[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - phuonghananh

phuonghananh

Thành viên mới
Tôi có mẹ sắp sang mỹ theo diện kết hôn. tôi đã có chồng và có 1 con gái 2 tuổi.hiện giờ tôi đã ly hôn. con gái tôi sống cùng tôi . tôi muốn hỏi khi mẹ tôi là thường trú nhân và mở hồ sơ bảo lãnh tôi và con gái tôi thì bao lâu tôi mới được sang mỹ.con gái tôi có thể đi cùng tôi hay không.
thanks các Anh/Chị nhiều

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: con trên 21 tuồi đã ly hôn

Tôi có mẹ sắp sang mỹ theo diện kết hôn. tôi đã có chồng và có 1 con gái 2 tuổi.hiện giờ tôi đã ly hôn. con gái tôi sống cùng tôi . tôi muốn hỏi khi mẹ tôi là thường trú nhân và mở hồ sơ bảo lãnh tôi và con gái tôi thì bao lâu tôi mới được sang mỹ.con gái tôi có thể đi cùng tôi hay không.
thanks các Anh/Chị nhiều
Chào Bạn,

Sau khi Mẹ bạn sang Mỷ . Có thẻ xanh thì Mẹ bạn có thể bảo lảnh cho bạn và con Gái bạn theo diện F2B (Thường trú nhân bảo lảnh con độc thân trên 21 tuổi). Con Gái bạn sẽ được đi cùng bạn. Hiện tại LSQ đang PV những hồ sơ diện F2B có ngày ưu tiên la 15/04/2003. Thời gian chờ đợi cho dien F2B khoãng 08 năm. Thân chào.

phuonghananh

Thành viên mới

thx Anh/Chi /
Tôi muốn hỏi thêm : Lúc mẹ tôi là thường trú nhân mở hồ sơ bảo lãnh tôi / Và trong thời gian chờ đợi mẹ tôi thi quốc tịch và trở thành công dân mỹ thì hồ sơ và thời gian chờ đợi của tôi có gì thay đổi không (vd: từ f2b tôi trở thành diện khác hay vẫn như cũ, và thời gian có ngắn lại không hay vẫn như cũ )
Xin cảm ơn anh/ chị rất nhiều

thx Anh/Chi /
Tôi muốn hỏi thêm : Lúc mẹ tôi là thường trú nhân mở hồ sơ bảo lãnh tôi / Và trong thời gian chờ đợi mẹ tôi thi quốc tịch và trở thành công dân mỹ thì hồ sơ và thời gian chờ đợi của tôi có gì thay đổi không (vd: từ f2b tôi trở thành diện khác hay vẫn như cũ, và thời gian có ngắn lại không hay vẫn như cũ )
Xin cảm ơn anh/ chị rất nhiều
Khi mẹ bạn có quốc tịch, sau khi bổ túc bằng quốc tịch cho NVC, hồ sơ của bạn sẽ chuyển thành F1 vẫn giữ được ngày ưu tiên. Thân