[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - WAC1690464128

VIP

Thành viên mới
Dạ chào anh/chị, cho em hỏi về diện F2B của em:

+ Receipt number : WAC1690464128
+ Priority day : 13/05/2016

Giấy tờ được làm bởi văng phòng luật sư bên Mỹ, nhưng mình thấy một số bạn làm 1 năm đã được Approval nhưng mình 3 năm 3 tháng rồi vẫn check thấy Case Was Received trong khi F2B tuần tăng rất nhanh ? Mẹ mình vẫn thường xuyên hỏi luật sư thì nói nhanh nhất thì trong năm mình pv còn không thì sang năm và vẫn theo dõi thường xuyên hồ sơ của mình ạ. Cám ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ chào anh/chị, cho em hỏi về diện F2B của em:

+ Receipt Number: WAC1690464128
+ Priority Date: 13/05/2016.

Giấy tờ được làm bởi văn phòng Luật sư bên Mỹ, nhưng mình thấy một số bạn làm 1 năm đã được Approval nhưng mình 3 năm 3 tháng rồi vẫn check thấy Case Was Received trong khi F2B tuần tăng rất nhanh? Mẹ mình vẫn thường xuyên hỏi Luật sư thì nói nhanh nhất thì trong năm mình phỏng vấn còn không thì sang năm và vẫn theo dõi thường xuyên hồ sơ của mình ạ. Cám ơn!
Chào VIP,
Hồ sơ bạn hiện tại vẫn còn ở USCIS đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date, nên bạn phải cố gắng chờ thêm thời gian nữa.
Hiện nay diện visa F2B đang xem xét đến trước ngày 01/01/2014, hồ sơ này có ngày ưu tiên 13/05/2016. Theo dự đoán phải còn chờ khoảng trên 2 năm nữa mới đến lượt. Không có việc hồ sơ bạn trong năm nay, hay sang năm được gọi phỏng vấn đâu? Mà phải chờ theo thứ tự ưu tiên trước sau.
Bạn xem quá trình phải trải qua của một hồ sơ di trú, ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/qua-trinh-phai-trai-qua-cua-mt-h-so-di-tru.26170/

VIP

Thành viên mới
Nếu trường hợp F2B tuần vẫn tăng mạnh thì khả năng 1 năm đến 1 năm rưỡi có không ạ? Bên văn phòng này cũng vừa có F2B vừa sang được mấy tháng mà chỉ nộp hồ sơ mình trước nữa năm nên mình mới thử hỏi xem sao. Nếu Approval Date rồi đến khoảng đi PV tầm khoảng bao lâu nữa ? cám ơn PhươngChau!!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Nếu trường hợp F2B tuần vẫn tăng mạnh thì khả năng 1 năm đến 1 năm rưỡi có không ạ? Bên văn phòng này cũng vừa có F2B vừa sang được mấy tháng mà chỉ nộp hồ sơ mình trước nữa năm nên mình mới thử hỏi xem sao. Nếu Approval Date rồi đến khoảng đi phỏng vấn tầm khoảng bao lâu nữa? cám ơn PhuongChau!
Không thể đoán chính xác được thời gian, vì tùy thuộc vào tình hình diễn biến lịch visa trong thời gian sắp tới tăng nhanh hay chậm nữa, cũng như còn tùy trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau. Hoàn tất complete sớm, lịch visa vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên, thì sẽ được xếp lịch phỏng vấn. Còn nếu như giấy tờ không đúng, thiếu cần bổ sung bị checklist chẳng hạn, thì phải kéo dài thêm thời gian xem xét.