em được bố nộp đơn bảo lãnh diện f2a( lúc nộp hồ sơ em được 20 tuổi 6 tháng rồi ạ).Ad cho em hỏi là em còn được xếp diện f2a không ạ và sau khi hồ sơ được approve thì cần làm những gì?.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hồ sơ của em có các thông tin như sau ạ.
Mã: WAC1790435805
Pd: 17/08/2017
Ap: 11/07/2019
Em được bố nộp đơn bảo lãnh diện F2A (lúc nộp hồ sơ em được 20 tuổi 6 tháng rồi ạ). Ad cho em hỏi là em còn được xếp diện F2A không ạ và sau khi hồ sơ được approve thì cần làm những gì?.
Muốn tính chính xác tuổi CSPA thì bạn cần phải cung cấp thêm thông tin hồ sơ của mình.
Ngày, tháng, năm sinh.
Cũng như hồ sơ của bạn đã có số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp xong chưa? Cần thông tin cho rõ hơn, rồi sẽ được giúp.
P/s: Tôi đã gom bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây, không được mở thêm topic mới nữa. Vậy nhé bạn.

Hiếu97

Thành viên mới
Ngày sinh của em là ngày 21/01/1997
Hồ sơ của em mới được chấp thuận 1 tuần nên vẫn chưa có số case number ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ngày sinh của em là ngày 21/01/1997.
Hồ sơ của em mới được chấp thuận 1 tuần nên vẫn chưa có số Case Number ạ.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Bạn sinh ngày 21/01/1997, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 16/12/2019. Nếu hồ sơ bạn được mở và hoàn tất complete sớm tại NVC, thì hy vọng là bạn sẽ đủ tuổi CSPA.

Hiếu97

Thành viên mới
Hồ sơ của em vẫn được NVC xếp diện f2a phải không ad. Em có nghe một số trường hợp là NVC tự động chuyển sang diện f2b và cũng không cấp mã id với case number mà phải chờ theo lịch mở của f2b.
Bây giờ em có nên làm đơn khiếu nại tuổi để được xếp diện f2a không ad.
Thank ad nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hồ sơ của em vẫn được NVC xếp diện F2A phải không ad. Em có nghe một số trường hợp là NVC tự động chuyển sang diện F2B và cũng không cấp mã id với case number mà phải chờ theo lịch mở của F2B.
Bây giờ em có nên làm đơn khiếu nại tuổi để được xếp diện F2A không ad.
Thank ad nhiều.
Thường sau khi hồ sơ được USCIS xem xét chấp thuận Approval Date, thì sau đó sẽ được chuyển về NVC, và sau 30 ngày làm việc sẽ cấp số hồ sơ Case Number HCM cho bạn. Khi nào hồ sơ đáo hạn được mở thì mới có số Invoice ID Number.

Hiếu97

Thành viên mới
Thường sau khi hồ sơ được USCIS xem xét chấp thuận Approval Date, thì sau đó sẽ được chuyển về NVC, và sau 30 ngày làm việc sẽ cấp số hồ sơ Case Number HCM cho bạn. Khi nào hồ sơ đáo hạn được mở thì mới có số Invoice ID Number.
Chị cho em hỏi về điều kiện khóa tuổi cspa ạ. Thank chị

Hiếu97

Thành viên mới
Chào mọi người!.
- Hồ sơ của em có :
+ Ngày ưu tiên : 17/08/2017
+ Ngày chấp thuận : 11/07/2019
+ Ngày visa đáo hạn : 01/07/2019
+ Ngày sinh : 21/01/1997
Sau khi được chấp thuận tầm 2 tháng thì em nhận được Case number vs ID, nhưng khi đăng nhập vào CEAC thì hồ sơ bị chuyển sang diện f2b và không cho đóng tiền.
Em có tính tuổi CSPA thì dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là ngày 15/12/2019 mới bị quá tuổi. Vậy em xin hỏi liệu trường hợp của em bây giờ làm đơn khiếu nại tuổi với NVC liệu có khả năng được duyệt về lại diện f2A không . Mong các Admin và mọi người giúp đỡ ạ. Thank for your help !

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào mọi người!.
- Hồ sơ của em có:
+ Ngày ưu tiên: 17/08/2017
+ Ngày chấp thuận: 11/07/2019
+ Ngày visa đáo hạn: 01/07/2019
+ Ngày sinh: 21/01/1997
Sau khi được chấp thuận tầm 2 tháng thì em nhận được Case Number vs ID, nhưng khi đăng nhập vào CEAC thì hồ sơ bị chuyển sang diện F2B và không cho đóng tiền.
Em có tính tuổi CSPA thì dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là ngày 15/12/2019 mới bị quá tuổi. Vậy em xin hỏi liệu trường hợp của em bây giờ làm đơn khiếu nại tuổi với NVC liệu có khả năng được duyệt về lại diện F2A không. Mong các Admin và mọi người giúp đỡ ạ. Thank for your help!
Bạn cần xem kiểm tra lại thông tin số hồ sơ Case Number HCM201975300 của mình sao lạ vậy, không đúng? đã thiếu mất 1 số. Rồi sẽ được giúp.
P/s: Tôi đã gom bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không được mở thêm topic mới nữa.
Cũng như khi post bài bạn không nên dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Bạn có thể gọi là Cô/Chú, hoặc Anh/Chị diễn đàn nghe sẽ tốt hơn. Vậy nhé bạn.

Hiếu97

Thành viên mới
Bạn cần xem kiểm tra lại thông tin số hồ sơ Case Number HCM201975300 của mình sao lạ vậy, không đúng? đã thiếu mất 1 số. Rồi sẽ được giúp.
P/s: Tôi đã gom bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không được mở thêm topic mới nữa.
Cũng như khi post bài bạn không nên dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Bạn có thể gọi là Cô/Chú, hoặc Anh/Chị diễn đàn nghe sẽ tốt hơn. Vậy nhé bạn.
Dạ mã HCM2019753002 . Theo chị Phương Châu thì liệu em có thể khiếu nại cspa tại NVC được không ạ

Hiếu97

Thành viên mới
Mong chị Phương Châu giúp em ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ mã HCM2019753002 . Theo chị PhuongChau, thì liệu em có thể khiếu nại CSPA tại NVC được không ạ.
Nếu hồ sơ của bạn khi đăng nhập vào trang của NVC đã báo là chuyển sang F2B, không cho đóng tiền, thì không thể khiếu nại tuổi CSPA được nữa.
Tuổi CSPA của bạn sẽ được khóa lại, khi hồ sơ của bạn thỏa các điều kiện sau.
Xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/diu-kin-khi-tui-cspa-duc-khoa-lai.28225/

Hiếu97

Thành viên mới
Cập nhật tình hình là em đã viết thư khiếu nại gửi cho NVC và đã được NVC chấp thuận chuyển từ diện F2B về lại F2A. Cám ơn ad nhiều!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cập nhật tình hình là em đã viết thư khiếu nại gửi cho NVC và đã được NVC chấp thuận chuyển từ diện F2B về lại F2A. Cám ơn ad nhiều!
Nếu hồ sơ của bạn được chuyển sang diện visa F2A vậy là tốt rồi.