[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - trangha

trangha

Thành viên mới
Cho mình hỏi,mình thuộc diện F2B hiện tại mình chưa đóng tiền visa,nhưng ngày đáo hạn của mình sắp đến rồi,hồ sơ mình được nhận vào ngày 9/1/2009 và lịch visa F2B bây giờ là ngày 22/5/2008 vậy mình chỉ còn 7 tháng thì đến ngày đáo hạn của mình,như vậy cho mình hỏi có phải 7 tháng nữa mình đi phỏng vấn được không,hay phải đợi tiền visa về mới có lịch để đi phỏng vấn.Xin chia sẻ dùm mình với nhé.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hỏi về ngày phỏng vấn

Cho mình hỏi,mình thuộc diện F2B hiện tại mình chưa đóng tiền visa,nhưng ngày đáo hạn của mình sắp đến rồi,hồ sơ mình được nhận vào ngày 9/1/2009 và lịch visa F2B bây giờ là ngày 22/5/2008 vậy mình chỉ còn 7 tháng thì đến ngày đáo hạn của mình,như vậy cho mình hỏi có phải 7 tháng nữa mình đi phỏng vấn được không,hay phải đợi tiền visa về mới có lịch để đi phỏng vấn.Xin chia sẻ dùm mình với nhé.
Để được lên lịch phỏng vấn còn phải tuỳ thuộc vào nhiều yếu tố, trong đó bao gồm ngày đáo hạn Visa, hồ sơ nộp đầy đủ và hoàn tất tại NVC. Bạn nên theo dõi lịch Visa của diện F2B của những tháng sắp tới tăng nhanh hay chậm chứ không hẳn như bạn tính là 7 tháng nữa đâu nhé. Có thể sẽ nhanh hơn và cũng có thể sẽ chậm hơn. HIện tại bạn nên liên lạc với NVC để khi hồ sơ được mở họ sẽ thông báo cho bạn qua email rất nhanh mà không sợ bị thất lạc hồ sơ.