[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - WAC1590529176

ChauLam

Thành viên mới
Dạ em xin chào ACE trong diễn đàn, cho em hỏi về tình trạng hồ sơ của em có:
Priority Date: 14/08/2015
Em có check với USCIS thì hồ sơ của em vẫn đang ở trạng thái Case was received và vẫn chưa được approved.
Cho em hỏi là hồ sơ của em lâu như vậy vẫn chưa được approved thì có sao không ạ, tại vì em thấy lịch mở hồ sơ đã qua tới đầu năm 2015 rồi. Có cách nào để em email cho Sở di trú hỏi về tình trạng hồ sơ của mình được không ạ?
Em xin cám ơn ACE đã giúp đỡ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em xin chào ACE trong diễn đàn, cho em hỏi về tình trạng hồ sơ của em có:
Priority Date: 14/08/2015
Em có check với USCIS thì hồ sơ của em vẫn đang ở trạng thái Case was received và vẫn chưa được approved.
Cho em hỏi là hồ sơ của em lâu như vậy vẫn chưa được approved thì có sao không ạ, tại vì em thấy lịch mở hồ sơ đã qua tới đầu năm 2015 rồi. Có cách nào để em email cho Sở Di trú hỏi về tình trạng hồ sơ của mình được không ạ?
Em xin cám ơn ACE đã giúp đỡ.
Chào ChauLam,
Bạn nói với người bảo lãnh gọi điện cho USCIS để hỏi tình trạng hồ sơ sẽ nhanh hơn là gửi email. Điện thoại theo số này: Phone: 1-800-375-5283.

ChauLam

Thành viên mới
Dạ em cảm ơn chị PhuongChau đã trả lời em, mà chị ơi tại ba mẹ em bên Mỹ cũng lớn tuổi với không rành tiếng Anh nên không gọi hỏi được :(, cũng có hỏi chỗ làm hồ sơ cho em mà họ cứ nói chờ đi, chưa có gì mới hết, bên đây em cũng lo lắm mà không biết sao chị ạ, nên em cũng muốn gửi email hỏi thử.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm ơn chị PhuongChau đã trả lời em, mà chị ơi tại ba mẹ em bên Mỹ cũng lớn tuổi với không rành tiếng Anh nên không gọi hỏi được, cũng có hỏi chỗ làm hồ sơ cho em mà họ cứ nói chờ đi, chưa có gì mới hết, bên đây em cũng lo lắm mà không biết sao chị ạ, nên em cũng muốn gửi email hỏi thử.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://www.xuatnhapcanh.com/thread...-tru-hoa-ky-uscis-d-hi-tinh-trang-h-so.27608/