[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - kun_78

kun_78

Thành viên mới
mọi người cho em hỏi trường hợp này. Mẹ em được dì bảo lãnh diện F4 (US citizens) . Hiện nay gia đình em đã qua định cư theo diện khác trừ em ( không phải F, K , và em >21 nên không qua theo gia đình đc ). Vậy hiện giờ hồ sơ F4 đó có còn hiệu lực để mẹ em bảo lãnh em không ? Hiện tại bố em đã làm hồ sơ bảo lãnh cho em diện F2B, từ tháng 5/2016 nhưng vẫn chưa có giấy chấp thuận của sở di trú, em không biết còn phải chờ bao lâu nữa ạ ?

tien_thanh0711

Thành viên
theo mình nghĩ thì việc 1 người có 2 hồ sơ định cư trở lên,một khi đã nhập cảnh Hoa Kì rồi thì những hồ sơ còn lại sẽ được cho là Huỷ. vì khi điền DS 260 thì có câu hỏi "bạn có hồ sơ định cư nào khác hay không?" ( nhớ không lầm là vậy chứ hem biết có chính xác là DS260 hay không nha. @_@
theo mình thì bạn chỉ còn cách đợi hồ sơ diện F2B mà thôi. @_@
diện F2B thời gian chờ đợi hiện tại là 6 Năm 7 tháng tính từ ngày uu tiên.@_@

ThaoPhuong

Ban điều hành
mọi người cho em hỏi trường hợp này. Mẹ em được dì bảo lãnh diện F4 (US citizens) . Hiện nay gia đình em đã qua định cư theo diện khác trừ em ( không phải F, K , và em >21 nên không qua theo gia đình đc ). Vậy hiện giờ hồ sơ F4 đó có còn hiệu lực để mẹ em bảo lãnh em không ?
Hồ sơ F4 đã không còn hiệu lực khi gia đình bạn đã định cư ở Mỹ.

Hiện tại bố em đã làm hồ sơ bảo lãnh cho em diện F2B, từ tháng 5/2016 nhưng vẫn chưa có giấy chấp thuận của sở di trú, em không biết còn phải chờ bao lâu nữa ạ ?

Bạn chờ ít nhất là 6 năm nữa.