[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - ảnh

ảnh

Thành viên mới
xin chào cả nhà . mình muốn hỏi cho em minh có ngày ưu tiên 14/9/2001 F3 nay gần tới hạn muốn diền ds-230 va civil document cho bố mẹ bên mỹ khi hồ sơ tới hạn nôp cho nhanh vậy có được không ? rất mong sự giúp đở của các bạn đi trước . cam ơn nhiều

ngomaiise

Thành viên
Chào Bạn

Trước tiên bạn xem lại PD của em bạn là : 14-09-2001 or 14-09-2002 ?
Nếu PD của bạn năm 2001 thì nên làm trước những giấy tờ nào cần làm , riêng LLTP và chứng nhận độc thân ( nếu có ) thì nên chờ đến lúc mở hồ sơ mới làm , các loại giấy tờ trên bạn cứ gởi cho người nhà bạn ở Mỹ để khi nhận được document cover sheet thì người nhà kèm vào gởi NVC như vậy sẻ nhanh hơn .
Thân

ảnh

Thành viên mới
cảm ơn bạn

Cho mình hỏi thêm vậy bên mỷ người nhà làm luôn i-864 để sẵng khi gọi thì đóng nộp luôn có được không .
Mình thấy trên vietditru và tên yahoo h&d đã gọi đóng tiền tới 16/8/2001 f3 và gọi phỏng vấn tới 30/4/2001 interview 8h am 22/12/2009 . vậy thì gần tới 14/9/2001
xin hướng dẫn dùm . xin cảm ơn

Thành

Thích đủ thứ ...
Cho mình hỏi thêm vậy bên mỷ người nhà làm luôn i-864 để sẵng khi gọi thì đóng nộp luôn có được không .
Mình thấy trên vietditru và tên yahoo h&d đã gọi đóng tiền tới 16/8/2001 f3 và gọi phỏng vấn tới 30/4/2001 interview 8h am 22/12/2009 . vậy thì gần tới 14/9/2001
xin hướng dẫn dùm . xin cảm ơn
Dựa theo ngày ưu tiên và phỏng đoán hồ sơ, nếu gia đình bạn đã nhận DS3032 và đã điền, gửi lại cho NVC rồi thì gia đình bạn hãy nhanh chóng làm các thủ tục tiếp theo luôn, không cần chờ cho mất thời gian.

thuy_loan

Thành viên tích cực
Ðề: F3 ngày ưu tiên9/2002

Xin chào các anh chi,tôi là thành viên mới, có vài điều muốn hỏi nhờ anh chị tư vấn dùm nha; Gia đình tôi được ba tôi bảo lảnh diện f3 ngày ưu tiên là 3-9-2002. Đến 22-9-2003 chồng tôi qua đời vì TNGT, tôi có gữi giấy chứng tử qua Mỹ... Đến 11-7-2006 tôi kết hôn và cũng gữi giấy chứng nhận kết hôn, giấy khai sinh của chồng mới cùng khai sinh 2 đứa con riêng của chồng. Vậy khi nào hồ sơ của tôi được mở,cuộc hôn nhân mới có ảnh hưởng gì đến việc phỏng vấn của 3 mẹ con tôi không? xin tư vấn dùm tôi thành thật biết ơn.

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

Xin chào các anh chi,tôi là thành viên mới, có vài điều muốn hỏi nhờ anh chị tư vấn dùm nha; Gia đình tôi được ba tôi bảo lảnh diện f3 ngày ưu tiên là 3-9-2002. Đến 22-9-2003 chồng tôi qua đời vì TNGT, tôi có gữi giấy chứng tử qua Mỹ... Đến 11-7-2006 tôi kết hôn và cũng gữi giấy chứng nhận kết hôn, giấy khai sinh của chồng mới cùng khai sinh 2 đứa con riêng của chồng. Vậy khi nào hồ sơ của tôi được mở,cuộc hôn nhân mới có ảnh hưởng gì đến việc phỏng vấn của 3 mẹ con tôi không? xin tư vấn dùm tôi thành thật biết ơn.
Chào bạn,
Xin tư vấn bạn như sau :
- Cuộc hôn nhân mới của bạn không ảnh hưởng gì đến hồ sơ của bạn. Bạn đã làm đúng các thủ tục gởi cho NVC.
- Vấn đề ở đây là 2 người con riêng của chồng bạn. Trong giấy khai sanh của 2 người con đó sẽ thể hiện tên Mẹ của chúng (vợ cũ của chồng bạn) thì bạn phải chứng minh :
- Nếu :
* Chồng mới của bạn đã Ly Dị với người vợ cũ (mẹ của 2 người con) thì phải có giấy ly dị (trường hợp 2 đứa con dưới 18 tuổi thì mẹ ruột phải ký giấy đồng ý cho 2 đứa con xuất cảnh).
* Trường hợp mẹ của 2 đứa con đã mất (xin lỗi nhé) thì phải có giấy khai tử.
Như vậy, trong 2 trường hợp trên bạn phải có những giấy tờ tương ứng hợp lệ theo từng trường hợp.
Hiện nay,tháng 2-2010 diện F3 đang được NVC giải quyết cho những hồ sơ có ngày ưu tiên 22-5-2001 trở về trước và đang mở hồ sơ đến tháng 12-2001, với ngày ưu tiên của bạn thì có thể dự đoán mở gần cuối năm nay (2010).
Thân chào. Chúc bạn may mắn.

thuy_loan

Thành viên tích cực

Chào bạn,
Xin tư vấn bạn như sau :
- Cuộc hôn nhân mới của bạn không ảnh hưởng gì đến hồ sơ của bạn. Bạn đã làm đúng các thủ tục gởi cho NVC.
- Vấn đề ở đây là 2 người con riêng của chồng bạn. Trong giấy khai sanh của 2 người con đó sẽ thể hiện tên Mẹ của chúng (vợ cũ của chồng bạn) thì bạn phải chứng minh :
- Nếu :
* Chồng mới của bạn đã Ly Dị với người vợ cũ (mẹ của 2 người con) thì phải có giấy ly dị (trường hợp 2 đứa con dưới 18 tuổi thì mẹ ruột phải ký giấy đồng ý cho 2 đứa con xuất cảnh).
* Trường hợp mẹ của 2 đứa con đã mất (xin lỗi nhé) thì phải có giấy khai tử.
Như vậy, trong 2 trường hợp trên bạn phải có những giấy tờ tương ứng hợp lệ theo từng trường hợp.
Hiện nay,tháng 2-2010 diện F3 đang được NVC giải quyết cho những hồ sơ có ngày ưu tiên 22-5-2001 trở về trước và đang mở hồ sơ đến tháng 12-2001, với ngày ưu tiên của bạn thì có thể dự đoán mở gần cuối năm nay (2010).
Thân chào. Chúc bạn may mắn.
Xin chân thành cảm ơn anh đã tư vấn .Cho tôi hỏi thêm nhé; Vợ cũ của chồng tôi đã ly dị, 2 đứa con ấy sinh năm 1992 và 1996 hiện đang ở cùng nhà với vợ chồng tôi Vậy mẹ ruột bọn trẽ phải ký giấy đồng ý thì làm giấy ấy vào lúc nào cho đúng thủ tục hả anh ,rồi giấy đó mình nộp cho ai ? hay thế nào anh giúp tôi với nha. Rất biết ơn anh.....

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

Xin chân thành cảm ơn anh đã tư vấn .Cho tôi hỏi thêm nhé; Vợ cũ của chồng tôi đã ly dị, 2 đứa con ấy sinh năm 1992 và 1996 hiện đang ở cùng nhà với vợ chồng tôi Vậy mẹ ruột bọn trẽ phải ký giấy đồng ý thì làm giấy ấy vào lúc nào cho đúng thủ tục hả anh ,rồi giấy đó mình nộp cho ai ? hay thế nào anh giúp tôi với nha. Rất biết ơn anh.....
Chào bạn,
Giấy đồng ý cho con dưới 18 tuổi đươc xuất cảnh, làm khi hồ sơ của bạn đã mở (NVC gởi mẫu DS-3032 chọn người đai diện, thông báo đóng tiền....)
Tức là, khi bạn tiến hành làm hồ sơ để nộp cho NVC (DS-230 + civil document) thì bạn làm giấy này và gởi cùng hồ sơ cho NVC.
Thân chào bạn.

thuy_loan

Thành viên tích cực

Chào anh ! rất mang ơn tấm chân tình anh đã giúp đở.Hẹn gặp lại anh dịp gần nhất nha Cảm ơn ............nhiều !