[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - trieuly

trieuly

Thành viên mới
Chào Admin ạ, mình xin mượn bài này của bạn để hỏi trường hợp của mình:
Mình là diện F2B, vừa nhận dc hồ sơ completed hồi 16/5/2022, trong email có dòng:

Please do NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until you have received an immigrant visa from the U.S. Embassy/Consulate General.

Admin cho mình hỏi là như vậy, mình sẽ không nên du lịch trong khoảng thời gian chờ ạ, hay là chỉ ko cần bán/thay đổi địa chỉ nhà ạ. Do em vừa tính đi du lịch nước ngoài tháng sau ạ
Mình cảm ơn Admin nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào Admin ạ, mình xin mượn bài này của bạn để hỏi trường hợp của mình:
Mình là diện F2B, vừa nhận được hồ sơ completed hồi 16/05/2022, trong email có dòng:

Please do NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until you have received an immigrant visa from the U.S. Embassy/Consulate General.

Admin cho mình hỏi là như vậy, mình sẽ không nên du lịch trong khoảng thời gian chờ ạ, hay là chỉ không cần bán/thay đổi địa chỉ nhà ạ. Do em vừa tính đi du lịch nước ngoài tháng sau ạ.
Mình cảm ơn Admin nhiều.
Chào trieuly,
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn, cách post bài và đặt câu hỏi theo hướng dẫn sau. Có đầy đủ thông tin hồ sơ, rồi sẽ được giúp.
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/
P/s: Tôi đã di chuyển và mở riêng topic này cho bạn. Lần sau có thắc mắc gì về hồ sơ di trú của mình, thì cần tiếp tục hỏi bài tại đây. Không được hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác là vi phạm nội quy diễn đàn. Vậy nhé bạn.