[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - hdohuu

hdohuu

Thành viên mới
Xin chào admin và tất cả thành viên.
Tôi đã là thường trú nhân, nay muốn tự làm hồ sơ bảo bảo lãnh con độc thân trên 21tuổi, mà chưa biết quy trình làm hồ sơ như thế nào? cách điền form i130 & và cần nộp những giấy tờ gì, nộp online hay nộp qua đường bưu điện,xin admin và các bạn thành viên hướng dẫn giúp đỡ, chân thành cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào admin và tất cả thành viên.
Tôi đã là Thường trú nhân, nay muốn tự làm hồ sơ bảo bảo lãnh con độc thân trên 21 tuổi, mà chưa biết quy trình làm hồ sơ như thế nào? cách điền form I-130 & và cần nộp những giấy tờ gì, nộp online hay nộp qua đường bưu điện, xin admin và các bạn thành viên hướng dẫn giúp đỡ, chân thành cảm ơn.
Chào hdohuu,
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/bao-lanh-din-con-dc-than-tren-21-tui-f2b.26256/

hdohuu

Thành viên mới
Cho tôi xin hỏi thêm , nộp giấy khai sanh của người được bảo lãnh và người được bảo lãnh cùng giấy khai sanh của các con,giấy đăng ký kết hôn của người bảo lãnh, giấy ly hôn của người được bảo lãnh tất cả những giấy tờ phải dịch và công chứng phải không và còn thêm những giấy tờ gì nữa không? Xin cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho tôi xin hỏi thêm, nộp giấy khai sanh của người được bảo lãnh và người được bảo lãnh cùng giấy khai sanh của các con, giấy đăng ký kết hôn của người bảo lãnh, giấy ly hôn của người được bảo lãnh tất cả những giấy tờ phải dịch và công chứng phải không và còn thêm những giấy tờ gì nữa không? Xin cảm ơn.
Đường link ở bài post trên tôi đã có hướng dẫn chi tiết, cụ thể, rõ ràng. Bạn cần đọc kỷ hơn, và theo đó mà thực hiện. Vậy nhé bạn.