[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - kieutamnguyen87

kieutamnguyen87

Thành viên mới
chào các bạn trên XUẤT NHẬP CẢNH thân mến!

cho em xin hỏi nếu mẹ em đi qua mỹ theo diên kết hôn và khi mẹ được thẻ xanh thì có được bảo lảnh con trên 21 tuổi còn độc thân,hay là mẹ có QT thì mới lãnh được ? ( Tính thời gian chờ đợi ngày làm đơn hay tính ngày vô quốc ?) thành thật mong các bạn anh chị cho minh biết với !

paltalksa

Thành viên mới
Ðề: me lãnh con trên 21 tuổi độc thân

được đó bạn ơi vậy ban đi theo diện F2B do thời gian đưôc đi khoản 10 năm đó bạn

Ðề: me lãnh con trên 21 tuổi độc thân

chào các bạn trên XUẤT NHẬP CẢNH thân mến!

cho em xin hỏi nếu mẹ em đi qua mỹ theo diên kết hôn và khi mẹ được thẻ xanh thì có được bảo lảnh con trên 21 tuổi còn độc thân,hay là mẹ có QT thì mới lãnh được ? ( Tính thời gian chờ đợi ngày làm đơn hay tính ngày vô quốc ?) thành thật mong các bạn anh chị cho minh biết với !
Khi Mẹ bạn có thẻ xanh thì có thể mở hồ sơ bảo lãnh bạn theo diện F2B với điều kiện bạn còn độc thân. Theo lich visa tháng 4/2011, F2B đang giải quyết hồ sơ có ngày ưu tiên trước 15.04. 2003, như vậy có thể ước tính thời gian bảo lãnh khoảng từ 6 - 7 năm.

Nếu trong thời gian này bạn kết hôn thì hồ sơ (F2B) không còn giá trị, và phải đợi đến khi mẹ bạn có quốc tịch và mở hồ sơ diện F3. Chúc may mắn.